Kính thưa các loại câu đố

tran van trinh

view
[/URL][/IMG]đố các bác làm thế nào để bỏ trái cam vào cái chai thủy tinh mà không bị bể cái chai.và trái cam còn nguyên vẹn .ka ka ka lâu cho ae nghệ nhân đâu đầu bửa.
giải thưởng 1 con chim bổi quảng nam .trong vòng 24h.bay giờ là 9h50 ngày 28.3 .2013

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
thời gian để đưa quả cam vào trong chai ? đường kính miệng chai và đường kính quả cam? cam vào chai có bị nát k? Bác đưa ra điều kiện đi. mình giải ngay.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
giải câu đố trong vòng 24h?, giải về mặt lý thuyết hay phải đưa hình ảnh quả cam nằm trong chai trong vòng 24h? có đưa hình ảnh lên k?

hvkt_87

Theo em thì cứ bỏ vào thôi,nó vào trong chai hay không cũng không cần thiết mà , vì trong câu đố có bắt bỏ vào trong chai đâu !
:D

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
hvkt_87:"Theo em thì cứ bỏ vào thôi,nó vào trong chai hay không cũng không cần thiết mà , vì trong câu đố có bắt bỏ vào trong chai đâu !
"
Ý của bác Trình là bỏ trái cam vào trong chai thủy tinh mà.

nếu trái cam nhỏ, đường kính chai lớn hơn quả cam thì cứ việc bỏ cam vào chai. nhưng nếu cam lớn hơn đường kính cổ chai thì sao bỏ vào chai để cam không bị dập và chai thủy tinh không vỡ. Đây mới là câu đố.

hvkt_87

hvkt_87:"Theo em thì cứ bỏ vào thôi,nó vào trong chai hay không cũng không cần thiết mà , vì trong câu đố có bắt bỏ vào trong chai đâu !
"
Ý của bác Trình là bỏ trái cam vào trong chai thủy tinh mà.

nếu trái cam nhỏ, đường kính chai lớn hơn quả cam thì cứ việc bỏ cam vào chai. nhưng nếu cam lớn hơn đường kính cổ chai thì sao bỏ vào chai để cam không bị dập và chai thủy tinh không vỡ. Đây mới là câu đố.

Cái này phải chờ bác ấy giải quyết thôi! :D

NoelBuon

Theo em thì bác cứ lấy trái cam nhỏ bỏ vào cái chai có cái miệng to hơn thì được chứ thấy bác có đề cập đến đường kính của cái gì đâu?!!! hihihihihi.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Mình có cách thế này: ra vườn cam, chọn quả cam nhỏ còn dính trên cành, cho cam lọt vào chai thủy tinh( cam vẫn còn trên cành). buột chai thủy tinh cố định sao cho quả cam trên cành luôn ở trong chai thủy tinh. sau 15 ngày, quả cam lớn lên. Quả cam lúc này to hơn cổ chai, hái cam ra khỏi cành. Mình có quả cam trong chai thủy tinh.

haison1992

bỏ quả cam vào chai từ lúc nó còn bé, rồi cứ kệ đó, khi nào nó lớn thì cắt cái cuống đi. thế là quả cam nằm trong chai. bác chỉ nói là "làm thế nào để bỏ được" chứ không nói "hãy bỏ quả cam này vào". E trả lời thế không biết co đúng không ạ...

view
[/URL][/IMG]đố các bác làm thế nào để bỏ trái cam vào cái chai thủy tinh mà không bị bể cái chai.và trái cam còn nguyên vẹn .ka ka ka lâu cho ae nghệ nhân đâu đầu bửa.
giải thưởng 1 con chim bổi quảng nam .trong vòng 24h.bay giờ là 9h50 ngày 28.3 .2013
nghi cụ này đó mẹo rồi. vào nước đầy bình đêm quả cam để phía sau bình . các bác nhìn từ trước bình ta thấy quả cam lọt trong bình . ;)

saohongba

chỉ việc lấy cái chai thủy tinh có cổ rộng hơn trái cam rồi bỏ trái cam vào thôi phải ko bác.

gravita82h3

view

có phải bác áp dụng cái cách làm với quả trứng không ạ
với quả trứng thì chỉ cần đốt 1 miếng giấy bỏ vào trong chai, do không khí trong chai bị đốt nên sinh ra hiện tượng hút, quả trứng lọt vào ngọt ko..... còn vs quả cam thì e chưa bít thế nào :v

cụ này chơi bình nhựa đốt cho cháy bình uh. lúc đầu cũng nghĩ vậy nhưng nhìn thấy bình nhựa nên nghi cụ này chơi mẹo rồi

nghethienan hue

đúng là chỉ còn cách áp dụng hiện tượng vật lý vào mà thôi như cách ta làm với quả trứng đó
thôi bác Trình vào giải đi xem ai có quà nào ?