Hỏi về nơi bán chim miền uy tín tại hà nội

• Người khởi tạo Lởm
  • Ngày bắt đầu

Lởm

Chào a e.
Tình hình là mình mới chơi chào mào được 6 tháng nay. Hiện mình đang muốn tìm vài e bổi gốc huế và quảng nam vậy mong a e trên diễn đàn biết nơi nào bán chim bổi huế và vùng quảng nam uy tín có thể chỉ giáo cho mình. Mình hiện ở thanh trì tứ hiệp hà nội. Thân

hoadainhan

Chào a e.
Tình hình là mình mới chơi chào mào được 6 tháng nay. Hiện mình đang muốn tìm vài e bổi gốc huế và quảng nam vậy mong a e trên diễn đàn biết nơi nào bán chim bổi huế và vùng quảng nam uy tín có thể chỉ giáo cho mình. Mình hiện ở thanh trì tứ hiệp hà nội. Thân
Bạn tới chổ khu tập thể 19/3 mà chọc, có 1 cửa hàng chuyên chim bổi huế giá tốt, bảo hành vùng miền trọn đời

giangnam

khuyên bạn mới chơi 1 câu chân thành , chon 1e 1,2 mùa gì đó mà chơi giá hơi đắt hơn nhưng sau này bạn nghĩ lại còn rẽ hơn nhiều khi đi tuyển bổi đó, có ông anh hay ra huế tuyển chim mà 1e bổi lựa giá toàn trên 1,5đ ko à, huống chi các tỉnh khác mua chim huế tiệm nếu may mắn thì 10c đc 1c chơi đc

DucNguyen1306

Chào a e.
Bạn có thể lên cửa hàng chú Tân đen trên Hoàng Hoa Thám, trên đó có cả mộc lẫn thuần chim miền. Chú Tân cũng rất nhiệt tình tư vấn cho anh em nhé. Mình đang đi học nên gửi chim trên đấy, cửa hàng tên là Minh Tân, mình cũng ko nhớ rõ số nhà :)

quangphucmobile90

khuyên bạn mới chơi 1 câu chân thành , chon 1e 1,2 mùa gì đó mà chơi giá hơi đắt hơn nhưng sau này bạn nghĩ lại còn rẽ hơn nhiều khi đi tuyển bổi đó, có ông anh hay ra huế tuyển chim mà 1e bổi lựa giá toàn trên 1,5đ ko à, huống chi các tỉnh khác mua chim huế tiệm nếu may mắn thì 10c đc 1c chơi đc
bạn này nói có vẽ chuẩn nè. mua 1 em thuần cỡ 1 mùa trở lên mà nuôi. không rành mua bổi về lại mau chán nửa lại tốn kém.

hoctrongoan

Thuần bổi là 1 thú vui "tao nhã" mà không phải ai chơi chim cũng có thời gian và kiên nhẫn, không hẵn vì 1 con chim hay mà vì giao tiếp, tiến bộ của chú chim từng ngày. Đó là cái thú phải không mọi người, ai thuần rồi sẽ thấy vậy (mặc dù có 2 con thuần nhưng lâu lâu lại nhập bổi về nuôi... là mình đấy). Chia sẻ cho vui thôi. Mới đầu nuôi, nên chọn cho mình 1 chú chim chơi được được 1 tí để cafe, giao lưu, còn bổi thì 1-2 năm sau mới tính. Chúc mọi người vui vẻ

cocghe

mình thì thích thuần bổi hơn, dang thuần 4 em nè, công nhận mất công thiệt nhưng bù lại thấy vui và em nó tiến bộ từng ngày

cocghe

bạn lên youtube kiếm bạn này nè (chi do thanh) bán bổi bấy dấu ko ah

caube1002

mới chơi nên kiếm 1 chú tầm 1 mùa và 1 chú bổi mới mà chơi, chứ thuần bổi kỳ công và mất thời gian lắm, với lại chim hay thì không bán ở chợ bạn nhé. mình thấy diễn đàn mình có Namchec hay tuyển chim giúp mọi người, bạn thử nhờ bạn ấy xem sao.

carơ_py

mới chơi nên kiếm 1 chú tầm 1 mùa và 1 chú bổi mới mà chơi, chứ thuần bổi kỳ công và mất thời gian lắm, với lại chim hay thì không bán ở chợ bạn nhé. mình thấy diễn đàn mình có Namchec hay tuyển chim giúp mọi người, bạn thử nhờ bạn ấy xem sao.
quan niệm chim hay không bán ở chợ của bạn sai lầm rồi , mượn bài mod chứng minh nhan :D
Cuộc thi đã xong. Công tác tổ chức xem như là thành công tốt đẹp. Nhưng chúng ta là con người nên đôi lúc sẽ có sai xuất mong các nghệ nhân bỏ qua
Các bác trên sao nóng quá vậy. Định hôm nào làm 1 bài viết về cách chơi chim, chọn chim, giá tiền của con chim.... Nhưng trước giờ thấy anh em tuyển chim phải vùng này gốc nọ, già rừng nói chung đủ loại tiêu chuẩn trên đời. Nhưng thưa với các bác có khi chúng ta sẽ bị nhầm. Về con chim giải nhất trị giá lúc mua theo anh em nghệ nhân bà điểm nói tầm 500.000 vnd tại tiệm chim. Và chủ nhân của chú chim đạt giải nhất đã từng đạt 3 suất của HHCMMN cũng với những chú chim như vậy. Và con chim giải nhất ngày hôm nay hình như chưa có 1 giải cả. Vậy những con cọp beo hổ báo chúng ta từng thấy nay đâu rồi. Và trong những chú chim có giải cao ngày hôm đó có những con chưa từng có giải nào cả. Vì vậy muốn để chú chim lên đỉnh vinh quan phải xuất phát từ đâu. Hẹn câu trả lời của chính các bạn.
Reset everything!

Thân

Lởm

Bạn tới chổ khu tập thể 19/3 mà chọc, có 1 cửa hàng chuyên chim bổi huế giá tốt, bảo hành vùng miền trọn đời
cảm ơn bạn. không biết bạn có thể cho mình xin địa chỉ cụ thể và tên cửa hàng được không ạ. Thân chào

Lởm

Lời khuyên rất chân thành. cảm ơn bạn. nhưng nói thật mình cũng muốn thử sức kiên trì của mình tới đâu và tâm lý mới chơi mà mua chim thuộc của người khác cũng không thích lắm. Thân chào rất cảm ơn lời khuyên của bạn

Lởm

Bạn có thể lên cửa hàng chú Tân đen trên Hoàng Hoa Thám, trên đó có cả mộc lẫn thuần chim miền. Chú Tân cũng rất nhiệt tình tư vấn cho anh em nhé. Mình đang đi học nên gửi chim trên đấy, cửa hàng tên là Minh Tân, mình cũng ko nhớ rõ số nhà :)
hì mình hay lên chợ bưởi mua hoa lan lắm. đợt này sẽ cố gắng qua chỗ bạn nói. Thân chào cảm ơn bạn nhiều

Lởm

Thuần bổi là 1 thú vui "tao nhã" mà không phải ai chơi chim cũng có thời gian và kiên nhẫn, không hẵn vì 1 con chim hay mà vì giao tiếp, tiến bộ của chú chim từng ngày. Đó là cái thú phải không mọi người, ai thuần rồi sẽ thấy vậy (mặc dù có 2 con thuần nhưng lâu lâu lại nhập bổi về nuôi... là mình đấy). Chia sẻ cho vui thôi. Mới đầu nuôi, nên chọn cho mình 1 chú chim chơi được được 1 tí để cafe, giao lưu, còn bổi thì 1-2 năm sau mới tính. Chúc mọi người vui vẻ
hì bạn giống mình lắm. mình mới chơi được 6 tháng nhưng đến thời điểm này mình đã nuôi được 3 e gọi là thuần thì không phải nhưng với chủ như mình thi được gọi là đứng lồng chút chút hì hì. theo ý kiến chủ quan của mình thì thuần chim mộc tới khi nào người nhìn lên chim đứng xa khoảng 1m thì coi như bắt đầu chấp nhận là được. đó là ý kiến của riêng mình ko có ý múa rìu qua mắt thợ mong a e góp ý thêm. Thân chào

DucNguyen1306

hì mình hay lên chợ bưởi mua hoa lan lắm. đợt này sẽ cố gắng qua chỗ bạn nói. Thân chào cảm ơn bạn nhiều

Tuần này mình đc về nghỉ trc khi lên trực Tết nên sẽ ưua cửa hàng thăm con khuyên gửi trên đó rùi sẽ post địa chỉ cửa hàng đó lên cho bạn.

DucNguyen1306

cảm ơn bạn. được thế thì còn gì bằng

573 Hoàng Hoa Thám bạn nhé

[/URL][/IMG]

giangnam

bạn nói ko sai, đa số ae nuôi chim lâu rồi dù trong nhà đã rất nhiều chim thuần nhưng vẫn tuyển bổi về dâm,đó cũng là 1 cái thú, những ae này có con mắt nhìn bổi khác những ae mới chơi,sự kiên nhẫn cũng cao hơn, thông thường những ae mới chơi hay nôn nóng cho con chim mau thành tài còn để đi giao lưu vì trong nhà ko có e thuần nào chơi đc cả chính vì tâm lý nôn nóng đó mau bị nản, thêm 1 phần nữa là ae mới chơi hay có tâm lý ngại ngùng khi đem bổi đi dợt cội, trường vì sợ con chim ko chơi bị người này chọc ng kia ghẹo

Lởm

bạn nói ko sai, đa số ae nuôi chim lâu rồi dù trong nhà đã rất nhiều chim thuần nhưng vẫn tuyển bổi về dâm,đó cũng là 1 cái thú, những ae này có con mắt nhìn bổi khác những ae mới chơi,sự kiên nhẫn cũng cao hơn, thông thường những ae mới chơi hay nôn nóng cho con chim mau thành tài còn để đi giao lưu vì trong nhà ko có e thuần nào chơi đc cả chính vì tâm lý nôn nóng đó mau bị nản, thêm 1 phần nữa là ae mới chơi hay có tâm lý ngại ngùng khi đem bổi đi dợt cội, trường vì sợ con chim ko chơi bị người này chọc ng kia ghẹo
Cám ơn bạn. bạn nói rất đúng chính mình đây cũng đang bị chính những tâm lý đó. như ngại ngùng lo đưa chim đi cội mà ko có thái đọ. cảm ơn bạn nhiều. Thân chào