Chuyến đi bẩy ATEP của anh Soncuaro

VipClub

Vua Chào Mào
Chuyến đi vừa rồi thắng lợi quá,bác có tham gia ko vậy? chuyến đi này mất mấy ngày vậy bác,? dc nhìu chim quá trời, mình đi bẩy 1 ngày 1 em là đã sướng mất ăn mất ngủ rồi.chú mừng các bác.
P/S: đề nghị VIPCluB làm 1 cái offline lên daklac đi.
Chúc sức khoẻ cả nhà
her her em cũng đang chờ anh Dũng anh Bình anh Vinh . chờ mấy đại ka này. rảnh lên bmt rồi em định đi bẩy luôn . mà tình hình mấy anh bận quá. nên chưa có lịch trình đi bẩy :D

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chuyến đi vừa rồi thắng lợi quá,bác có tham gia ko vậy? chuyến đi này mất mấy ngày vậy bác,? dc nhìu chim quá trời, mình đi bẩy 1 ngày 1 em là đã sướng mất ăn mất ngủ rồi.chú mừng các bác.
P/S: đề nghị VIPCluB làm 1 cái offline lên daklac đi.
Chúc sức khoẻ cả nhà

Mình ở TP HCM chỉ biết thông tin post lên cho anh em chim ngưỡng, thèm không khí thiên nhiên chơi thôi. Chuyến này hình như 3 ngày , cảm giác ngủ trong rừng chắc thú vị lắm đây kekeke. Chắc phải nghiên cứu tua du lịch bẩy chim chaomao cho anh em thôi.

her her em cũng đang chờ anh Dũng anh Bình anh Vinh . chờ mấy đại ka này. rảnh lên bmt rồi em định đi bẩy luôn . mà tình hình mấy anh bận quá. nên chưa có lịch trình đi bẩy :D

Nghe nói bác hứa tặng chaomao mà mấy tháng rồi, nghe nói là cứ một tháng là phạt thêm một con đó nha bác.

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
em tưởng tây giang chim ko hay hả anh tân
có 50k 1 con mà
anh Tú có nhã ý tặng em 1 đôi mà em ko dám nhận vì sợ như anh nói(xin phép anh Tú nhé hjhj)
Độ ơi chú ném đá vừa vừa thôi chứ ,keke.........

loc81289

huhu nhìn ma thèm chảy nước miếm. chu thớt xem trong dó có chú nào được không . chuyển cho thàng em 1 chú . va cho giá cả.hjhj.duoc alo thàng em .01635272728

VipClub

Vua Chào Mào
Mình ở TP HCM chỉ biết thông tin post lên cho anh em chim ngưỡng, thèm không khí thiên nhiên chơi thôi. Chuyến này hình như 3 ngày , cảm giác ngủ trong rừng chắc thú vị lắm đây kekeke. Chắc phải nghiên cứu tua du lịch bẩy chim chaomao cho anh em thôi.

Nghe nói bác hứa tặng chaomao mà mấy tháng rồi, nghe nói là cứ một tháng là phạt thêm một con đó nha bác.

her her dạo này em bận quá . có đi đánh được đâu . em đang cố gắng chờ vài anh em 4rum rùi đi luôn cho vui! dạo này công việc cũng nhìu. ghiền đi bẩy lắm mà ko đi được hix hix!

tosudoc

Các bác ở Huế mà lặng lội xa quá nhỉ. Hiiiiiiiiiii Chim Tây Giang đi tông đe, trúng em đi tông đúp ,nhưng mảnh giọng quá. Đánh thế này chắc cảm giác lắm đây

hieuhp

giá trị chim mào giờ cao quá nên anh em cũng vất vả nhiều

vietgun

Mình đến nhà anh Sơn ở đường Duy Tân 1 lần trước Tết, nhà anh toàn chim chiến. Loại bổi đi bẫy về anh để lại cho anh em nuôi hết, chỉ lâu lâu có con nào cực hay thì mới giữ lại nuôi.

Chỉ tiếc đợt mình ra sát Tết nên ảnh ko có nhiều thời gian để giao lưu

chipchip0203

tây giang vẫn còn nhiều chim lắm vậy à hihi các bác bẫy được nhiều quá chúc mừng ạ

nguyenhaiabc

Not Alone
1 niềm khao khac của mình... khi nào làm 1 cuyến đi bẫy như thế nầy ... haizzzzzzzzzzzzzzzz
cảm ơn anh đa chia se

aphu_phonui

cảm ơn bác đã chia sẻ chúc bác luôn mạnh khỏe thành công trong mọi lĩnh vực .tây giang là địa danh nằm ở tình thành nào thế các bác.?

tuanpro

Xin hỏi bác bẫy chim đàn hay chim đi đôi mà được nhiều vậy? Cho mình hỏi làm sao để phân biết được khu vực này có phải là thung của nó không? Nếu khu vực đó có chào mào nhưng rất nhiều cây thì nên treo cây nào?
Em dùng dây cước để treo có được không ạ?

bemaap

Chào Mào Danh Dự
chaò tuanpro.
Bẩy chim đấu.ng ta thường bẩy những con chim đã tách cặp,lập vùng riêng.còn chim đàn chỉ bẩy được chú chim đầu đàn mà thôi.khuyến cáo khg nên dùng dây cước để kéo lồng bẩy lên cao vì như vậy mình khg chủ động tạo thế để chim trời đã vào vào cầu tử mà vô tình tạo cho chim trời tự do đá,nguy cơ bể mồi rất cao và chậm bẩy được chim trời hihi doanh thu khg cao.cách nhận biết khu vực có chim thì bạn phải có chim mồi dạo thật tốt cứ thấy vùng nào đẹp thì treo lồng cho chim môì dạo khoảng 15' đến 20' nếu có thì tạo thế để bẩy còn khg thì hành quân tiếp.cách chọn câY và tạo thế thì bạn vào tham khảo ở đây.thânks

Nhìn chim của anh Sơn đã thiệt chú nào cũng đẹp và hay hết biết. Năm mới chúc anh bẩy được nhiều chim. Nếu có chú bổi nào đặc sắc (tố chất tuyệt vời) cả về giọng lẫn hình dáng chuyển em một con chơi với.