Làm sao để sở hữu một chú chim hay với giá mềm ?

tuyenlq

Làm sao để sở hữu một chú chim hay với giá mềm ? :eek: Mình nghĩ ai chơi chào mào đều có chung suy nghĩ này.
Nếu ai đã từng lùng mua chim hay cũng biết, về Bình Định, Huế, Đà Nẵng ra các trường chim nếu hỏi mua các em đang chơi hay không rẻ chút nào. Con nào chơi có nét một chút hỏi đến giá chót cũng phải 7,8 triệu.
Kinh nghiệm của mình là ra trường chơi chấm em nào thì không bao giờ hỏi giá.

Tiger

Cái này chắc chỉ có hên xui quá, nghĩa là sau khi chấm con chim đó rồi thì lân la làm quen hỏi chuyện với chủ chim đó, sau đó về nhà mà đàm phán với chủ chim, nếu chủ thực sự muốn bán chim và bán cho người biết chơi và nhượng lại chim để chơi chứ ko phải cò lái thì chắc sẽ được giá tốt. Với lại cũng còn hên xui chuyện chủ chim là người chơi chim, hay mua bán chim nữa. May mắn cũng là yếu tố khá quan trọng để bạn sở hữu được chú chơi hay mà giá tốt, chứ chưa nói là mềm. Việt Nam mình hay có câu là: Ngon Bổ Rẻ hoặc Rẻ mà Đẹp, nhưng thực tết ko bao giờ có cái Ngon mà Rẻ hoặc Rẻ mà Đẹp cả, thường thì hoàn toàn ngược lại.

VipClub

Vua Chào Mào
her her đồng ý với chủ thớt nhưng phao trào chơi chào mào nước ta đang rộ !chắc tìm 1 chú chim rẻ mà chơi hay cái đó khó lắm! may ra đi mấy cái vùng ven ven phong trào chưa rộ thì may ra có cái giá rẻ ^^
chúc chủ thớt nhanh chóng kiếm được chim mong muốn !

daoduclong

Cũng chưa biết thế nào bạn ạ.Đúng thật đối với những chú chim hay thì nó là " vô giá ",đôi khi bạn trả nhiều hơn giá trị thực của con chim mà ngta có bán đâu,nhưng không biết chừng lại để lại giá gốc cho 1 ai đó cảm thấy mến.Quả thật,đối với 1 chú chim hay giá mềm là mơ ước của mọi người chứ đâu riêng gì chủ thớt.Chỉ hên và xui thôi :D.

phamvinh3005

Chào Mào Thích Nhậu
Đồng ý với các suy nghĩ của ae ở trên ,vào thời điểm này muốn có 1 em chơi hay mà giá mềm thì hơi bị "căng".Mình có ý này cho chủ thớt nha.Chịu khó đầu tư 1 em mồi chiền rồi khăn gói lên đường,lên núi xuống biển ,hihihi,bẫy dc em nào thì xem như giá thành của em mồi sẽ giảm xuống,cứ thế chừng nào huề vốn thì nghĩ bẫy ,heheheh,theo mình nghĩ vậy thôi có ji chủ thớt bỏ qua hen.....
Thân

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Kinh nghiệm của mình là ra trường chơi chấm em nào thì chưa hỏi giá liền. khi chim đang chơi hay mà hỏi giá thì hoặc là chủ chim không bán hoặc bán giá rất cao. cách tốt nhất lúc này là bạn nhìn kĩ con chim này, nhìn thật kĩ, những lần sau khi con chim này yếu, chơi dở hơn mọi khi. Khi đó chủ chim sẽ nản chí, lúc này bạn nên hỏi giá, rất có thể chủ chim sẽ bán với giá mềm. Cách thứ hai. Bạn mua 1 con chim với giá rẻ nhưng khi về tay bạn chim sẽ chơi hay bộc phát. Bạn vô tình có được 1 con chim hay.Một con chim mua rẻ mà chơi càng hay thì giải trí càng cao.Một con chim mua mắc mà chơi dở thì càng rối trí.Chúc bạn mua được con chim rẻ mà hay.

tunguyen89

mình hay đi chọn chim mộc ở các tỉnh ,không biết thế nào nhưng nuôi rẻ mà lên hay mới quý
Chúc chủ thớt kiếm đc 1 em như ý

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Bác tunguyen89 ở đâu thế. đọc các bài viết mình thấy bác am hiểu nhiều về chào chào. Thân.

Sucsong_HN

Của bền tại tiền bạn ah, nên không có chim nào vừa rẻ vừa chất lượng

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Của bền tại tiền bạn ah, nên không có chim nào vừa rẻ vừa chất lượng". chào bạn Sucsong_HN. Khi bạn mua con chim rẻ, con chim này là chim dở trong mắt mọi người, nên không ai thèm mua. Nhưng về tay bạn, bạn chăm sóc tốt, nên chim hay lên. Khi con chim đã chất lượng rồi thì không ai bán rẻ nữa. Mua được chim rẻ mà hay cũng là 1 yếu tố may mắn. Ví dụ bạn mua 1 con chim ở tiệm bán chim chỉ có hai trăm ngàn. nhưng bạn nuôi tốt 1 năm sau chim hay lên . Lúc này bạn có 1 con chim rẻ mà hay. Thân.

Sucsong_HN

"Của bền tại tiền bạn ah, nên không có chim nào vừa rẻ vừa chất lượng". chào bạn Sucsong_HN. Khi bạn mua con chim rẻ, con chim này là chim dở trong mắt mọi người, nên không ai thèm mua. Nhưng về tay bạn, bạn chăm sóc tốt, nên chim hay lên. Khi con chim đã chất lượng rồi thì không ai bán rẻ nữa. Mua được chim rẻ mà hay cũng là 1 yếu tố may mắn. Ví dụ bạn mua 1 con chim ở tiệm bán chim chỉ có hai trăm ngàn. nhưng bạn nuôi tốt 1 năm sau chim hay lên . Lúc này bạn có 1 con chim rẻ mà hay. Thân.

bạn có em mơ nào giá rẻ đẹp chỉ mình với nhé thank bạn

phutdn

Chào Mào Danh Dự
Kinh nghiệm của mình là ra trường chơi chấm em nào thì chưa hỏi giá liền. khi chim đang chơi hay mà hỏi giá thì hoặc là chủ chim không bán hoặc bán giá rất cao. cách tốt nhất lúc này là bạn nhìn kĩ con chim này, nhìn thật kĩ, những lần sau khi con chim này yếu, chơi dở hơn mọi khi. Khi đó chủ chim sẽ nản chí, lúc này bạn nên hỏi giá, rất có thể chủ chim sẽ bán với giá mềm. Cách thứ hai. Bạn mua 1 con chim với giá rẻ nhưng khi về tay bạn chim sẽ chơi hay bộc phát. Bạn vô tình có được 1 con chim hay.Một con chim mua rẻ mà chơi càng hay thì giải trí càng cao.Một con chim mua mắc mà chơi dở thì càng rối trí.Chúc bạn mua được con chim rẻ mà hay.

Chuẩn k cần chỉnh nè.
Vote cho bác 1 phiếu.
Nhưng dạo này giang hồ nhiều quá. Ở trường ló ra con nào tiềm năng là tụi nó dí tới nhà để mua, nên khả năng chim hay + rẻ = quá khó.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Nhưng dạo này giang hồ nhiều quá. Ở trường ló ra con nào tiềm năng là tụi nó dí tới nhà để mua, nên khả năng chim hay + rẻ = quá khó." Tình hình chim cò ở nha trang mình là như thế đấy. Ở bác cũng giống y như chỗ mình. Khó có con nào mua RẺ mà được HAY. Nhưng đã HAY rồi thì không bao giờ là RẺ. thank.

kaybi6

có thể mình là người may mắn kiếm được 1 em giá rẻ và chơi hay,em chim ở topic này có ai ngờ rằng mình lấy em nó với lồng rẻ hơn 1 con bổi ngoài tiệm :)

n_trannguyen

chim hay thì có nhưng tiền thì không rẻ , trừ khi có chiến hữu nào thân tình nhường lại cho chơi

h4d0ngbu0n9009

cũng có cách rẻ tiền mà mua được chim hay đó
giờ chơi chim đang đi lên,người người chơi chim nhà nhà chơi chim, nhưng trong đó trường hợp cậy có tiền chơi chim theo phong trào là rất nhiều
vì vậy theo phong trào thì sẽ rất nhanh cả thèm chóng chán vì thế kiểu gì chẳng mua được chú chim rẻ từ các tay chơi chim theo phong trào đó .ko khéo quen hay chơi cùng có khi còn xin không ý.:cool:

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Quan trọng nữa là cái duyên của bạn với em nó nữa. Nhiều khi em nó trông có vẻ không có gì xuất sắc nên mua rẻ nhưng về tay bạn chăm sóc thì những cái hay của em nó mới bộc lộ ra.

truongvxt

cái này phai kiên nhẫn thôi bạn ạ.con hay thường đắt vậy nên mình chọn vài con chim bổi(thườn phải có kinh nghiệm chọn chim) rồi nuôi lên vừa rẻ lại vừa vui.nếu chăm tốt khoảng 1 năm là ok.sang năm sau thì tuyệt luôn

ngovantu

Cũ người mới ta! Các lão làng chơi chim cũng ít khi nào cầm con nào quá 2 năm.
Đúng là cũng phải có duyên