Kỹ thuật chăm sóc chim đấu giàn và chim thi

Tom

Ngày nào cũng trùm áo lồng chim dễ bị xuống lông lăm.

welltest -vsp

kinh nghiệm của anh em quả là phong phú , cám ơn anh em đã chia sẻ nhiều kinh nghiem quý

L

linhbuudien

Guest
Bài viết hay quá,chắc chắn nghiên cứu công phu.Nhưng không tập lực, chim chuyền cầu nhiều khi thi đấu thì sao đủ thể lực trong thời gian dài.Nhảy khoang 1 tiếng là miệng há hốc.Vui lòng chỉ giáo nhé bạn.Cám ơn nhiều.
Linh Nhatrang

1683

bài viết khá mới mẻ mà mình lại rất thấy cần thiết cho mình học hỏi và áp dụng với mấy kậu học trò cưng của mình hi thanks chủ thớt nhiều

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
cảm ơn bạn bài viết rất hay và bổ ích ,bạn cho mình hỏi nếu nuôi mà phủ áo lồng cả ngàh như vậy khi phơi nắng thì sao treo cánh mặt nhau hay cho nhìn thấy.nếu phủ áo lồng như thế chim nhà mình chỉ có hót cả ngày chứ làm gì có chuyện nghỉ ngơi.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
cảm ơn bạn bài viết rất hay và bổ ích ,bạn cho mình hỏi nếu nuôi mà phủ áo lồng cả ngàh như vậy khi phơi nắng thì sao treo cánh mặt nhau hay cho nhìn thấy.nếu phủ áo lồng như thế chim nhà mình chỉ có hót cả ngày chứ làm gì có chuyện nghỉ ngơi.
cái này là kinh nghiệm cá nhân bạn ạ,mình thì có điều kiện về không gian nên mình phơi riêng lẻ,còn trùm áo lồng cả ngày thì khi chim quen rồi sẽ ít hót hơn,,,,,,,,,,,thân ái

huynhoc113

kinh nghiệm hay cho những người mới tập chơi như mình ^^ thanks bác chủ thớt

xeko

Chào a! A cho e hỏi cách của a áp dụng khi chim mấy năm tuổi lồng. E đang áp dụng cách của a được 1/2 tháng nay rồi,chim của e loại già rừng khi áp dụng cách thức của a,bây giờ nó tự nhiên giãy như chim mộc,nhưng khi treo chim vẫn đứng,và e có để í khi chùm áo lồng cả ngày thì chim ăn cám có vẻ ít hơn và cho mồi tưoi vào chim ko ăn(chắc nó ko nhìn thấy). Khi treo chùm áo lồng cả ngày thì treo chỗ như nào vì nhà e rất tối.(áo lồng của e rất dày chùm áo lồng vào thì bật bóng đèn lên chim vẫn ko nhìn thấy ra ngoài có cần thay áo lồng mỏng hơn ko. Mong a chỉ giúo e với. Thân a.

xa tinh huy

bài viết rất bổ ích.theo mình nếu chim chơi giàn thi nên tập lực mình nghĩ chim cũng như người thôi,tập lực thì e nó sẽ khỏe chơi sẽ bền hơn.ở nhà mình cho chim thường xuên tập lực chim căng và chơi bền.còn dượt chim thì 1 tuần 2 lần thì tốt.nếu k có thời gian thì 1 tuần 1 lần cũng dược.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Rất hay, rất giống ý mình, trùm lồng mục đích vừa để chim ức chế, vừa để chim không quen nhà. Cám ơn bác đã chia sẻ.

P/S: Cái áo lồng quả là vũ khí đắc lực của người nuôi chim nếu biết sử dụng phù hợp, phải không bác !

Thân, black_fis9402

cuong1984

Thank bạn.
Miền bắc tời mùa này luôn luôn lạnh bởi vậy nắng nôi là điều xa xỉ.
Mình đi làm xa nhà, sáng đi tối về nhà vậy như mình bạn xem có phương án nào khả thi chỉ giúp mình nhé.
Thân.

tuanlv115

Thank bạn.
Mình đi làm xa nhà, sáng đi tối về nhà vậy như mình bạn xem có phương án nào khả thi chỉ giúp mình nhé.
Thân.

Mình cũng ở miền bắc đây theo mình thì khoảng giữa trưa lúc thời tiết ấm nhất gọi điện về cho gia đình treo chim ra độ khoảng 1 tiêgns cho em nó hít thở khí trời và rỉa lông sao đó lại trùm áo lồng hình chữ A cho vào nhà . Chứ cái nhiệt độ 14 độ thì treo ra chim ko bị viêm phổi mới lạ.

tran van trinh

nhiều điều bác nói rất chuẩn. còn thiếu tập lực, phơi nắng nữa bác ơi và bác có thể nói rõ cám của bác tự làm hay ăn cám mua, nếu mua thì mua loại nào và tự làm thì theo CT nào.
cám ơn bác đã chia sẻ.
cám thì anh nam có nói mỗi ae có mỗi công thức,kể cả trái cây ăn không để qua đêm,chào mào chủ yếu là chất đầy đủ bác nam đả nói tường tận.v v v và vv rồi cậu bé ơi.đừng hỏi thế anh nam khó trả lời ,vì nói ra miệng thì dể,nhưng viết lên cho ae hiểu từng li thì khó lắm .nên em cố gắng suy luận ra nhé cảm ơn cậu bé 1002.anh trình chúc em có chú chim hay nhé

tran van trinh

Thank bạn.
Thân.
bác cho mình hỏi có phải bác là bác cường có số điện thoại 10299446999 không vậy,cảm ơn bác .vì mình củng có người bạn ở hà nội hay nói chuyện qua điện thoại nhưng chưa biết mặt,vì thế mình hỏi.mình ở quảng nam