Kính thưa các loại câu đố

nghethienan hue

nhìnaas cái bảng này là bó tay rồi ,hướng ngược lại có thêm cái bẳng này nữa thì tuyệt vời
images

2Q==

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nói túm lại câu đố nào chưa có đáp án thì AE cứ đưa lên org. Sẵn dịp thử tài nghệ nhân, hihi

nghethienan hue

tiếp nè bác chiêu

cái gì màu vàng ,không có chân ,không có cánh nhưng lại có thể xuống tận độ sâu 3000m ngoài biển ?

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Đố cái này thì hại não AE rồi, xin mời chủ thớt giải trong vòng 1 nốt nhạc lun.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
cảm ơn chú Sĩ ,cám ơn bác Chiêu !nãy giờ 2 người chắc cũng đau đầu lắm ,mình biết 2 người rất thông minh .Thực ra đay là một câu đố mà không có đáp án vì đáp án bác ĐLT giữ mất tiêu rồi .
Nếu bac nào không giải được. Xin chớ có mà đi xe đến góc ngã ba đường Trường Sơn - CMT8 (bên hông CV Lê Thị Riêng) vì nếu không đến đây là bạn chắc chắn phải phạm luật rồi.

Cái bảng trên là do bị rớt cái bảng phụ đi rồi nên mới thế anh à!!! Có thể bảng phụ đó là xe ba gác, xe trên 15T, ....
P/s nhưng nếu đố anh nên dùng câu đố có sẵn, còn nếu câu đố của anh thì anh suy nghĩ các dữ kiện rõ ràng đừng để anh em trả lời mất hứng vì đã suy nghĩ thật nhiều rồi lại bị thêm dữ kiện mới! :p
tiếp nè bác chiêu

cái gì màu vàng ,không có chân ,không có cánh nhưng lại có thể xuống tận độ sâu 3000m ngoài biển ?
Cái này em đoán là mặt trời!!! He

nghethienan hue

Cái bảng trên là do bị rớt cái bảng phụ đi rồi nên mới thế anh à!!! Có thể bảng phụ đó là xe ba gác, xe trên 15T, ....
P/s nhưng nếu đố anh nên dùng câu đố có sẵn, còn nếu câu đố của anh thì anh suy nghĩ các dữ kiện rõ ràng đừng để anh em trả lời mất hứng vì đã suy nghĩ thật nhiều rồi lại bị thêm dữ kiện mới! :p

Cái này em đoán là mặt trời!!! He

chủ yếu là để cho anh em chém gió thôi Vũ ơi !

còn câu trả lời mặt trời chưa đúng !

khanhden1980

câu này đố khó nè !

Câu đố: bạn đi đến 1 ngã ba chữ T, phía trước là con đường cắt con đường bạn đang đi (có 2 hướng trái và phải). Đầu ngã ba có đèn xanh đèn đỏ đàng hoàng. Tuy nhiên khi đi đến đầu ngã ba này thì bạn thấy Bảng Cấm wẹo trái lẫn phải. Câu hỏi, làm thế nào để không phạm luật giao thông?
ì

tới nga 3 đó ngừng lại 1 hồi ko biết đi đường nào,ngừng lâu nên bị kẹt xe(nhiều xe mà),thế nào cũng có CA giao thông tới lúc đó thì mấy anh CA giao thông chỉ đừong nao thì đi đừong đó,hihihihihhihi , , , ,kẹt xe thì mấy anh công an có lại cũng ko phạt được(cái bảng trật lất thì phạt ai),lúc đó thì vô tư mà đi hahahahah , , , ,mình(cháu) lụm câu này rồi kakakaakakakak . . .

nghethienan hue

Hâm nóng lại chủ đề này đi các bác ơi !

tiếp chiêu nè !

đố các bác môn thể thao nào mà càng thắng lại càng thua ?