Hận Loài Mèo Hơn Loài Đĩa

Moitapchoichim

làm vừa về mới bước chân xuống thì liền nhột vào chơi vs e rơm.chơi từ lúc về đến lúc ăn tối vẫn để nó bênh cạnh vừa ăn vừa gắm nó,tới lúc 23h bắt đầu mệt nhọc và treo e nó lên tường và đi ngủ,trong lúc ngủ,say mê thì chợt lúc 5h sáng nghe ông ba gọi dạy ( Ku ơi con chim bị con mèo nào nó ăn rồi ) đang ngủ say khi nghe câu nói ( Bị Mèo Ăn Rồi ) bất ngờ giật tung cái mền và chạy ra phòng khách thì thấy 1 cảnh tưởng không mún cầm đc nước mắt, không biết con mèo của ai nó vào nhìn thấy con rơm là nó cào xé rách gãy nang lồng,ngày đó đi làm như lòng chẳng muốn làm chút nào vì đang ức con mèo,giờ nhìn thấy mèo là như thấy kẻ thù,bao nhiêu tháng ôm ấp nó giờ nó đã ko còn nữa.

Tạm biệt rơm..........

tosudoc

chia buồn cũng bạn. Ngày xưa lúc mình còn học lớp 7 mình cũng có con mổi yêu quí. sau bị con mèo lượm mất ( hồi đó mà nuôi con chim được 1 mùa lông là ghê gớm lắm rồi ). Sau mình phục cho được con mèo đó. Mua 1 ít thịt heo + thuốc kẽm ( diệt chuột loại này hình như thị trường giờ cấm bán). Thế là con mèo nằm luôn trên đĩa thịt haaaaa đáng đời kẻ ác chim

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Cứ cá khô trộn thuốc chuột ném lên nóc nhà là hết mèo ngay

Moitapchoichim

chắc phải phục nó lại thôi,lần này giải quyết sao vậy mấy anh, em..mới hôm qua thôi,giờ thương nhớ e rơm quá

huylam2910

Xin chia buồn cung bác nhưng theo em nghĩ thì ko nên giết mèo để trả thù đâu bác ạ. có thể bây giờ mình tức và buồn nhưng mèo nó cũng là một sinh linh mà, đó là bản năng tự nhiên của nó. Mình chỉ cẩn thận hơn, để ý phòng tránh nhiều hơn thôi, tối ngủ thì trùm áo lồng lại cho an toàn Bác ạ.

Thân

thangqn

thành thậc chia buồn e rơm của bác đã ra đi vì con mèo đói,nên cẩn thận là tốt hơn bác à

trongkhai

Xin chia buồn cung bác nhưng theo em nghĩ thì ko nên giết mèo để trả thù đâu bác ạ. có thể bây giờ mình tức và buồn nhưng mèo nó cũng là một sinh linh mà, đó là bản năng tự nhiên của nó. Mình chỉ cẩn thận hơn, để ý phòng tránh nhiều hơn thôi, tối ngủ thì trùm áo lồng lại cho an toàn Bác ạ.

Thân

Ý kiến hay. chia buồn cùng chủ thớt.

vunguyen1976

mình xin chia buồn cùng bạn,hôm chủ nhật cách đây 2 ngày mình cũng như bạn,mới được thằng bạn để lại cho 1 em 3 mùa,đem ra phơi nắng mình quay lưng vô,con mèo hàng xóm nhảy tới làm 1 phát con chim đứt cổ liền nhanh thật,mình tức quá bắt bằng được con mèo đem nhận nước cho nó chết rồi đem bỏ bên nhà hàng xóm,vì con mèo này nó cũng bị mấy người khác lên áng là đã bắt gà của người ta nhiều lắm

longqh2006

em với ông anh cũng bị bọn mèo xơi chim mấy lần, lần gần đây khoảng 20 ngày, nó làm gãy nan lồng+ để lại cho chủ nhân cái đầu+ cái đùi+ 1 nhúm lông của chú chim thân yêu. Nhưng mỗi lần như vậy là vài ngày sau thế nào cũng có chú bị đưa lên làm mồi nhắm cho 2 ae,. Theo mình bạn nên gài bẫy nó 1 là trả thù cho em chim, 2 là có mồi nhậu kekeke

Hải Băng Giá

Cái gì cũng có nhân quả vì thế nên đừng trả thù nó A ơi! Cách tốt nhất nên bảo vệ những chú chim của mình.

phamkien25

bạn treo lồng thấp quá bọn mèo nhảy lên cái 1. Chia buồn nhớ rút kinh nghiệm lần sau

Moitapchoichim

cảm ơn tất cả các bạn đã góp ý,bài học đầu tiên,con rơm của mình 2 năm lồng và 2 mùa lông,hót ché như điên,tiện thay anh em org nói chung và ae đà nẵng ae nào có con mồi nào cần thanh lý ko để lại cho mình 1 con,để mai mốt lên đêò đánh chiến,mình ở gần đèo hải vân,công việc của mình hiện đang làm ở bên sơn trà..bên khu resort vs spa ở chùa lính ứng cách 2 cây,trong này nhiều chim lắm,sáng nào lên là nghe lũ chim hót nghe mà thích cả tai,mún đêm theo đánh mà chưa có mồi:D,Mình phen với Bảo vệ là chắc ăn:D

ta.phuoc

Bản năng của con mèo thôi bạn ah. Giả sử như anh em mình đi nhậu xong mà có mấy em xinh tươi rủ đi chơi mấy ai cưỡng lại nổi. Sáng chủ nhật nghỉ ở nhà mà có ai phóng sinh con chào mào có anh em nào ko bẫy ko. Thịt chim trước mặt nó nó phải làm thịt thôi.

noucamp98960

Hix. Hồi sáng nay mình cũng vừa gặp cảnh gần tương tự, mình treo em chim gần cửa sổ cho mát ( em này là em đèo do anh TSD tuyển dùm nên mình kết em nó nhất), mà chỗ này mình thường treo từ lúc mới chơi chào mào ko có vấn đề gì( 6 tháng nay rui) , tự nhiên nghe cái bạch, bup, mình liền chạy ra và đuổi con mèo đi ( Hix con mèo này trước nó còn bé nên ko dám tấn công chim , nhưng giờ nó lớn rùi) theo mình thấy thì nó mới chỉ vồ con chim 1 phát làm em nó nhảy túi bụi, hoảng loạn và nguyên ngày hôm nay chưa mở miệng ( mình đọc bài Semper- 1 tài năng đã ra đi mà lo wua) ko bít vài ngày tới em nó có bớt hoảng sợ ko.
Anh em nghệ nhân cẩn thận với mèo nhé, cẩn thận 5 năm nhưng chủ quan 1s là mất em chim đẹp....

Chéc

Mèo kho sả ngon lắm, lấy 2 đùi sau nướng, 2 đùi trước luộc.

luckyboy218

nhà em mèo cũng đang hoành hoành lắm,có bác nào có kinh nghiệm bẫy mèo thì chia sẻ anh em hộ cái,nhà em mèo bắt hụt chim mấy lần rồi,muốn làm thịt nó cho bõ tức