Kinh Nghiệm ép đẻ Chào Mào Xám + Bông....

hoangjtam

cho mình hỏi 2 con mình thả vào đã làm tổ rồi mà sao 2 tháng chẳng thấy đẻ.con mái mùa trước đẻ 3 trứng mà k nở con trống k biết xxx hay sao toàn phá tổ mùa này mình đổi trống thuần rất dạn mà chẳng thấy động tĩnh gì tầm tháng này chim đã đẻ chưa hay chờ ra giêng mới đẻ.

Uh. Ở dưới mình có bỏ cát để dễ dọn phân và có hơi đất tốt cho chim con sau này. Còn bạn hoangjtâm...thời điểm bay giờ chim đã bắt đằu gắp rơm rác làm tổ,nếu như chim sung sẽ đẻ trc tết. Năm ngoái chim mình ấp nỡ con vào ngày 23/12 âm lịch...con năm nay đang gắprơm ah.

vuphat

anh em có chỗ nào chưa hiểu thi cứ hỏi. Mình xin góp chúc kinh nghiệm nhỏ mọn này cho anh em thỏa thích với niềm đam mê. CHứ viết ra cụ thể hơn thì dài dòng lắm. Mong mọi người ủng hộ và góp ý thêm
bác cho em hỏi tí nhe. bác làm lồng như vậy thì vấn đề kiến xử lý như thế nào. e chỉ sợ chim non bọi tụi kiến xơi mất. Thank!

nhanddb

anh em có chỗ nào chưa hiểu thi cứ hỏi. Mình xin góp chúc kinh nghiệm nhỏ mọn này cho anh em thỏa thích với niềm đam mê. CHứ viết ra cụ thể hơn thì dài dòng lắm. Mong mọi người ủng hộ và góp ý thêm

Cho hỏi khi thả mái vào con trống dí đá quá, mình đổi tiếp con trống khác vẫn vậy. Hiện tại đang định đổi con mái.
Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ giúp nhé.

Thanks,

hoangjtam

Cho hỏi khi thả mái vào con trống dí đá quá, mình đổi tiếp con trống khác vẫn vậy. Hiện tại đang định đổi con mái.
Bác có kinh nghiệm vụ này chia sẻ giúp nhé.

Thanks,
k sao đâu bạn .đưng kè chim kế bên lồng nó dí vài bữa thôi bị con mái dụ khị mê nó là hết đá liền .mái đá trống mới sợ chứ trống đá là ngon cơm rồi đó.

hoangjtam

bác cho em hỏi tí nhe. bác làm lồng như vậy thì vấn đề kiến xử lý như thế nào. e chỉ sợ chim non bọi tụi kiến xơi mất. Thank!
Bác ra tiệm bán thuốc trừ sâu mua gói "regen 800WG" về xịt xung quanh trong chuồng bảo đảm 1 năm sau cũng chẳng có con kiến nào đâu.còn lo ảnh hưởng tới chim thì xin thưa e pha cho chim tắm trị rận mạt cũng chẳng sao.

Vào ngày 26/5/2014 tiếp tục nỡ thêm 3 em. Bị hư 1 trứng....xem chi tiếc tại fb: TuấnCu Vinpear
Hỏi đáp nt bên đó thì mình OL thuomg xuyen hơn.

quang tran

Chim nhà mình chỉ cần lứa anh chị ra khỏi tổ tầm 10 ngày là lại đẻ lứa mới rồi, trong khi ấp vẫn tranh thủ mướp mồi cho con.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Hôm nào rãnh gặp nhau giao lưu nhé!

quangmai

bài viết rất bổ ích..em đang muốn ghép đẻ mà có những bài này tham khảo thì tốt quá