Giọng già rừng - mời anh em đánh giá!

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

thanhvudth

thấy thương quá ở vùng mình giống này không có sức nặng . em này chắc rừng một mùa

TVC

<br>ước gì em được 1 chuyến đi bẫy với anh TVC nhỉ, quê em cũng Quảng Ngãi đây anh ơi, chắc lúc nào về thăm quê nhờ a dẫn đi bẫy cho biết cảm giác nhé

OK Tùng, nếu về quê chạy lên Sơn Tây anh dẫn đi bẫy 1 chuyến.

khanhnhi

Giọng em này nghe phê thật đấy, mình ao ước đc 1 em giọng hay thế này để nuôi nghe giọng mà coi bộ khó kiếm quá( Vì chỗ mình ở vùng xa, vùng sâu, vùng cao nên việc mua bán không được thuận tiện). Khi nào bạn có ý định giao lưu thì inbox cho mình nhé.

TVC

Giọng em này nghe phê thật đấy, mình ao ước đc 1 em giọng hay thế này để nuôi nghe giọng mà coi bộ khó kiếm quá( Vì chỗ mình ở vùng xa, vùng sâu, vùng cao nên việc mua bán không được thuận tiện). Khi nào bạn có ý định giao lưu thì inbox cho mình nhé.

Bạn ở đâu vậy? Cũng sắp đến mùa bẫy chim bổi rồi, vài hôm nữa bẫy được mình ib cho.

khanhnhi

Bạn ở đâu vậy? Cũng sắp đến mùa bẫy chim bổi rồi, vài hôm nữa bẫy được mình ib cho.
Mình ở Quảng Ninh. Khi này có bổi mới inbox mình với nhé. em nào mà giọng dài gần bằng e này nhé:)

TVC

cường đắt hàng quá thế này bao giờ mới tới lượt các nghẹ nhân ngoài bắc nhỉ.

Sao rồi bạn, quân số đàn đã tăng lên lại chưa hay vẫn còn nghe tiếng ve :). Nếu vẫn muốn sưu tầm chim Quảng Ngãi thì... hãy đợi tí, sẽ có sớm cho bạn thôi mà.

Mình ở Quảng Ninh. Khi này có bổi mới inbox mình với nhé. em nào mà giọng dài gần bằng e này nhé:)

OK bạn. Đây là chim mình bẫy nơi làm dự án, thuộc huyện Sơn Tây tỉnh Quảng Ngãi (giáp tỉnh Kon Tum)

vietthangek

Chắc phải 6 tháng nữa em nó mới chịu đưa cánh lên chào đó. Khi đó giọng rừng cứ muốn nghe mãi. Mình có một chú mất 2.5 năm mới chịu chéc. Nuôi bổi già dày công lắm.

TVC

quyết định vậy đi nhé anh, bẫy đấu thường tháng mấy có chim già anh nhỉ ? để em sắp xếp thời gian về quê
Bổi già giờ khó gặp lắm Tùng ơi, đi vô tận đầu nguồn may ra mới có nhưng ko dễ gì bắt dc, gặp rồi bẫy được hay ko lại là chuyện khác. 1 tháng nữa là mùa bẫy chim rồi đấy, chủ yếu là má đỏ mới lên.

TVC

Chắc phải 6 tháng nữa em nó mới chịu đưa cánh lên chào đó. Khi đó giọng rừng cứ muốn nghe mãi. Mình có một chú mất 2.5 năm mới chịu chéc. Nuôi bổi già dày công lắm.
Đúng vậy bạn, kiên nhẫn thì cay đắng nhưng trái của nó thì ngọt ngào. Hi vọng sẽ ko uổng công chăm em nó.