Chia tay tình yêu

SơnVân_Tn1

Thực ra bấy giờ ngồi viết ra những dòng này em rất buồn .Tâm trạng ức chế tới ngẹn ngào .Không thể giải tỏa ra được .Cái tâm trạng đấy luôn theo em suốt ngày hôm nay ,ngày mai và có thể trong một thời gian nữa .Em chơi chim thì cũng mới gọi là nhập môn .Cái duyên tới với chú chim cũng rất tình cờ .Lúc mới chơi ,một thời gian dài nói đúng nghĩa là em kỳ thị chào mào .Vì trong đầu luôn tâm niệm : Chim chỉ hót Quích Quì Quiu thì có gì hay .Nhưng cứ nghe cứ tìm hiểu thì chào mào lại ngấm vào trong em lúc nào không hay .Trong gia đình em thì bố mẹ và em trai rất gét nuôi chim .Nên từ tiền mua chim ,lồng , cào cào , cám .Tất cả đều tự túc .Hiện nay em đang là sinh viên .Vì thế kinh tế cũng eo hẹp .Chắt bóp được từng nào thì dành cho chim từng đấy .Em bớt ăn , bớt tiêu ,đi làm thêm trong mấy tháng .Cuối cùng cũng rước được em nó về nhà .Sau đó mua tới lồng .Em vẫn nhớ hôm vừa lấy về .Cả tối hôm đấy em hoãn lại hết các công việc .Ngồi ngắm em nó tới tận gần 10h mới chịu cho em nó đi ngủ .Nhưng đêm đó em cũng không ngủ được vì mong tới sáng mai nghe em nó hót . Em còn có một con chim Phước Sơn bẫy đẫu chỗ bãi vàng mang ra nuôi mộc được 10 tháng do ông chú mang về .Nhưng em cưng chiều con mới mua này hơn cả .Vì nó là bao công sức của em gom góp chắt chiu để có được .Hàng ngày thời gian rảnh rỗi em đều dành hết cho em nó .Tắm nắng tắm nước .Chăm sóc kĩ lưỡng .Vừa chiều hôm qua treo ra sau mấy ngày mưa lần đầu tiên thấy em nó ché kể từ khi thay lông .Lúc đấy em vui sướng tới tột độ .Cứ ngồi ngắm em nó rồi một lúc mang em nó treo vào nơi quy định cho em nó đi ngủ .Trong đầu vẫn vui sướng vì sắp tới sẽ có một con chim để chơi .Thế mà hôm hay .Em dậy từ sớm đi thi .Đang ngồi chờ tới lượt vào thi thì thằng em trai em gọi điện bảo mèo cắn chết chim rồi .Đang khí thế hừng hực để thi đùng một cái người em mất hết sức lực .Bao nhiêu yêu thương công lao dành vào em nó .Bây giờ đổ đi hết .Vẫn là con mèo đấy .Cách đây 2 tháng cắn chết con Phước Sơn .Mặc dù treo rất cẩn thận .Mặc dù với mọi người một con chim không to tát gì .Nhưng với bản thân em nó cực ý nghĩa .Vì nó là tình yêu .Tất cả công sức của em .Vĩnh biệt … Mong mọi người đừng ném gạch em .Em viết những dòng này chỉ muốn vĩnh biệt em nó .Và cho nguôi ngoai đi trong đầu em ….

tiger_puma

chia buồn cùng bạn , bạn để dưới đất hay sao mà mèo vồ chết chim vậy

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chia buồn cùng bạn
Gửi bạn cái này có thể làm bạn bớt buồn

[video=youtube;7hPCfwr5jyw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7hPCfwr5jyw#t=60[/video]

chenruounong

Chào mào và tôi
Chia buồn cùng bạn. Mình cũng đã từng bị cảm giác như bạn rồi nên rất hiểu cảm giác của bạn lúc này

Tội ghê, nếu là tui thì tui khóc tới 3 ngày lận. Lúc trước lần đầu nuôi chim, tui nuôi 2 con chim ri, mỗi con 12k (chim phóng sinh mà), nó kêu lích chích nghe cũng vui tai, ngày nào cũng đem ra ngắm nghía, rồi mở vi tính tìm hiểu loài chim này, mọi time đều giành cho nó. Vậy mà mới nuôi đc có 2,3 ngày. 1 con die, hôm sau con còn lại cũng thế, rốt cục khóc sướt mướt mấy ngày, rồi quay ra trách cứ mọi thứ. Nhưg mà dần dần cũng hết buồn, mong bạn cũng vậy ! Thân

slowrank

Member
kiến bu nó r kìa bạn. đem chôn đi. gặp mình mình xách dao cho con mèo đó thành 2 khúc. k cần biết mèo nhà ai!!!!!!!!

thai

Chia buồn cùng bạn

[video=youtube;7hPCfwr5jyw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7hPCfwr5jyw#t=60[/video]
cái này bẫy gì thế bác ??? chia buồn cùng thớt

qcnguyen

Chia buồn cùng bạn. Mình đã từng có tới 5 lần có cảm giác như bạn. Buồn lắm nhưng sẽ có thêm kinh nghiệm. Không chỉ mèo đâu cả chuột nữa

oliveken1989

chia buồn cùng bạn nhé cái gì qua rồi thì cứ cho nó qua đi, dù sao thì nó cũng là một kỷ niệm đẹp giữa chủ và chim, mong bạn sớm có một em mới nhé chúc bạn sk và thi tốt

mecm

chia bùn cùng bạn,e nó là 1 chú chim đẹp,bạn chăm rất kĩ,đít đỏ tươi,lông rất mượt,chúc bạn tìm đc tình yêu mới

tuanRC

chia buồn cùng bạn, âu đó cũng là nỗi lòng chung của người nuôi chim khi có 1 e chim yêu quý ra đi

SơnVân_Tn1

Em xin cảm ơn những lời động viên chia buồn của các anh các chú .Em vừa chôn em nó và thu dọn lông bị rụng xong . Một thời gian nữa chắc chắn em sẽ tìm một con nữa về nuôi .Bây giờ thành đam mê rồi .Không thể bỏ được

SơnVân_Tn1

Chia buồn cùng bạn

Em cảm ơn anh . Để cuối tuần rỗi em mày mò làm cái .Cho bọn mèo quanh nhà tuyệt chủng hết đi