Chia sẽ trị bệnh ngoái

ohlins

cách này mình cũng đả sử dụng cho 1 em chuyên ngoáy và cả lộn của mình,kết quả thành công mĩ mãn.lồng mình là lồng vuông 17 nan và cao 50cm, phá đi thì thấy tiếc nên cắt giấy bìa bỏ vô che bớt nữa phần phía trên .

oliveken1989

cái này chỉ dành cho mấy em mới mắc lỗi thôi, còn nhưng em có thâm niên lộn thì có mà trị đằng trời.

ohlins

em cũa mình không những nó ngoái mà còn lộn nữa đó bạn.ép gần 5 tháng đưa ra lồng củ lại hết tật luôn

chimhue

chắc chim bác chủ mới bị ngoáy chứ ngoái thâm niên rồi thì bó tay , thả vào avi còn ngoáy nữa hix

xuanhuy008

Thanks chủ thớt nhiều! Mình đã sử dụng cách này nhiều và rất hiệu quả.
Những con chim đứng trên cầu này, ngoái lại cầu khác thì cách này có thể trị khỏi hoàn toàn. Còn với những con mà bám trên nan lồng ngoái lại thì cách này có thể có xác suất.

yeuchaomao_175

cảm ơn bạn đúng cái mình đang cần,con của mình ngoái nặng đấy hi vọng tìm được ánh sáng trong hầm tối,bài viết rất hay và bổ ích

xeko

Vấn đề muôn thủa! Có chữa bằng cách gì đi chăng nũa sau 1 thời nó sẽ ngoái lại
Ít hay nhiều thôi.

gaututi

mình hay trị ngoái chim bằng cách tống vào aviary vài tháng, sau đó bỏ cái lồng muốn nhốt em ý vào avi,mở cửa lồng cứ cho em ý ra vào, dần dần em ý quen lồng,bắt nhốt là ko có tật nữa

xuantienqtkd

Cái này còn tùy thôi, nhiều con mình làm vậy mà ko chữa đc. Sử dụng ép mộc thì tốt, nhưng sao ko lào 2 cầu nhỉ

chuột nhắt

bạn cho mình hỏi, mình có em mới bị tật lộn cầu giờ làm cách này có được không. cho mình hỏi cái lồng của bạn có cần phải bịt tấm nhựa 2 bên lồng và đằng sau không hay chỉ cần 1 tấm nhựa trên nóc là được. chi giúp mình để mình làm cái 1 cái nhốt thử em nó xem sao.

gaututi

bạn cho mình hỏi, mình có em mới bị tật lộn cầu giờ làm cách này có được không. cho mình hỏi cái lồng của bạn có cần phải bịt tấm nhựa 2 bên lồng và đằng sau không hay chỉ cần 1 tấm nhựa trên nóc là được. chi giúp mình để mình làm cái 1 cái nhốt thử em nó xem sao.
lộn cầu thì dùng lồng ép mộc đi bác, bịt nhựa nóc lồng, dần dần sẽ khắc phục được