Hận Loài Mèo Hơn Loài Đĩa

Chéc

nhà em mèo cũng đang hoành hoành lắm,có bác nào có kinh nghiệm bẫy mèo thì chia sẻ anh em hộ cái,nhà em mèo bắt hụt chim mấy lần rồi,muốn làm thịt nó cho bõ tức
lấy cái thùng đổ nước vào (ít thôi,ngập chân mèo là được). Miệng thùng lấy giấy báo dán căng.Nướng con cá đặt lên mặt giấy báo, mèo nhảy lên rơi xuống ..thịt

tuanlv115

Bạn mà ở cạnh nhà mình là mình cho bạn mượn cái ống bơ . Rất hiểu cảm giác của bạn , trc đợt mình nhỏ nhỏ bị chết chú gà chọi rất yêu quý. Sáng sáng mở chuồng ra cho nó ăn hôm đó mở ra thấy nó chết cứng . Sock bàng hoàng đánh rơi cả cái ống bơ đựng thóc T_T . Hôm sau vẫn chưa tin đó là sự thật cứ tưởng là mơ . Sáng vẫn mang thóc mở cửa chuồng cho nó ăn . Mỗi lần mở cửa chuồng lại nhớ tới nó , bố mình thấy mình buồn quá liền phá cái chuồng gà đi và mua cho mình 1 con chim khuyên ^^.

chaomao^^py

Moderator
Hàng xóm đang nuôi 2 con mèo mới ghê , mỗi lần tắm bỏ trên sân thượng là thấp thỏm . Ngày xưa con sơn ca yêu quý của mình chỉ còn mỗi cái đầu cũng vì mèo

ngocdung078

Chia buồn cùng bác. Mình cũng từng bị như vậy rồi nên rất hiểu hoàn cảnh của bạn. Chẳng là mấy hôm trời nóng khi cho chim đi ngủ mình không kéo áo lồng vì thương em nó nóng. Khoảng 2h đêm thấy tiếng chim bay loạn xạ trong lồng chạy ra xem thì thấy con Mèo nhà hàng xóm đang thò tay vào khua rồi. Bật điện lên thấy em ấy bị xệ một bên cánh chảy cả máu nữa. Lúc đấy nghĩ mà bắt được con mèo ấy thì chỉ có một nhát là nó chết. Hôm sau chim vẫn ăn bình thường nhưng chỉ đứng yên một chỗ và không hót. Mình cứ nghĩ thế là yên tâm rồi ai ngờ đến sáng hôm sau khi kéo áo lồng xuống vẫn thấy em nó nhưng không như mọi hôm em nó đậu ở cầu mà là em nó nằm dưới đáy lồng. Buồn ơi là buồn. Xong ngày hôm đấy hận còn mèo ấy lắm tìm cách xử lý nó nhưng ngồi nghĩ lại tất cả cũng là tại mình vì nếu mình kéo áo lồng xuống thì làm sao nó thò tay vào bắt được. Động vật bản năng nó là vậy rồi đang đói nhìn thấy con mồi làm sao mà quay đi làm ngơ được. Giờ bác có tìm cách xử lý nó thì Rơm của bác cũng chẳng sống lại đâu. Coi như là bài học để anh em tránh thôi những trường hợp như vậy bác àh.

coem_05

Mình cũng có con bổi Daklak 1 mùa bị mèo cắn cụt 1/3 bên cánh điên tiết định tìm và diệt nhưng nghĩ lại là do lỗi của mình sơ sểnh nên cảnh giác treo chim ở chỗ cao và thoàn, ít xà hoặc gậy gần lồng thế là yên. Chứ đánh bả thì cũng không ổn, hết mèo chuột lộng hành, lúc đó thì còn mệt hơn.

Mickeycm.batoqn

Cứ cá khô trộn thuốc chuột ném lên nóc nhà là hết mèo ngay
Ý của Anh lương hay nè.nhà em có 5 Chú. Bim thì có tới 3 em tiểu hổ làm vệ sỉ.đau Cái đầu Là đang cho tắm mèo rình nó xòe cánh ché mới bữa chứ.ko biết ai Là kẻ thù luôn keke

storm_nguyenvu

mình cũng bị tương tự như vậy.nhưng cách đây 1 năm rồi.ôm nổi giận cả tháng trời mới có thể tiêu diệt dc con mèo tinh quái đó.tiêu diệt con mèo đó rồi thấy nó nằm die thấy cũng tội,nhưng thôi cũng kệ.

RauBien

Tháng trước con TM nhà mình cũng may mình ngủ gần cửa nghe tiếng kêu và bay loạn xạ mới chạy ra kịp, chứ không con mèo to bự nó cũng làm thịt rồi. chắc nhất là rào kín khu vực treo chim chứ không thì điều bất ngờ luôn xuất hiện. chia buồn cùng bạn.

Mickeycm.batoqn

ban đêm tủ áo lồng cho chim ngũ là cách hạn chế rủi ro cao nhất.cứ để trơ trơ là chết