Làm sao để sở hữu một chú chim hay với giá mềm ?

copden

hi mình vẩn thich thuần chim bổi lên hơn. lúc lên đc rồi thì sẻ rất quý. Nói ko ngoa mình chưa bao h mua 1 con chim chiến nào của ai mà có thể nuôi đc quá 2 năm. Ngược lại con nào nuối lên ưng ý thì mấy củng ko bán thân tình thì để kỉ niệm lại chứ ko nở bán đc

chipchip0203

vào thời điểm này mà để kiếm đc 1con chim hay giá mềm thì cũng là ước mơ của rất nhiều tay chơi. nhưng điều đó còn phải phụ thuộc vào cái duyên và sự may mắn nữa. chứ cứ lấy tiền ra mà chơi thì quả thật đấy không còn là chơi chim nữa rồi

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
Làm sao để sở hữu một chú chim hay với giá mềm ? :eek: Mình nghĩ ai chơi chào mào đều có chung suy nghĩ này.
Nếu ai đã từng lùng mua chim hay cũng biết, về Bình Định, Huế, Đà Nẵng ra các trường chim nếu hỏi mua các em đang chơi hay không rẻ chút nào. Con nào chơi có nét một chút hỏi đến giá chót cũng phải 7,8 triệu.
Kinh nghiệm của mình là ra trường chơi chấm em nào thì không bao giờ hỏi giá.
Đơn giản thôi bạn ah,bạn chịu khó mua chim bổi về (mà mua chim ngta đánh lồng đó) rồi chịu khó chăm chút dìu dắt em nó lên từ từ sẻ cảm nhận cái thú vị và thấy em nó căng lửa dần.vừ rẻ vừ thú vị lại có chú chim do chính mình đào tạo lên.

nhubang12

e nghĩ muốn vậy chỉ mua chào mào bổi vừa bẫy về, thấy nó hót đấu ngon, tướng tá đẹp thì xúc luôn, về gột dần lên thì mới mong ngon bổ rẻ được. với lại với em gột chim lên từ bổi lên ngon mới thích chứ mua luôn con ngon về thấy không sướng bằng tự tay mình làm lên! theo mình nghĩ vậy thôi có ji chủ thớt bỏ qua hen.....hehe. Thân!

xuanhuy008

e thấy mấy bác bàn luận về vấn đề này nhiều nên cũng xin góp chút ý kiến!
mua con chim bổi trong lồng tập trung về, đâu dễ gì mua 1 con mà nó lên hay được. bác cũng phải nuôi ít nhất 10 con thì họa may có 1 con tạm chấp nhận được. mà thời gian nuôi từ lúc bổi lên để chinh chiến được mât hơn năm. tính trung bình 1 ngày mất cho em nó 3000 vnd. bác nuôi hơn năm (10 con (mỗi con 120k -->1tr2)) tức 365*3000=...hi. e tính đơn giản vậy nên thấy mua con chim cỡ 1,5tr mà mình ưng ý cũng thuộc hàng rẻ rùi!hihi
p/s: giá này ở chỗ e thì thấy ok, còn mấy bác e hok bt ah!

cmtegiac

e thấy mấy bác bàn luận về vấn đề này nhiều nên cũng xin góp chút ý kiến!
mua con chim bổi trong lồng tập trung về, đâu dễ gì mua 1 con mà nó lên hay được. bác cũng phải nuôi ít nhất 10 con thì họa may có 1 con tạm chấp nhận được. mà thời gian nuôi từ lúc bổi lên để chinh chiến được mât hơn năm. tính trung bình 1 ngày mất cho em nó 3000 vnd. bác nuôi hơn năm (10 con (mỗi con 120k -->1tr2)) tức 365*3000=...hi. e tính đơn giản vậy nên thấy mua con chim cỡ 1,5tr mà mình ưng ý cũng thuộc hàng rẻ rùi!hihi
p/s: giá này ở chỗ e thì thấy ok, còn mấy bác e hok bt ah!
Bác này nói đúng quá, em nuôi 1 con bổi cả năm nay rồi mà chưa chơi được vẫn nhát như thường, giờ đang tập cho dạn 1 chút rùi mới đưa ra cội để thử xem có tương lai không

mechim

Nấu mua re thì chỉ ra tiệm mua bổi về bỏ thời gian công sức huần luyện lên Chim hay. Đó là điều dáng quý. Rất đáng ngợi khen các bác như thế này

chimhue

her her đồng ý với chủ thớt nhưng phao trào chơi chào mào nước ta đang rộ !chắc tìm 1 chú chim rẻ mà chơi hay cái đó khó lắm! may ra đi mấy cái vùng ven ven phong trào chưa rộ thì may ra có cái giá rẻ ^^
chúc chủ thớt nhanh chóng kiếm được chim mong muốn !
hehe bác tuấn không thật , nhưng ra vùng ven ven lại có nguy cơ mua nhầm 1 em ỷ nhà mang ra giàn không chơi :p còn chim ra giàn rồi thì ok quá rồi nhưng giá thì trên trời :(