Khi Niềm Tin Đả Chết với Nhửng Người Sinh Ra Của Quê Hương Mình

Mickeycm.batoqn

Hôm nay 1 cảm giác buồn vô tận,đi nhâm nhi vài ly với vài người anh và bạn chơi chim của mình mới mạnh dạn chia sẻ với anh em vài dòng tâm sự.sự khó chịu ko phải tiền mà là Niềm Tin
Đúng là chỉ có say mới nói thật,nhưng thật sự mình chưa say mới có thể ngồi cmt vài dòng chia sẻ anh em ORG
Là Một người con sinh ra tại TP Huế nhưng vì một số công việc của gia đình nên phải chuyển về Quãng Ngãi ,nhà nội sau nhà thờ phú cam huế,củng là người yêu cm tột độ,có thể ngồi cả ngày để xem chim và chém gió cùng anh em hội cm chính niềm đam mê đó thúc đẩy ao ước có chú chim Huế nào để chơi như là tri ân đến chính nơi mình sinh ra mà nhắc mình ko dc quên cội nguồn của mình.Dành Dụm mua 1 chiếc lồng huế 2h30 sáng nhận lồng vui quá vẩn háo hức pos lên chia sẻ anh em các bạn sẻ hiểu niềm yêu thương của mình là sự bất tận .
Đúng !dòng đời ko em ái như dòng sông ,nhửng cái mình ao ước đó củng chính là sự hảo huyền và huyển hoặc của bản thân khi mà nhửng ngươi tuyển chim cho mình họ ko dùng chử Tâm đó ko như chính bản thân mình đặt vào họ.
Từ khi chơi cm đến giờ mình đả mua chim 3 lần từ Huế.
1 lần tiền chuyển đi nhưng chim ko nhận dc và ko có gì cả.
lần 2 con gởi về cách đây 1 năm 1đồng rưởi mình đổi lại chú chim sứt móng,khi báo lại thì kêu lổi do mình chứ ko phải họ lời nói thiếu trách nhiệm và cúp máy khóa máy luôn trong khi chim gởi trong lồng ép bổi loại vuông,móng thấy sứt lâu rồi ko phải dấu mới,nhưng họ đổ lổi do mình.
và lần 3 này củng có thể là lần cuối cùng của mình khi niềm tin đả hết với nhửng người cùng chính quê hương mình sinh ra và củng lừa chính những người con xa xứ với minh.có thể đồng tiền làm họ quên đi điều đó.
có thể những lời mình viết này sẻ đụng chạm với nhửng anh em Huế. nhưng mong anh em hiểu ko phải ai củng vậy xã hội luôn có người xấu người tốt.có thể số mình đen nên gặp nhửng người như vậy trong khi trên 4room này vẩn có AE uy tín nhưng ko có duyên đến với nhau
Một người có nổi niềm của 1 người
2 người thì lại có nổi niềm của 2 người.Nhưng khi mọi người mua chú chim phá hình thế này mọi người mới hiểu nổi cay đắng mà mình nhận lấy.chim sổ chỉ dc 3,4 âm cắn đuôi,cắn cánh,quay giò lái santo đều hội tụ cả.
KHi tiền bạt đả hết và Niềm Tin Đả Chết

Cảm ơn Ae ĐẢ Bớt chút thời gian đọc qua bài viết
p/s bài viết này ko đụng chạm ai trên 4room mong anh em ko hỏi vấn đề này.

Tạm biệt Huế Nhiều Kỷ Niệm

minhtuan211

chia buồn cùng a,buôn bán ảo thôi mà,quảng ngãi cũng nhiều chim,cố gắng bớt chút time đi tìm cũng có chim đẹp a ah,trước mắt kia còn bị lừa huống gì....

sonbt

Chim quảng ngãi hay mà bảo. Sao ko ra đó trực tiếp tuyển. Hai con bato một em lên lắm rồi, mà a bạn cùng cơ quan thích nên mình đổi con chòe đất cho anh, con nhỏ con S giữ lại nuôi. Mình mới được 1 người a trong diễn đàn tặng 1 em Dương Hòa Huế. Ít bữa đăng bài ở mục quà tặng. Hi hi

benbencrkh

Xem ra bác quá gang rồi...! thôi xem như 1 bài học vậy, chia buồn cùng bác.

Xin chia buồn cùng pác , sao pác ko nhờ A/E trên diễn đàn , (KHi tiền bạt đả hết và Niềm Tin Đả Chết) đọc bài của pác chỉ có 1 câu này là tâm trạng nhất .

sonbt

Thôi bảo ko nuôi gởi tặng Sonbt đi, tham gia vào đoàn xiếc thú luôn.
Nhớ tới MrKoi cái vụ chim bị tật ngoái và santo.

thaiduykha

chia buồn cùng bạn, tiền mất đi có thể làm lại được, tình mất đi thì ko bao giờ lấy lại được cả, hãy xem những người đó đáng giá như tiền bạn bỏ ra mua chim thôi sẽ thấy nhẹ nhàng đôi chút.
chúc bạn may mắn hơn trong cuộc sống
thân ái!

gravita82h3

mua tận tay day tận mắt kia còn bị lừa nữa mà bác ơi..... nhiều lúc mua phải chim chết chỗ, chim dùng cám công để rồi về nhà mới biết thì muộn rồi, mua phải chim lúc chơi ko sao nhưng về nhà buồn chán mới lòi cái tật lộn, ngoái...... nói chung mua chim còn phải tùy vào nhiều yếu tố nữa bác...... nhưng quê bác ở Huế sao ko kiếm ng quen nào tuyển dùm hoặc nhớ mấy bác trên diễn đàn ấy ạ
chia buồn cùng bác

bin_ballad

Cuộc sống nhiều khi nó bị tình thế như vậy mà bác. Nhưng em tin cuộc sống rất công bằng bác ạ. Thứ nhất là đừng bao giờ đánh mất niềm tin, bởi vì cuộc sống ngoài những lừa dối còn những tấm lòng cao thượng.. có chăng là bác chưa gặp thôi. Em có một câu luôn nhớ thế này : Mình tốt với 100 người, chỉ cần 1 người trong số đó tốt lại với mình... chỉ điều đó thôi cũng đủ bù đắp cho 99 lần thất bại rồi.

vuphat

Bác thử liên lạc với bác namkiet hoặc bác tuanvyp xem. Chia buồn với bác !

Mickeycm.batoqn

Chim quảng ngãi hay mà bảo. Sao ko ra đó trực tiếp tuyển. Hai con bato một em lên lắm rồi, mà a bạn cùng cơ quan thích nên mình đổi con chòe đất cho anh, con nhỏ con S giữ lại nuôi. Mình mới được 1 người a trong diễn đàn tặng 1 em Dương Hòa Huế. Ít bữa đăng bài ở mục quà tặng. Hi hi
cảm ơn bạn nhiều,mà sơn dử lại con mủ cui hả

sonbt

uh. Đợt mình cũng thích chòe quá. Dạo này bổi ba tơ có bổi đẹp ko bảo

Chéc

chia buồn nhé, nhưng mà cũng nên xem lại đi nha..có cần thiết phải tuyển chim kiểu như vậy k??

vubaucat

ko ai tốt với mình bằng gia đình mình.xem như biết được lòng người.ko uổng đồng tiền bạn bỏ ra đâu.

Mickeycm.batoqn

chia buồn nhé, nhưng mà cũng nên xem lại đi nha..có cần thiết phải tuyển chim kiểu như vậy k??
rảnh rổi sinh nông nổi mà anh nam,thui kệ anh ạ,tuổi trẻ thì có quyền dc sai nhưng mình đừng sai nhiều là dc rồi anh ạ.

chaomao_tn

Cảm thông cùng chủ thớt mình cũng bị chính như bạn vậy khi giá trị cuộc sống thay đổi cách hành sử giữa những con người với nhau nặng về những đồng polyme thì điều đó khó tránh khỏi.Mình cũng định chia tay chim chào mào rồi nhưng không sao dứt gia được :eek: giờ chỉ có con mồi mới phục lại và một chú quảng nam chơi cho đỡ buồn giờ lại thấy vui vui hj chúc chủ thớt mau sớm tìm lại được niềm vui.

Mickeycm.batoqn

Cảm thông cùng chủ thớt mình cũng bị chính như bạn vậy khi giá trị cuộc sống thay đổi cách hành sử giữa những con người với nhau nặng về những đồng polyme thì điều đó khó tránh khỏi.Mình cũng định chia tay chim chào mào rồi nhưng không sao dứt gia được :eek: giờ chỉ có con mồi mới phục lại và một chú quảng nam chơi cho đỡ buồn giờ lại thấy vui vui hj chúc chủ thớt mau sớm tìm lại được niềm vui.
có lẻ mình cũng nghĩ đơn giản thôi,bằng lòng những gì mình có mới là Hạnh phúc
cảm ơn bạn
thân Phương Bảo