E đã thành công với 1 e ngoái nặng^^

Click22

Clip e chia sẻ đây là 1 chú chim ngoái rất nặng nhg đã khỏi đc 90% ^^ - Tiện đây bác nào thẩm giúp em quê quán em nó với nhé. Em cảm ơn!

Click22

Bạn kiếm 1 cái lồng có cửa sát sàn lồng nhé. để cầu cách sàn khoảng 7cm, rồi bên trên cầu khoảng 7cm thì mình đặt tấm bìa, hoặc tốt nhất là tấm meka trong. tóm lại từ đáy lên tấm chắn cao khoảng 15cm. lắp 2 cầu ngang nhau cho chim nhảy qua nhảy lại, cóng ăn uống vẫn cho đầy đủ. để tĩnh. bạn cứ làm thế sau nửa tháng cho ra lồng xem thử là ok. nhg vẫn tiếp tục cho ở lồng đó khoảng 2 tháng nhé. sau 2 tháng bạn cho ra lồng bình thường và để chỗ tĩnh cho quen cầu quen lồng, tránh xa mấy thứ nó sợ. mất tầm 1 tuần quen lồng mới e nó sẽ ổn như con của mình. con trong clip mình mới áp dụng đc 3 tuần ^^ . chúc bạn thành công

Click22

Bạn chưa chia se cách trùm Áo Lồng.
Đã làm như vậy áo lồng k quan trọng trùm ntn b ak. nhg mấy hôm đầu nên để sáng cho chim quen vs lồng cầu cóng để ăn uống đc, sau đó trùm hay k cũng đc. con nhà mình k cần trùm

nhatthang-tb

Ý bác thớt mô tả có phải giống như kiểu lồng ép mộc của khuyên phải không ạ?

Click22

dungchaomaovt

Nhốt con chim như vậy sao nó nhay qua nhảy lại dc nhỉ? có thể cho cao hơn chút không bạn

Mình đang định thử cách mới nghĩ ra...nếu có thời gian, hàng ngày bắt chim ra, nhét vô túi vải, như kiểu bẫy được chim...treo vào cúc áo trước ngực mang theo bên mình, mang theo đu đủ, bón cho nó...sau một ngày tình cảm chim chủ có vẻ là dạt dào...Cái này hơi mạo hiểm tí...nhưng mà thực tế mình đi bẫy chim, con nào bẫy được đầu tiên, mình hay bón cho ăn trong khi chờ bẫy con khác thì con đó về nuôi nhanh thuần lắm, hôm trước đi bẫy được 4 em thì 2 em đầu tiên được bón kiểu vậy về như là chim thuần mấy tháng...Mai đang tính lôi một em ra treo trước ngực và bón cho nó...xem sau một ngày nó có gì hay ho không...em này cũng nhát, ngoái, lộn...