Làm sao để sở hữu một chú chim hay với giá mềm ?

jang

có 1 thực tế cho bác chủ thớt nghiên cứu!mình ở đà nẵng,vừa rồi bị giang hồ đua mất em chim cưng,sau đó nhờ người quen chở đi tìm chim!!!biết sao hông?những điểm dừng chân để tìm chim của mình là những lò chuyên thu mua chim đua với giá cực rẻ,em chim của mình giá trị khoảng hơn 2 chai nhưng khi vô đó hỏi những em còn vip hơn em của mình nữa nhưng giá thành cũng khoảng có 5-6 xị! hỏi ra mới biết chủ lò ép những tay đua rất nhiều,em chim của mình có khi bị các tay đua thanh lí với giá khoảng 2-3 xị chứ mấy!chim rẻ quá mình cũng định mua nhưng vì mình đang chăm tới 8 em(5 mào 3 chòe) nên ko mua nữa với lại thấy không khí của thế giới đó ngột ngạt quá,hông biết mình mua về rồi có được nuôi hông nữa hay phải chịu trận những trò lừa đảo của chúng!tiếc em chim cưng quá

jang

mình muốn up lại để mấy bác có thể nhìn nhận và cho ý kiến về chuyện này

doremon

Thân chào các bằng hữu. Mình có ngu kiến nho nhỏ góp ý nè. Bác nằm phục mấy tay chuyên làm đạo chích, khi nào có chim mới trộm được, bác mua ngay. Bảo đảm 100% giá hời. Nói nhỏ nè, nếu nó ko bán bác cứ hăm đi báo ca là nó bán ngay thôi mà.

longhomon

hic chim thuộc mà mua rẻ thì nên suy nghĩ một chút.Cũng hên xui thôi và có duyên nữa.chúc tìm được em như ý

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
gửi bởi jang:
"mình muốn up lại để mấy bác có thể nhìn nhận và cho ý kiến về chuyện này
"

Đây là đề tài muôn thuở, là nỗi trăn trở của hầu hết AE chơi chim. thời điểm này giá chim chào mào hay cao chót vót.Làm sao để sở hữu con chim hay với giá mềm? Biết rồi, khổ lắm , nói mãi.

jang

Thân chào các bằng hữu. Mình có ngu kiến nho nhỏ góp ý nè. Bác nằm phục mấy tay chuyên làm đạo chích, khi nào có chim mới trộm được, bác mua ngay. Bảo đảm 100% giá hời. Nói nhỏ nè, nếu nó ko bán bác cứ hăm đi báo ca là nó bán ngay thôi mà.
làm vậy dễ bị ăn dao búa của tụi nó lắm bác ơi!lời khuyên chân thành_đừng dại dột

tosudoc

Người ta có sức thì mình có công. Đó là 1 cách đó bác .( hiii công qui ra thóc thì thóc lại nhiều hơn công , nhưng thóc này người trao cho bác con chim hay không nhận lấy )

mpkl29

Có bao giờ bạn mua một quần jean hiệu Levis giá 50000 chưa. Mình chắc chắn một điều là không bao giờ. Chim cũng vậy, tuỳ thuộc vào duyên của bạn.

lovestory

Nhiều tiền ===> Chim đẹp
Ít tiền + Kiên trì + may mắn ===> Chim quý,quý với mình vì mình tự tay chăm bẵm.

chaomao@

Mình cũng nhức cả đầu vế vấn đề chọn một em CM hay ,mình đã từng mua rất nhiêu con ,lúc mới chơi thì cư đi đâu thầy con nao đẹp ma rẻ la mình mua về nhà một thời gian ko thấy no chơi thi lại nản .rồi lại cho hoạc thả về rừng,rồi mình lại mua những con đắt tiền hơn rồi vê ko co kinh nghiêm nhiêu nên nuôi em nó ko đc hay như chủ cũ nên đành bán rẻ vi vậy muốn co một con chim hay. No phụ thuộc nhiêu vấn đê lăm .ko phải mua chim đắt ma đc chim hay , chim co chơi hay ,hay ko la do minh chăm soc. Va do kinh nghiêm của mỗi ngưới,như mình đây da nuôi chim cm dc 2 năm nay tồn tiên tôn thời gian ma cung co kiếm dc con cm nào hay đau .

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Mình cũng nhức cả đầu vế vấn đề chọn một em CM hay ,mình đã từng mua rất nhiêu con ,lúc mới chơi thì cư đi đâu thầy con nao đẹp ma rẻ la mình mua về nhà một thời gian ko thấy no chơi thi lại nản .rồi lại cho hoạc thả về rừng,rồi mình lại mua những con đắt tiền hơn rồi vê ko co kinh nghiêm nhiêu nên nuôi em nó ko đc hay như chủ cũ nên đành bán rẻ vi vậy muốn co một con chim hay. No phụ thuộc nhiêu vấn đê lăm .ko phải mua chim đắt ma đc chim hay , chim co chơi hay ,hay ko la do minh chăm soc. Va do kinh nghiêm của mỗi ngưới,như mình đây da nuôi chim cm dc 2 năm nay tồn tiên tôn thời gian ma cung co kiếm dc con cm nào hay đau .
Bác nói hay nè. Mình cũng có vài lời góp ý. Nếu nói về giọng: Khi bạn tham gia thi hát, từ lúc thi vòng loại tới khi bạn đoạt giải (chất giọng bạn hay hơn hẵn, kỹ năng tốt hơn,...). Nếu nói về đấm đá: Từ khi bạn tập đi nhưng bài quyền cho tới khi bạn thượng đài nó cũng khác nhau hoàn toàn. Nên khi bạn chơi chim, bạn chỉ chọn con có tố chất tốt thôi để nó có tương lai, còn bạn là người thầy dạy hát, dạy võ cho nó. "Thầy giỏi thì trò cũng giỏi". Đừng nãn chí bạn nhé, cứ đam mê, cứ chơi, cứ học hỏi rồi bạn sẽ mãn nguyện. Thân chào!

khoant

Quan trọng nữa là cái duyên của bạn với em nó nữa. Nhiều khi em nó trông có vẻ không có gì xuất sắc nên mua rẻ nhưng về tay bạn chăm sóc thì những cái hay của em nó mới bộc lộ ra.
bác nói ý phải?cái gì cũng có duyên số cả.cũng như các bác khi đi kiếm vợ vây,khi cưới được vợ về mơi biết đây là gâu đay.:):rolleyes:;)

beolun97

wen bik là 1 thứ 2 mua tận nơi thứ 3 trả giá,3 yêu cầu trên,mình cũng hay mua chim huế nên cũng wen bik khá nhiều

jang

ko ngờ up lại chủ đề này cũng được quan tâm nhiều ghê!nói thật tình mấy bác cho mình hỏi_mấy bác nghĩ về mình như thế nào nếu mình đang sở hữu 1 chú chim giá rẻ do mua lại của bọn đua chim!

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
ko ngờ up lại chủ đề này cũng được quan tâm nhiều ghê!nói thật tình mấy bác cho mình hỏi_mấy bác nghĩ về mình như thế nào nếu mình đang sở hữu 1 chú chim giá rẻ do mua lại của bọn đua chim!

theo em thì mua chim của bọn đua chim là tiếp tay cho bọn chúng, em không đồng ý.
con chim bản thân nó là vô giá, nếu mình thích thì bỏ tiền ra mua thôi, ít hay nhiều chút ít không quan trọng bác ah.

beolun97

theo em thì mua chim của bọn đua chim là tiếp tay cho bọn chúng, em không đồng ý.
con chim bản thân nó là vô giá, nếu mình thích thì bỏ tiền ra mua thôi, ít hay nhiều chút ít không quan trọng bác ah.
bác nàu ns đúng đấy anh jang ơi

jang

thanhk bạn!mình chỉ hỏi để hiểu được cảm nghĩ của người khác về mình khi mình sở hữu những chú chim đó thôi chứ mình chưa làm vậy bao giờ!rất vui được làm quen với bác!thân-Jang

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
chỗ em phong trào chơi chim cũng mạnh, bọn đua chim cũng nhiều. tụi nó thấy nhà mình nuôi chim nên cũng gạ bán chim hoài mà em chẳng dám xem hay mua. lỡ mua rồi mang ra cội, gặp chủ cũ của con chim thì mình chẳng biết ăn nói sao đây ... hehe

beolun97

em bik cả chỗ bọn chuyên cung cấp và buôn bán chim ăn cấp tại đà nẵng,khi nhập chim xong sẽ chuyễn đi mọi vùng tổ quốc lun,mà em cũng chẵng thèm mua làm j