lần đầu ghép đẻ ....

ChaomaoGovap

Chúc mừng Mr Thanh :D

Mai mốt kiếm em mái rồi qua anh học chút kinh nghiệm là ok anh nhỉ :)

thiensuizu

Chúc mừng a lần đầu và cuối mùa mà đc những 3 trứng. Hy vọng 2 cồ 1 mái ??????

philongvnvn

lần sau quay lâu lâu và mọi xung quanh aviary cho mọi người chim ngưỡng và học hỏi nhá Thanh, đang ép con bông bổi rừng mới bắt về với con mái thuộc mà chưa thấy đẻ, ngóng lòi cả mắt hic hic

chao mao beo

thấy mấy bạn ghép đôi cháo mình mình cũng muốn làm thử hihi.chúc ban có 2trong 1 mái nha

cocghe

Ko có ý định up lên long ah, quay thử coi nó đẻ chưa thôi nên ko quay, lần sau nó nở mình quay típ cho ae chiêm ngưỡng ah
lần sau quay lâu lâu và mọi xung quanh aviary cho mọi người chim ngưỡng và học hỏi nhá Thanh, đang ép con bông bổi rừng mới bắt về với con mái thuộc mà chưa thấy đẻ, ngóng lòi cả mắt hic hic

duongnhiet

Member
<a href="https://youtu.be/_MlI7dFo2u4" target="_blank">
https://youtu.be/_MlI7dFo2u4
lần đầu ghép đẻ mà ko biết nó đẻ từ bao giờ, hôm bữa cho ăn sẵn xem thử thế nào, ai dè nó ra thế này, mái thì tích cực ấp trứng lắm ngày ấp hầu như nguyên ngày, ban đêm cũng vậy, ko biiết tuần tới này nó nở ra sao nữa,
Tuyệt vời, chúc mừng hi. Cóc ghẻ lâu lâu mới có bài coi được! hihi

chimcuccu!!

chúc mừng bạn mình cũng ghép được hơn 2 tháng rồi thấy quấn nhau lắm mà chưa thấy gì con mái rất chịu khó tha vật liêu làm tổ cả tháng nay mà k thây gì chăc đợi mùa sau quá.

hoanghacmo

Bạn úp hình chim trống Bông cho mọi người xem với. Mình cung ghép mái bông ít lông mào, đẻ 3 lứa rồi mà không nở, thế mới đau chứ.
Thân

philongvnvn

bông đuôi bạn à.có một cọng bông đuôi thôi, nếu được thì quăng con mái bông qua cho mình ép xem sao , nếu thành công thì share chào mào con cho vui
Bạn úp hình chim trống Bông cho mọi người xem với. Mình cung ghép mái bông ít lông mào, đẻ 3 lứa rồi mà không nở, thế mới đau chứ.
Thân

huutuanqc

Cặp nào thế a.Thanh. Hum bữa a mới cho e con mái muk h của a đẻ rồi ak? Của e chưa có động tĩnh j hết. Buồn thiệt

neo

Cặp nào thế a.Thanh. Hum bữa a mới cho e con mái muk h của a đẻ rồi ak? Của e chưa có động tĩnh j hết. Buồn thiệt
con mái này là của Neo bữa đưa Cocghe nuôi , con mái này năm ngoái cuối mùa đẻ 3 trứng nở 3 con được 4 ngày , mà Neo đi làm quên che tấm tôn lại mưa ngập cái tổ chim con chết hết tiếc đứt ruột luôn

hiện ở nhà có 1 cặp mái tha rác làm tổ xong rồi , hôm bữa mấy người bạn kéo về làm tiệc nướng ngoài trời nhậu hát hò ồn quá nó bỏ tổ luôn kg lại chỗ tổ nữa , đáng đời ăn nhậu , kg biết sắp tới nó có làm tổ lại kg

huutuanqc

con mái này là của Neo bữa đưa Cocghe nuôi , con mái này năm ngoái cuối mùa đẻ 3 trứng nở 3 con được 4 ngày , mà Neo đi làm quên che tấm tôn lại mưa ngập cái tổ chim con chết hết tiếc đứt ruột luôn

hiện ở nhà có 1 cặp mái tha rác làm tổ xong rồi , hôm bữa mấy người bạn kéo về làm tiệc nướng ngoài trời nhậu hát hò ồn quá nó bỏ tổ luôn kg lại chỗ tổ nữa , đáng đời ăn nhậu , kg biết sắp tới nó có làm tổ lại kg
hum bữa a.cocghe cũng cho e con mái? Về nuôi 3 tuần rồi muk chuae có dấu hiệu tha rác?bùn ghe? Thấy nóhay đi chung muk ko pít tụi nó có ấy ấy chưa? Mồi trái cây thì ăn cả tuần? Thế muk nó ko thèm tha rác cho e vui tí?hjxhjx

cocghe

cặp này mình thả vào là nó tha rác liền mà ko để ý nó đẻ từ bao giờ, thấy nó nằm trong tổ sẵn cho nó ăn xem thế nào, ai ngờ nó đẻ rồi, hiện giờ mái ấp dữ wá, chắc t7 này nó nở