Chia tay tình yêu

chaomao_tn

Giống tai nạn của mình quá vừa mới tuần trước bị xong mất 3 đêm theo dõi em mèo hoang và đã bẫy được bằng lồng sắt to .Lôi nó gia định cho nó thành mấy khúc nhưng nhìn con mèo đó thấy bụng to đang chửa hix a di đà phật đành ngậm ngùi cho nó mấy phát dép vào mồm rồi lại phóng sinh :mad::mad:

ngocdung078

Em cảm ơn anh . Để cuối tuần rỗi em mày mò làm cái .Cho bọn mèo quanh nhà tuyệt chủng hết đi
Mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này vì Mình cũng từng như thế nhưng theo mình mọi chuyện đã rồi bây giờ có bẫy và chặt hay băm thành mấy khúc cũng chẳng ích gì đâu lỗi là do mình không cẩn thận thôi chứ động vật nó biết gì đâu Lỡ khi bạn bẫy được con Mèo Mẹ lai đang nuôi con thì sao lúc đó con của nó sẽ thế nào. Mọi chuyện đã rồi rút kinh nghiệm lần sau hay cẩn thận hơn bạn nhé. Có gì không phải thì bỏ qua. CHúc bạn sẽ sớm tìm được chó mình chú Chim hay.

cmdalat

chai bùn cung thớt , vài tháng trước em cũng chia tay 1 em yêu quí vì bị chuột ăn thịt .

Chào Mào 36

Mèo là sát thủ nguy hiểm nhất của chim (từ ngày bé đến giờ mình nuôi chim toàn chết bởi mèo nản và uốt lắm có lần mèo cũng đã ra đi với chim luôn)
Chia buồn cũng bạn, mong bạn có được chú chim ưng ý trong tương lai gần
P/s : hình như chim bạn có rận khi chim chết chúng nó bò ra và bù ở mỏ chim (có thể mình nhìn nhầm đó là kiến)
The End

NDV

xin chia buồn với người cùng cảnh ngộ, mình củng đã từng có tâm trạng giống như bạn, nhưng chú chim chào mào ra đi là do lỗi của mình, lúc đó chú chim bị ho và bị rận, do kém hiểu biết của mình nên đã áp dụng những bài thuốc trên diển đàn đã làm ra đi 1 chú chim hay nhất mà mình tự tay tuyển chọn, chắc sẽ không bao giờ mình tìm được 1 chú chim ưng ý như vậy nữa...., buồn ơi là buồn.........

RauBien

Chia buồn cùng Bạn. tốt nhất là mua lưới về che lại nhựng nơi mà Mèo có thể vào thì mới ổn Bạn ạ. chứ diệt con nào cũng có con khác thôi.

quang tran

Chúc bạn mau chóng tìm lại niềm vui và lại có người đồng hành mới!

mu_tit_chao_mao

Chúc em mau nguôi ngoai nỗi buồn này và tiếp tục nuôi đam mê để dành tình yêu cho 1 em khác nhé.

sun88

chia bùn cùng bạn, rút kinh nghiệm vs e sau là treo cẩn thận và lúc nào cũng phải chùm áo lồng vào để tránh mèo chuột, chim mình nuôi để ở kho hàng rất nhiều mèo và chuột nhưng treo ở chỗ k có vật có thể nhảy lên đc và chùm áo lồng kỹ nên k sao cả

SơnVân_Tn1

Chia buồn cùng Bạn. tốt nhất là mua lưới về che lại nhựng nơi mà Mèo có thể vào thì mới ổn Bạn ạ. chứ diệt con nào cũng có con khác thôi.
Ở chỗ em ở không biết ban đêm mèo ở đâu ra rất nhiều .Cách đây thời gian em có làm một cái avi . nhưng cứ thả chim vào là sáng hôm sau chết .Em bỏ ra một đêm ngồi rình thấy chúng nó tinh vi lắm .2 con cùng tới .Một con lùa trên nóc lồng .Một còn đứng ở gần sát đáy lồng thò tay vào với . Sau đợt đấy em be bị cẩn thận . Cũng hạn chế được một phần .Cảm ơn anh về lời khuyên .Chúc anh sức khỏe