Chia sẽ trị bệnh ngoái

vu nguyen

Anh em nào biết rồi mà không trị hết được thì cũng xin bỏ qua, riêng mình thì đã trị hết được 1 chú và hiện nay đang điều trị chú thứ 2 thấy cũng có khả quan lắm. Chú chim trước mình nuôi trong lồng này 4 tháng rồi sang qua lồng tròn 68 đã hết bệnh ngoái.
Clip lồng trị bệnh ngoái ( lồng này mình cũng dùng để ép chim bổi nhanh đứng lồng )
Lồng này là lồng cao tự mình sữa lại thành lồng thấp.
Kích thước : chiều cao 25cm tính từ nóc lồng xuống đáy lồng
chiều ngang 30cm
cầu chim đứng bố trí sao cho chim đứng không đụng mào là được, trên nóc lồng bạn phải chắn nhựa hoặc nica trong suốt để chim không bám được nóc lồng.
Chú Ý: sau 4 tháng khi sang chim qua lồng mới các bạn nên trùm áo lồng để hé tí xíu qua 1 ngày bạn hé dần áo lồng 1 tí sao cho khoản 15 ngày là lấy áo lồng ra hoàn toàn.

Sửa bởi Amin:

treofan

Cái này giống kiểu ép Chim Khoen. Bổ sung thêm 1 tuần các bác phải thả vào lồng phóng 1 lần, vì nhốt kiểu này chân chim hay bị rút gân do không thể co giản chân. Cách này mình cũng đã áp dụng hiệu quả với mấy em mới bị ngoái và lộn.

xoong thung

cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm. Dấu hiệu mừng cho ae có chú cưng mắc lỗi

nmh1411

chắc e sẽ làm thử 1 cái thôi, con của e mới có hiện tượng ngoái ngửa, cảm ơn các bác

cmtegiac

cách này hay, cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình có 1 chú ngoái kinh niên , để thử xem có hết ko

chaomaotd

Ngoái không phải bệnh bạn ơi, gọi là tật lỗi thì đúng hơn. hêhê
Cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin. Những con mới bị thì dễ trị hơn, còn những chú bị lâu ngày thì khá vất vả.

clark07

cái này con nào ngoái nó cũng sẽ bu vô nan mà ngoái ra, có thể con của bác nó còn nhẹ với lại chưa quen cách bố trí lồng nên đã hết ngoái, em cũng có 1 con ngoái nặng, bỏ trong lồng 68 cầu cong nhỏ ngoài lia lịa, giờ đổi lại cầu thằng lại hết ngoái, được 2 tuần rùi ko thấy ngoái.

dù sao cũng thx bác đã chia sẽ

vu nguyen

cái này con nào ngoái nó cũng sẽ bu vô nan mà ngoái ra, có thể con của bác nó còn nhẹ với lại chưa quen cách bố trí lồng nên đã hết ngoái, em cũng có 1 con ngoái nặng, bỏ trong lồng 68 cầu cong nhỏ ngoài lia lịa, giờ đổi lại cầu thằng lại hết ngoái, được 2 tuần rùi ko thấy ngoái.

dù sao cũng thx bác đã chia sẽ
con mà mình trị hết sau 4 tháng là con bị ngoái nặng đó bạn, mình cũng thay cầu và lồng đủ cách cũng không hết cuối cùng mình sử dụng cách đó lại hết.

tranhathi

con mà mình trị hết sau 4 tháng là con bị ngoái nặng đó bạn, mình cũng thay cầu và lồng đủ cách cũng không hết cuối cùng mình sử dụng cách đó lại hết.
Hên xui thôi bạn ơi. Mình có 2 em vừa ngoái vừa ngửa vừa lộn. Mình dùng nhiều cách trong đó cũng có cách của bạn chỉ, 1 em thì hết trong 3 nốt nhạc còn 1 em thì có vẻ nặng hơn, mà em nặng hơn là em mình quý nhất nhà mới đau chứ. Em đó 12 cọng lông đuôi đều có bông trắng hu hu huuuuuuuuuuuuu

clark07

có lẽ bạn may mắn chứ nhiều con mà nhốt lồng chật như vậy thì càng ngoái nặng hơn, nhiều con thả vô avi vẫn còn ngoái,

mecm

cám ơn bác đã chia sẻ,e nào hết ngoái là do chim khôn sợ nhốt trong lồng đó nhỏ tù túng,còn e nào k hết chất do tính nết con chim quá cứng đầu

caogiang73

bạn chuyển qua lồng tròn,bố trí thêm cầu bán nguyệt- để chim dưới đất thời gian là hết thôi mà.đửng treo quá ngực người là được.vì tật ngoái là do mình ép chim sớm quá mà.thân

vu nguyen

bạn chuyển qua lồng tròn,bố trí thêm cầu bán nguyệt- để chim dưới đất thời gian là hết thôi mà.đửng treo quá ngực người là được.vì tật ngoái là do mình ép chim sớm quá mà.thân
đã làm như bác nói cũng không ăn thua gì