Hợp đồng mượn chim

Tiger

ĐƠN ĐỀ NGHỊ
Kính gửi: bác Đira đi zô
Tôi tên là minhgas
Hiện ở tại Quảng Nôm
Hiện nay tôi có nhu cầu kiếm 1 em chim chào mào để dợt cafe chém gió. Nhưng hiện tại không có khả năng mua nên tôi làm đơn này đề nghị bác Đi ra đi zô cho tôi mượn 1 con chào mào để cafe chém gió cùng anh em trong hội.
Yêu cầu chim mượn thì đơn giản thôi: cafe cỡ 1h30 phút nên a Đi ra đi zô có em nào hót hét ché chéc cỡ chừng đó trở lại cho tui mượn.
Tôi xin chân thành cảm ơn a Đi ra đi zô.
Người làm đơn
ký tên
minhgas
:D
Mod ơi, dzô thịt nick anh minhgas này đi, ảnh xin ké topic người khác phạm vi keke. Chết chưa chú minhgas, kaka.

denloitrang

Anh Tinatino ơi, còn E nào cho E mượn 1 E với, Chứ Chú Tia Chớp của E thay lông rồi, giờ kg có Chim đi chơi nè

minhgas

Chào mào cùi bắp
Mod ơi, dzô thịt nick anh minhgas này đi, ảnh xin ké topic người khác phạm vi keke. Chết chưa chú minhgas, kaka.
kakaka bác này hay nhỉ tui chỉ làm đơn đề nghị thôi. Khi nào bác Đi ra đi zô đồng ý thì tui sẽ làm hợp đồng riêng kekeke

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Anh Tinatino ơi, còn E nào cho E mượn 1 E với, Chứ Chú Tia Chớp của E thay lông rồi, giờ kg có Chim đi chơi nè
Thì ra là chú Đen ở BMT à? Thấy nickname mà không biết là ai. Riêng chú Anh sẽ có hợp đồng chuyển đổi chim. Chú đưa con Tia Chớp về đội Anh, Anh hứa sẽ làm cho nó tỏa sáng. Anh chuyển cho chú con Tia Sáng nhé ;)
Thân chào, tinatino.

Sửa lần cuối:

vietgun

Anh em mấy ổng thân thiết nên cà rởn cho vui chứ không nghiêm trọng như bạn nghĩ đâu!

Vấn đề này hơi kg thực tế.vd e cũng là thành viên org a kia cũng là tv.kg quen biết nhau thì có dám cho e mượn chơi kg.cũng cam kết cũng kí tá đàng hoàng.nhưng vấn đề chủ top nêu ở đây là sự quen biết với nhau mới dám cho mượn chim.nhưng khi đã là quen biết thì có cần cái hợp đồng này kg.kg biết bác chủ muốn giật hot cái gì đây nữa.phải chăng là 1 kiểu xã streesss.(e hơi thẳng tính tí nếu kg phải xin bác chủ bỏ quá)∅

nhanddb

Hôm nay, ngày 12/12/2013 chúng tôi gồm:

* Bên cho mượn: TINATINO (Đira đidzô)
* Bên mượn: LEODEVINCY (Leo Bánh Xèo)

Sau khi tốn nhiều tiền điện thoại, mất nhiều thời gian và notron thần kinh để chat Facebook, Yahoo messenger... chúng tôi cùng mặc cả, trả giá và đi đến thoả thuận thống nhất như sau:

I/ Nội dung:

1/ TINATINO sẽ đưa chim cuả mình cho LEODEVINCY cầm chơi.
2/ Chim có nickname Lão trọc độc nhất vô nhị "1102" (Hình ảnh và clip sẽ bổ sung đính kèm).
3/ Vì là cho mượn cầm chơi nên không tính phí thuê mượn hoặc giá chuyển nhượng.
4/ Thời gian cho mượn: Từ ngày 14/12/2013 đến hết ngày 13/02/2014 (Rước em nó về trước Lễ Tình nhân).

II/ Trách nhiệm:

A/ Bên cho mượn:

1. Đảm bảo chim cho mượn phải lành lặn không sứt, què, mẻ, đui, điếc, câm (Ngoại trừ không có lông mào như chim khác).
2. Đảm bảo chim dễ nuôi dễ chơi, khi cần chơi thì cứ móc lên giàn là chơi. (Trường hợp không chơi có quyền trả lại người cho mượn, còn chơi bao lâu thì tuỳ hứng chú chim chủ chim không chịu trách nhiệm).
3. Trong trường hợp bên mượn muốn trả thì phải có trách nhiệm nhận lại ngay, không đưa lý do cù cưa thoái thác.

B/ Bên mượn:

1/ Kiểm tra đúng hiện trạng chim để nhận.
2/ Phải chăm sóc tốt, tắm rửa kỹ như chim cuả mình.
3/ Thường xuyên đem chim đi chơi, nhưng không được lạm dụng chơi quá sức chim.
4/ Phải đem chim trả đúng hạn, hoặc trong trường hợp chim không chơi.

III/ Điều khoản chung

1. Hợp đồng này chỉ có 1 bản duy nhất post lên diễn đàn chaomao.org, mỗi bên không giữ được bản nào khác.
2. Hợp đồng có hiệu lực từ ngày hôm nay đến hết ngày 13/02/2014.
3. Nếu có phát sinh bên ngoài các điều khoản ghi trên Hợp Đồng, hai bên phải chịu tốn thêm ít tiền điện thoại và bỏ thêm thời gian chat YMS để tìm ra hướng thống nhất.
4. Trong trường hợp xảy ra tranh chấp, hai bên phải nhờ anh em BQT đưa ra phán quyết cuối cùng. Bên thua kiện sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm thanh toán mọi phí tổn liên quan. :D

Clip chim:

Hình sẽ bổ sung sau khi Bên Mượn thực nhận.

Chaomao.org, ngày 12/12/2013

Bên cho mượn
Đã ký
Tinatino

Bên mượn
Đã ký
LeoDevincy

Còn 01 điều khoản vô cùng quan trọng bác nên thêm vào: trong thời gian cho mượn nếu con chim đi thi đạt giải thì: cúp & cờ người mượn hưởng còn hiện vật & hiện kim khác người cho mượn hưởng.

Hoàng Nguyên

Em cũng có chim. Tuy chỉ chơi được mươi mười lăm phút thôi nhưng cô hàng xóm cứ đòi mượn mà em đắn đo mãi. Làm hợp đồng post lên đây chỉ sợ vợ vô đọc được thì có mà tàn một đời hoa, mà không làm hợp đồng lỡ trong quá trình mượn cô hàng xóm phá hỏng chim em thì chắc em chết mất. Anh Leo đờ vin xi có cách nào ổn ổn không cíu em phát. :p
P/s : còm men chỉ mang tính chém gió, mong các anh em bỏ quá cho:D

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Em cũng có chim. Tuy chỉ chơi được mươi mười lăm phút thôi nhưng cô hàng xóm cứ đòi mượn mà em đắn đo mãi. Làm hợp đồng post lên đây chỉ sợ vợ vô đọc được thì có mà tàn một đời hoa, mà không làm hợp đồng lỡ trong quá trình mượn cô hàng xóm phá hỏng chim em thì chắc em chết mất. Anh Leo đờ vin xi có cách nào ổn ổn không cíu em phát. :p
Cái dzụ này chú Leo vào cũng bó giò thôi, vì đang gặp trường hợp lăn tăn như bạn.:p
Theo mình trường hợp cuả bạn khó ở chỗ, dù là chim cuả bạn nhưng là tài sản chung cuả cả 2 vợ chồng. Bạn có nhiệm vụ chăm sóc giữ gìn và bảo vệ chim cẩn thận chứ không hẵn là người chơi nó. Nếu bạn muốn đưa chim cho Cô hàng xóm mượn chơi thì chiếu theo lệ bạn phải có sự đồng ý cuả vợ mình. Và trong Hợp đồng phần bên cho mượn phải có tên vợ bạn đứng cùng bạn. Đó là điều bắt buộc phải có khi thực hiện một Hợp đồng.
Còn ý kiến cá nhân mình về dzụ này thì tốt hơn bạn cứ từ chối thẳng thừng với cô hàng xóm là vợ bạn đang cưng con chim cuả bạn nên khó bề trao tay.
Chúc bạn có quyết định sáng suốt.
Thân chào, tinatino.

Hoàng Nguyên

Cái dzụ này chú Leo vào cũng bó giò thôi, vì đang gặp trường hợp lăn tăn như bạn.:p
Theo mình trường hợp cuả bạn khó ở chỗ, dù là chim cuả bạn nhưng là tài sản chung cuả cả 2 vợ chồng. Bạn có nhiệm vụ chăm sóc giữ gìn và bảo vệ chim cẩn thận chứ không hẵn là người chơi nó. Nếu bạn muốn đưa chim cho Cô hàng xóm mượn chơi thì chiếu theo lệ bạn phải có sự đồng ý cuả vợ mình. Và trong Hợp đồng phần bên cho mượn phải có tên vợ bạn đứng cùng bạn. Đó là điều bắt buộc phải có khi thực hiện một Hợp đồng.
Còn ý kiến cá nhân mình về dzụ này thì tốt hơn bạn cứ từ chối thẳng thừng với cô hàng xóm là vợ bạn đang cưng con chim cuả bạn nên khó bề trao tay.
Thân chào, tinatino.
Vâng! em quán triệt cái suy nghĩ anh minh của anh TinaTino. Em quên khuấy mất là từ khi có vợ thì cái gì của anh là của em, còn cái gì của em cũng vẫn là của em. Nghe anh khuyên thế em nhất định bỏ ngay cái ý định cho mượn dù chim có căng cách mấy. Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục vẫn là cái ao. Cảm ơn anh nhìu nhìu :D

Leodevincy

Chào mào Việt

Thân chào, tinatino.

Vâng! em quán triệt cái suy nghĩ anh minh của anh TinaTino. Em quên khuấy mất là từ khi có vợ thì cái gì của anh là của em, còn cái gì của em cũng vẫn là của em. Nghe anh khuyên thế em nhất định bỏ ngay cái ý định cho mượn dù chim có căng cách mấy. Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục vẫn là cái ao. Cảm ơn anh nhìu nhìu :D
Mấy bác chém kinh quá, em là em nhắm mắt làm liều cho cố ấy trial thử vài hôm xem chim có còn căng ko và cố ấy có thoải mái ko. Lâu lâu cũng phải cho chim đổi chủ đổi tay cho nó căng thêm, học nhiều nết chơi mới lạ mới thú vị chứ mấy bác hỷ keke :D

Leodevincy

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Đã có Hợp đồng mượn chim, Đương nhiên là phải có Hợp đồng tuyển chim em THUY PHAM ơi!
Nhưng không biết Em hay ai tuyển? Nếu em tuyển thì cần đăng thông báo tuyển trước để chọn lưạ ứng viên, sau khi chọn được và thoả thuận xong mọi việc mới tiến hành làm Hợp đồng.
Chúc em tuyển được chim như ý!
Thân chào, tinatino.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Nhìn con chim này giọng đanh quá. Anh Leo mượn về ép bầy má trắng lên thì ok nhĩ. Khi nào hết hợp đồng với Anh Leo. Anh Tâm còn ý định cho người khác mượn không nhĩ? Nếu có em đăng ký 1 vé. hiiiiiii

Thân phungchaomao

TUNGBILI

Con đầu trọc này trước đây của bác Bemaap Huế phải không anh anh Tâm?

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Con đầu trọc này trước đây của bác Bemaap Huế phải không anh anh Tâm?

Hình như vậy. Nhớ ko nhầm a tâm đã từng có bài viết giới thiệu về nó và bác bemaap, trong một chuyến giao lưu ở Huế.

Đúng vậy, con này trước đây là cuả anh beemap. Anh tặng mình hơn 1 năm trước, và mình cũng đã có topic về món quà này.
Thân chào, tinatino.

doankhucthu

Member
Hôm nay, ngày 12/12/2013 chúng tôi gồm:

* Bên cho mượn: TINATINO (Đira đidzô)
* Bên mượn: LEODEVINCY (Leo Bánh Xèo)

1/ TINATINO sẽ đưa chim cuả mình cho LEODEVINCY cầm chơi.
2/ Chim có nickname Lão trọc độc nhất vô nhị "1102"

Chaomao.org, ngày 12/12/2013

Bên cho mượn
Đã ký
Tinatino

Bên mượn
Đã ký
LeoDevincy

Phải thế này không 2 bác: