Ghép đôi- cùng nhau xây tổ

phamkien25

chim nhà mình làm tổ xong hết rồi đẻ 2 quả trứng luôn, mà ko hiểu sao con mái tự sử 2 quả chắc nó thèm ăn haha hay là do mình tò mò cứ hay trèo lên nhìn vào tổ nên nó mổ trứng luôn hic chán vãi..............mà con mái nhà mình dzữ lắm bực lên là lao vào đớp con trống luôn nhìn con trống 1 bên đầu trụi hết lông hehe.............chắc là nó sống thuộc hệ ' Nữ Quyền " quá ^_^

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bác thả vào lồng ít cộng chổi đốt và bông gòn. Chim sẽ đan hỗn hợp này thành tổ chắc chắn và rất ấm. Theo như kinh nghiệm của mình thì mùa này cặp chim trống mái ức nên xây tổ. Chim đẻ phải bắt đầu tháng 2 dương lịch hoặc cận gíap Tết Nguyên đán.

Chúc A thành công!

Thân ái!

phamkien25

Chim nhà bác sao rồi, nhà em sau 1 tuần em nó mổ bỏ 2 trứng em thay trống khác, thì tuần này em nó đả đẻ lại 1 trứng rồi ko biết tình trạng cũ có xảy ra nữa ko đây.

Chéc

Chim nhà bác sao rồi, nhà em sau 1 tuần em nó mổ bỏ 2 trứng em thay trống khác, thì tuần này em nó đả đẻ lại 1 trứng rồi ko biết tình trạng cũ có xảy ra nữa ko đây.
chim nhà m chưa thấy đẻ chắc do lạnh và mưa quá.

gaututi

Năm ngoái e nuôi 1 cặp cũng cùng nhau làm tổ đẹp đẽ ngon lành nhưng mấy tháng không thấy có sản phẩm. Hay tụi nó bị yếu sinh lý nhỉ :))
tao thì nát hết cả cặp với đôi, chuyển nuôi gà tre thì thấy ấp rùi, khà khà

Chúc mừng bạn. Giai đoạn này cố gắng bổ sung đủ thức ăn để chim đủ chất mà để trứng tốt. Nếu có điều kiện bạn ngâm chút kỳ tử cho chim uống.
Về tổ, bạn hạn chê theo dõi ha và tránh kép chim khác vào AVI.

Chúc bạn thành công!
Thân.
Đức QN.

Chéc

Chúc mừng bạn. Giai đoạn này cố gắng bổ sung đủ thức ăn để chim đủ chất mà để trứng tốt. Nếu có điều kiện bạn ngâm chút kỳ tử cho chim uống.
Về tổ, bạn hạn chê theo dõi ha và tránh kép chim khác vào AVI.

Chúc bạn thành công!
Thân.
Đức QN.
thank chú....chim anh đẻ và nở rồi.

quang tran

thank chú....chim anh đẻ và nở rồi.
Chúc mừng Nam, thế là đầu năm có lộc rồi. Cặp bông nhà mình cũng đang ấp 3 trứng cho lứa đầu tiên của 2015. Có dịp nhờ Nam tuyển giúp bổi Quảng Ngãi nhé.
Chúc sức khỏe!