Hình ảnh sơ bộ về nguyên nhân và cách lột vảy chân CM ...

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Dám Lấy đồ nghề làm nail của bà ra làm nail cho chim hả? Coi chừng bà cắt Trym luôn đó nghe.
Lâu nay k thấy xuất hiện, té ra thằng em đi học nghề làm nail cho chim...nghề hot đó, bày anh với nghe.
Tks bài viết của chú.

Thân,
Phutdn

soncao3008

Em còn 1 cách mà sáng nay vừa làm cho " Cóc Ghẻ" nhà em
vắt nước cốt chanh cho vào chén, chừa lại 1 miếng vỏ chanh sau đó bắt chim ra, dùng vỏ chanh thắm ít nước cốt chanh thoa diều lên chân chim.. thoa xong 2 chân chỉ cần dùng tay chạm nhẹ là vãy bung ra. ko cần cây nhọn cại vẫy luôn
Vì trong chanh có chứa axit nhẹ mà vẫy chân chim là sừng gặp axit nó miền và dẻo nên dể thao tác hơn nước thường
chúc ae thành công
thân ái nguyenhaiabc

Chuẩn ko cần chỉnh luôn, hôm nào làm hộ anh với nhé, hihi.

Leodevincy

Chào mào Việt
Đau mắt hột mà ko lo nghỉ ngơi chú em :D. Mới học nghề mà làm thành thạo gớm, có cả xì líp và hình minh họa nữa, thiệt là pro keke :D. AE làm cũng cẩn thận nhé, chú Dũng tay nghề lột vảy chim có hạng rồi nên ko sợ hỏng chân chim chứ AE mới làm là phải cẩn thận. Ngoài việc sử dụng đồ nghề chuyên dụng của mấy chị làm nail, ae tham khảo thêm cách của nguyenhaiabc về nước cốt chanh thì sẽ đỡ bớt 1 công đoạn.

vắt nước cốt chanh cho vào chén, chừa lại 1 miếng vỏ chanh sau đó bắt chim ra, dùng vỏ chanh thắm ít nước cốt chanh thoa diều lên chân chim.. thoa xong 2 chân chỉ cần dùng tay chạm nhẹ là vãy bung ra. ko cần cây nhọn cại vẫy luôn
Vì trong chanh có chứa axit nhẹ mà vẫy chân chim là sừng gặp axit nó miền và dẻo nên dể thao tác hơn nước thường
chúc ae thành công
thân ái nguyenhaiabc

Chúc sức khỏe AE,
Leodevincy

Sửa bởi Amin:

vuphat

Từng tận chi tiết quá bác. bác sỹ chào mào đây rồi . bác mở phòng khám đi để anh e chơi chào mào nhờ bác gúp nhé. thanks !

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
chúc ae thành công
thân ái nguyenhaiabc

Cách này thì Ok nè Hải nhưng có mấy con chim già như con ĐY nhà anh thì nó khg chịu bong ra, chắc do vảy nó già quá, để bữa nào anh thử con non hơn xem sao!
Mình đã cập nhật cách của Hải vô bài viết đầu rồi, cám ơn Hải nhé!!!

Chim của em hôm nay cho tam.nó tự lột miếng bốt ra , nhưng van còn,vay. có nên lột tiếp không

Lột luôn đi bạn làm theo cách của Hải thì đơn giản hơn nhiều.

Dám Lấy đồ nghề làm nail của bà ra làm nail cho chim hả? Coi chừng bà cắt Trym luôn đó nghe.
Lâu nay k thấy xuất hiện, té ra thằng em đi học nghề làm nail cho chim...nghề hot đó, bày anh với nghe.
Tks bài viết của chú.

Thân,
Phutdn

Haha đồ nghề đó của em đó anh khg phải của vợ đâu hehe...

mới áp dụng cách dùng chanh xong..... lột mỗi chân đc 2 lớp..... chim vẫn bt :D

Chúc mừng chúc mừng!!!

Sửa lần cuối:

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
okok giờ nhiều nơi đòi thỉnh thầy quá nên giá hơi cao hehe, riêng anh thì chỉ cần mua vé MB khứ hồi và cho 1 chiếc Mec... ra đón em về là em làm cho 1 đàn hehe...
Thân!

gravita82h3

sẵn bác cho e hỏi luôn..... khi lột xong có phải chim hơi yếu lửa ko ạ..... do sáng nay thấy yếu hơn hẳn

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
sẵn bác cho e hỏi luôn..... khi lột xong có phải chim hơi yếu lửa ko ạ..... do sáng nay thấy yếu hơn hẳn

tất nhiên sẽ mất hồn 1 2 ngày rồi bác, mình thường làm lúc chim đang tuột lửa thay lông nên có tuột cũng khg sau!!!
Thân!

thai

có cách nào ko cần bốc mà làm bột lột được ko các bác ? chứ bắt ra thấy tội và có khi lại làm hỏng mất chim . hjx

thai

chú chim của em già quá . bốt đã lên quá cao chân đúng bị dạng 1 chân rùi . khỗ nỗi ko dám và cũng ko có kinh nghiệm lột bốt cho chào mào . ae diễn đàn có cách nào lột được bốt mà an toàn cho chim ko ? hjx cần giúp gấp quá