[Kỹ thuật thả chim hợp lí & khoa học]

hoantq

Member
Rảnh rỗi quá ta, lại còn có thời gian thả chim ra rồi khoe với AE nữa chứ. Vậy mà lúc nào cũng thấy bác kêu bận.
Nhỡ chẳng may em nó bay ra bắc thì vui hỉ. heeeee./.

lenhattan

làm sao mà cho vào lồng lại vậy bác,cho 1 ít kinh nghiệm bác nhé,vì em củng có 1 chú già mùa rất dạn người nhưng ko dám thả,sợ nó về lun với mẹ thiên nhiên quá...heehe

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Đại ca liều quá, không sợ chim tặc, Trung Mang dạo này lên giá lắm nhé :cool:.

P/S: Em ghép vào bài chim thả cho thêm phần sinh động, he he. Lâu lâu cho mấy chú em đi hóng gió, cảm giác tuyệt lắm.

Thân, black_fis9402

Quangminhptc

E cũng đã thí điểm thả rồi nhưnh toàn thả vào buổi tối trước khi đi ngủ thôi

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
E cũng đã thí điểm thả rồi nhưnh toàn thả vào buổi tối trước khi đi ngủ thôi

Thả kiểu đó dễ mất chim lắm bác à, bác xem bài viết mình có nêu một số lưu ý khi thả, cẩn tắt vô áy náy. Chúc bác vui.

Thân, black_fish9402

tuanRC

hihi mình cũng có 1 con chim 3-4 mùa thả ra nhảy quanh nhà y như gà con, thả ra là bay lên hàng rào hót liên tục lại qua nhà hàng xóm sát bên đá chim họ tè le.

gravita82h3

thằng bạn mới tặng 1 con chim mái nuôi từ chim con lên gần đc 1 mùa..... trước đây nhà nó cũng thả nhưng giờ về nhà e chưa dám thả sợ nó đi luôn....... chắc phải luyện lại như bài của bác thử xem quá

truonght

đã bác nào làm được điều này chưa ạ?????????

em thấy hay quá?

trước giờ em chỉ dám thả khuyên và CM trong phòng kín thôi chứ chua dám thả ra ngoài trời?

thanks bác CÁ ĐEN NHIỀU.

Anh Hai Vesta

Rất hay. Mình cũng có 1 cặp thả ra thì đẹp, mà nhốt vào lồng là ngoai thôi rồi, không biết trí sao nữa ^^

letaipan

cứ thả thoải mái đi, gặp mái trời bay qua thì bye bye luôn con chim nhé!

9nhan

coi chừng bị xúi dại nha

chim non (mới mọc lông) nuôi lên thì thả an toàn 99%
chim má trắng 2-3 mùa lồng thì thả 70% an toàn đc
chim bổi 2-3 mùa lồng thì 30%
chim bổi 1 mùa lồng 10% nha

YeuCM

Bữa nay thả khó lắm a. Qua mấy ông nơi xóm bẩy phát thi chịu. Có tiền thì đầu tư lồng siêu bự thả ra hợp lí hơn