Ghép đôi- cùng nhau xây tổ

Chéc

Chào cả nhà!
Mình đang cho ghép 1 cặp trống mái, hiện tại chim đã gần hoàn thiện tổ. Qua theo dõi mình thấy cả trống lẫn mái thay nhau tha rác và làm tổ. Các bạn có kinh nghiệm xem thử, tình hình thế này đã gần đẻ chưa? m chưa nhìn thấy nó đạp mái bao giờ;)

chaomaotd

Nó sẽ xxx nhau vào khoảng thời gian này đấy, bạn để ý khi nào con trống múa và miệng phát ra tiếng rít liên hồi thì đặt máy quay nhé! rất có thể bạn sẽ quay được cảnh nóng đấy. Thời gian bắt đầu tha rác đến lúc vào ấp trứng khoảng 10 ngày ( chim mình tha rác từ hôm chủ nhật tuần trước đến nay thấy nó ấp rồi, ko biết được mấy trứng vì ko quan sát được ). Thời gian này em trống hót suốt ngày và rất hung hăng, bạn ko nên kè chim khác cho đấu vào thời điểm này.Chúc bạn thành công.

phubinh

Có dấu hiệu chim vao tổ nhưng chưa thấy cộng rác trong tổ? Vậy bác Chéc nên cho vài cộng rơm vào tổ nếu chưa có, sau đó cắt ngắn chổi đót để chim đang kín thành tổ. Tổ chim của bạn chưa hoàn thành nên chim chưa đẻ được. Vậy bạn hành động hỗ trợ chúng gấp đi. Chúc thành công.

Chéc

Có dấu hiệu chim vao tổ nhưng chưa thấy cộng rác trong tổ? Vậy bác Chéc nên cho vài cộng rơm vào tổ nếu chưa có, sau đó cắt ngắn chổi đót để chim đang kín thành tổ. Tổ chim của bạn chưa hoàn thành nên chim chưa đẻ được. Vậy bạn hành động hỗ trợ chúng gấp đi. Chúc thành công.
mình bỏ lá tre và thấy nó làm thành tổ tròn quay trong lon sữa rồi

quangphucmobile90

a nam bữa nay dữ ta chơi tới ghép đẻ luôn.;) tha la tre zô lon làm thành ổ chắc sắp đẻ rồi a nam ơi^^

lexuschantrau

Năm ngoái e nuôi 1 cặp cũng cùng nhau làm tổ đẹp đẽ ngon lành nhưng mấy tháng không thấy có sản phẩm. Hay tụi nó bị yếu sinh lý nhỉ :))

CMQN

Kka bác Nam chuẩn bị máy quay fim với đt thay fiên quay cặp chim rùi xem đc cảnh đạp mái ngay,cảnh này hấp dẫn đến fê người lun đó bác ơi.

cmcuibap

Con mái mình đá con trống te tua luôn. Sao bạn ghép tụi nó chịu nhau hay vậy chúc bạn mau có những chú chim con đỉnh.

Chéc

Con mái mình đá con trống te tua luôn. Sao bạn ghép tụi nó chịu nhau hay vậy chúc bạn mau có những chú chim con đỉnh.
con mái này là con thứ 3 đó bạn. Hai con trước không chịu thả vô cắn nhau như chó. Nó mà chịu rồi nhìn tội lắm, bắt rận cho nhau cả ngày, trống bay đâu mái theo đó như búa với đinh.

chimcuccu!!

dình mò ít thôi bạn ơi để nó tự nhiên đi cho thêm ít đồ làm tổ vào cho nó nếu cần nó sẽ tha lên khi xong tổ chúng nó sẽ (olalalala) kakaka . chúc thầy giáo sớm có em bé .:cool:

quangphucmobile90

con mái này là con thứ 3 đó bạn. Hai con trước không chịu thả vô cắn nhau như chó. Nó mà chịu rồi nhìn tội lắm, bắt rận cho nhau cả ngày, trống bay đâu mái theo đó như búa với đinh.
Anam nói nghe nổi gai ốc quá à. bắt rận nửa mới chịu keke. Cafe Ngắm chim ,bẫy chim, đấu chim rồi thi chim... sướng như Tiên rồi :p

TVC

Chào cả nhà!
Mình đang cho ghép 1 cặp trống mái, hiện tại chim đã gần hoàn thiện tổ. Qua theo dõi mình thấy cả trống lẫn mái thay nhau tha rác và làm tổ. Các bạn có kinh nghiệm xem thử, tình hình thế này đã gần đẻ chưa? m chưa nhìn thấy nó đạp mái bao giờ;)
Cũng đang có dự định ghép thử con trống bông - có dịp anh ghé chú Nam xin ít kinh nghiệm nhé. Không được dấu nghề đấy... :)

quang tran

Chào Nam
Tình hình như thế cũng là tín hiệu đáng mừng rồi đó, cũng đến mùa sinh sản rồi. Còn vụ xxx của bọn này kín lắm ko như chúng ta, cứ lồ lộ ra!!!!!

Chéc

Chào cả nhà!
Cũng đang có dự định ghép thử con trống bông - có dịp anh ghé chú Nam xin ít kinh nghiệm nhé. Không được dấu nghề đấy... :)
ghép sinh sản em không có nhiều kinh nghiệm đâu anh, anh mà ghé em được thì hàn huyên chuyện bẩy chim chắc thú vị hơn.

Chào Nam
Tình hình như thế cũng là tín hiệu đáng mừng rồi đó, cũng đến mùa sinh sản rồi. Còn vụ xxx của bọn này kín lắm ko như chúng ta, cứ lồ lộ ra!!!!!
Cám ơn bác nhiều, rất mong Bác và các ace có kinh nghiệm ghép sinh sản tư vấn thêm.

Chéc

Mình muốn gép đẻ thì phải chọn chim thuần hay bổi hả anh ,
chọn thuần thì tốt hơn, nhưng mình nghĩ bổi nuôi lên thì cho kết quả tốt, vì ở ngoài dẫu sao chúng nó cũng có kinh nghiệm hơn.
Hôm nay đôi chim của mình đã xây xong tổ