E đã thành công với 1 e ngoái nặng^^

phuongcty470

vâng vì nó cũng là con rất ưng nên mình cố và thử nhiều cách rồi, đến cách này thì thây rất ok bạn alk
Cách này của bác nhìn có vẻ tội con chim quá vì nó chẳng thể ngẩng cao đầu lên được. Mình nghĩ cách này sẽ trị hết tật ngoái lộn vì con chim ko có ko gian để mà nhảy + bám nan => ko thể ngoái được. Cách này rất hay, sẽ áp dụng thử với 1 con đang bị ngoái nhẹ. cám ơn bạn đã chia sẽ.

tuanlv115

Cảm ơn bác cách này khá hay . Nhưng tùy từng con có con nào ngoái nhẹ sẽ khoi còn nặng thì hiz trước bẫy đc con chim miền bị ngoái lộn . Mình làm đủ trò căng dây rồi cầu thấp , cuối cùng bỏ cầu ra thì em nó đứng ở sàn ngoái . Hết cách phóng sinh

truongvuongminh

Mình cũng có em bổi được 2 tháng lồng còn nhát,hiện tại mình đang nuôi lồng vuông 1 cầu chính 4 cầu bán nguyệt 4 gốc sát nóc lồng.Khi cầm lồng thì chim chỉ bay qua bay lại bám nan thui,ko có dấu hiệu gì của ngoái,lộn.Nhưng khi nghe tiếng chim trời thì em nó cứ đứng cầu chính bay thẳng lên nóc lồng( không bu nhé ae) cánh thì quạt lia lịa, như kiểu chim hút mật vậy.Theo ae như vậy có phải tật lỗi ko?

YeuCM

Chúc mừng thớt nha! có thêm cách mới cho anh em. Nhưng mình mạng phép hỏi là nếu có chim trời ngoài về chim có bị hay ko. chứ mình có 1 chú bthuong không có bị gì nhưng chim trời về là ngoái. Chứ tật này là hết chữa.

duongnhiet

Member
Chúc mừng thớt nha! có thêm cách mới cho anh em. Nhưng mình mạng phép hỏi là nếu có chim trời ngoài về chim có bị hay ko. chứ mình có 1 chú bthuong không có bị gì nhưng chim trời về là ngoái. Chứ tật này là hết chữa.
Mỗi lần thấy mấy từ "ngửa", "ngoái", "bu" là muốn khóc cho vơi sầu......

Click22

Em đăng có mấy ngày mà có bác copy clip chuyển tên thành cm sông kon xòe mềm trên youtobe luôn :3

binbin56789

ngoái có 2 trường hợp 1 là chim quá nhát thấy người nhảy điên chụp ngoái ngửa nhảy lộn lung tung cái ngoái này có thể hết còn chim mà đứng đâu ngoái đó ko ai làm gì cũng chụp lồng ngoái nghe chim lạ mà ko thấy chim cũng chụp ngoái nói chung là ngoái thành tật thì khả năng hết là 0,1 % thui chỉ nói theo khả năng hạn hẹp mình có thui chứ ko gạch đá thớt nhé

duongnhiet

Member
Em đăng có mấy ngày mà có bác copy clip chuyển tên thành cm sông kon xòe mềm trên youtobe luôn :3
Thấy nick chao mao dau đó lấy khá nhiều bài khác đăng lại. Bạn vào phần dưới clip của nó và ấn vào phần báo cáo vi phạm bản quyền. Rồi làm theo hướng dẫn. Chúc bạn thành công, you tube làm vụ này khá lắm đó.

docvylong87

e làm rồi nhưng con mộc nó mới đỡ đỡ tý thôi! Lúc nó hoảng quá hay chập tối nó vẫn đứng trên cầu hơi ngoái! Liệu lâu dài có đỡ ko bác?

Phụng

avi rộng chim sục càng ngoái nặng nhé b. con nhà mình cũng vậy, còn nếu k thấy hợp lý thì b có thể tham khảo cách khác, chứ còn bảo chữa đc cho dàn chim thì xl b chứ b chỉ là ng nói mồm thôi

Hì ý ảnh là anh chữa đc ngoái cho con chim kia là ảnh tặng luôn cho một dàn chim ngoái về tha hồ chữa đó, chim ảnh một con ngoái đâm ra ngoái cả dàn lun, hihi

banhbaochieu

Con của mình bị cả 2 luôn :D bạn cứ thử đi sẽ thấy kết quả hơn mong đợi
e nhà mình bình thường ko ngoái ,ma cứ đi dợt là đứng cầu này ngoái ra cầu sau ,khi tập lực thì đứng soay lưng lại cầu sau ngoái ra sau rồi mới chịu bay tới cầu ,bị vậy chị theo cách cũa bác đc ko

banhbaochieu

Bạn kiếm 1 cái lồng có cửa sát sàn lồng nhé. để cầu cách sàn khoảng 7cm, rồi bên trên cầu khoảng 7cm thì mình đặt tấm bìa, hoặc tốt nhất là tấm meka trong. tóm lại từ đáy lên tấm chắn cao khoảng 15cm. lắp 2 cầu ngang nhau cho chim nhảy qua nhảy lại, cóng ăn uống vẫn cho đầy đủ. để tĩnh. bạn cứ làm thế sau nửa tháng cho ra lồng xem thử là ok. nhg vẫn tiếp tục cho ở lồng đó khoảng 2 tháng nhé. sau 2 tháng bạn cho ra lồng bình thường và để chỗ tĩnh cho quen cầu quen lồng, tránh xa mấy thứ nó sợ. mất tầm 1 tuần quen lồng mới e nó sẽ ổn như con của mình. con trong clip mình mới áp dụng đc 3 tuần ^^ . chúc bạn thành công
cho sin số đt học hỏi cái chủ thớt ơi