Khi Niềm Tin Đả Chết với Nhửng Người Sinh Ra Của Quê Hương Mình

linhu

Chim bổi mới bẫy nhiều lúc chuyển xe nó sợ quá nó sinh tật, bổi còn chưa thay lông rừng mà bạn làm sao người bẫy biết chim có tật.
Em bổi trong hình mình thấy gốc mào, yếm đậm, ngực tròn, chân cao, chim đẹp mà, lông lá nó thay xong là ngon cơm ngay.
Kiếm cái lồng lực cho em nó vào, kiếm chỗ có chậu cây đặt lồng cho tỉnh chim, lâu lâu vứt cho nó vài con sâu rồng cho nó quen mình.

Mickeycm.batoqn

Chim bổi mới bẫy nhiều lúc chuyển xe nó sợ quá nó sinh tật, bổi còn chưa thay lông rừng mà bạn làm sao người bẫy biết chim có tật.
Em bổi trong hình mình thấy gốc mào, yếm đậm, ngực tròn, chân cao, chim đẹp mà, lông lá nó thay xong là ngon cơm ngay.
Kiếm cái lồng lực cho em nó vào, kiếm chỗ có chậu cây đặt lồng cho tỉnh chim, lâu lâu vứt cho nó vài con sâu rồng cho nó quen mình.
con đó 5 tháng lồng rồi bạn,chim củng đổ lông rồi đó bạn

TRUNG SVC

Cứ cho là bài học rồi rút kinh nghiệm . Lần sau chon người có tâm và cả có tầm . Thân chào

chaomao^^py

Moderator
ANh tuyển 3 lần đều bị lừa thì đúng là quá đen , nhưng nói đi cũng phải nói lại , cơ bản là anh chủ quan quá ! Nên chọn người có tâm và có tầm mà gửi niềm tin anh ơi

sun88

bác chọn người lạ thì cũng dễ hiểu chuyện k đúng thôi :D cứ trên 4rum này có mấy ae uy tín :D có thế nào các ae nói như thế :D chuẩn lun có phải hơn k. còn e cũng mới chơi cho chọn chim tận nơi có khi còn k chọn đc :))

cmtegiac

thành thật chia buồn cùng em, quá tam ba bận mà vẫn bị trái đắng, chắc cũng do nôn nóng muốn sở hữu 1 chú chim quê nhà nên mắc sai lầm.

lebinhmobile

Chia buồn cùng em !
anh thấy cũng quá rẻ, tính ra mua một niềm tin và biết được con người bỏ ra số tiền vậy thì quá rẻ

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
bác chọn người lạ thì cũng dễ hiểu chuyện k đúng thôi :D cứ trên 4rum này có mấy ae uy tín :D có thế nào các ae nói như thế :D chuẩn lun có phải hơn k. còn e cũng mới chơi cho chọn chim tận nơi có khi còn k chọn đc :))

Đời hên xui ! trước khi là nghệ nhân fai là nạn nhân ..và e cũng là nạn nhân vài lần( với cái dòng bôi đen ) rồi..

toprui

nói thật, bạn đáng trách hơn đáng thương, tuyển chim kiểu đó thì đen nhiều hơn đỏ. Mình thông cảm với bạn vì quá đam mê nên "mù quán". Mình ở Huế nè, rất nhiều người nhờ tuyển rồi chuyển chim nhưng mình chưa bao giờ chuyển cả (vì rất nhiều điều phát sinh, làm mất lòng nhau), mình sẵn sàng tuyển nhưng chuyển thì chịu, vì vậy ai muốn tuyển thì đến gặp mình luôn, pm để biết sđt, đến Huế thì liên lạc. Còn muốn chuyển thì nhờ Tuấn Namkiet. Vài lời chia sẽ.

hoangjtam

chia buồn cùng bảo .mình về tận nơi xem chim mà còn bị sụp hố nữa là chim đem ra trường chơi hay quá thích bắt về buồn buồn nó lộn cầu phát.chim ba tơ cũng hay lắm mà tương đương an lão,hoài sơn chim chơi bền mà giọng cũng hay.

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Chia buồn cùng nạn nhân.Kkeekke.Kệ vài lần sẽ ngộ ra chân lý ah. Đung tin ai hết,tin bản thân mình có khi còn cảm nhận sai lầm. Cứ mắt thấy tai nghe nhé.Và bịt tai lại khi chủ hót thay chim

chuột

Thông cảm với bạn khi niềm tin bị lợi dụng thực sự tụt lửa

chaomao81

chia buồn cùng bạn vậy, ở đâu cũng có người này người nọ, nhìn mặt giao vàng vậy. không biết nói gì luôn, đồng tiền che mờ con mắt,hix

chaomao86

Xin chia buồn cùng anh. Em cũng bị lừa một con Bình Định cắn cánh nhưng nhẹ hơn anh. Đúng là đồng tiền làm mờ cả lý trí.

noucamp98960

Chia buôn cùng bạn.Có cơ hôi tơi tân nơi xem chim bạn ạ. Mình thì chưa găp trương hơp như bạn nhưng cũng hiêu dc sư hụt hâng như thê nào khi niêm tin,sư chơ đơi và hi vọng qua nhiêu. Bản thân mình thì không thích chim huê,mình nghe nói chim Bato ơ chô bạn cũng hay lăm, tìm ai tin tương tuyên mâ1y em chơi có tương lai hơn. Thân chào.

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
bác chủ bị 3 lần, còn e bị 3 con từ 3 ng ở ba nơi khác nhau, ai cũng uy tín đầy mình =))..

viettuan78

Chia buồn với Bác,cuộc sống bây giờ cũng có người tốt kẻ xấu, mình không có điều kiện về thời gian cho nên phải chọn phương pháp tuyển như thế này, chủ yếu là đạo đức của người tuyển thôi!bác đừng đánh mất niềm tin nhé!