Chim bị lộn lồng có thể đi thi đấu được không ????.........??

chim lộn sẽ bị loại vì khi lộn là chim đã bỏ chơi và ảnh hưởng tới các con bên cạnh nên ko ai đem chim lộn đi thi.còn vừa lộn vừa hót ,chéc thì mình chưa thấy

trungdn

Mình có con chim ở nhà treo 1 mình nó lộn như làm xiếc, nhưng đem đi chơi không bao giờ lộn. Đối với những chú chim lộn thì nên nâng 2 cầu trên hơi cao so với bình thương, hoặc cột chỉ ở nóc lòng, chim sẽ không còn không gian để lộn nữa

shopthuhavd

chim bị lộn lồng thì có sao không mấy bác thấy e nó chơi không thua gì sao với nhưng chú không lộn có khi vượt trội hơn.Nhưng mọi người lại ghét chim lộn ?
Vậy bác nào co thể cho e biết chim lộn lồng có thể đi thi đấu được không?Nếu chim thi đấu giữa chừng mà lộn thi có chấm e nó rớt hay được vào vòng trong.............<chim không bỏ nước>
cảm ơn mấy bác!

Hê hê, Chào Pác Linh lâu ngày không gặp !
Chim lộn vẫn thi tốt chứ không có vấn đề gì (Nhưng kèm điền kiện là trong khi thi từ đầu đến cuối các vòng em nó vẫn đấu giọng tốt, bóng-bộ nhìn đẹp nữa thì không có lý do gì mà không thi được hết Pác Linh à, và càng không lý do gì trọng tài chấm em nó rớt !). Nếu lỡ trong khi thi em nó xiếc cái thì thôi rồi, ha ha :D
Còn thi xong có giải rồi thì nó lộn hay santo gì cũng không sao :D
Thân chào !

chimhue

trong khi thi đấu không lộn thì ai giám cho chim ban loại trong khi ko bỏ nước