lần đầu ghép đẻ ....

huutuanqc

cặp này mình thả vào là nó tha rác liền mà ko để ý nó đẻ từ bao giờ, thấy nó nằm trong tổ sẵn cho nó ăn xem thế nào, ai ngờ nó đẻ rồi, hiện giờ mái ấp dữ wá, chắc t7 này nó nở
chúc mừng a!vậy là quá ngon lun rồi?hjhj? E về cho ăn uống mập mạp lên rồi muk chưa có động tĩnh j hít? Hjxhjx.

cocghe

cập nhật đây đúng 12 ngày thế là nở ra 1 chú còn 1 quả nữa chưa nở và 1 quả mất tiêu luôn

troy kts

mấy a cho e hỏi lấy nguyên liệu gì cho chào mào lót ổ vậy nhà e cũng có 1 cặp đang tha rác nhưng ko biết bỏ gì vào cho nó lót ổ

chickenchoac

Sao xem các bác chim mái làm tổ tích cực thế nhỉ? cặp nhà em công được vài cognj rác là đẻ, mà tiên sư cái con chim mái, nó đẻ rải rác ở khắp nơi, vài ngày nó lại đẻ 1 quả, năm nay nó đẻ phải đến 25 quả trứng rồi mà chả chịu ấp, đến mãi hôm rồi nó mới đẻ dồn vào 1 nơi đc 2 quả và ấp thành công ra 2 con, hôm nay là nở đc 5 ngày rồi. đợt này chỗ em mưa suốt k bắt đc cào cào non để nó mớm cho con, chỉ cho độc mỗi sâu quy thôi. Hôm nay đang bắt đầu nhú lông rồi, em tính bỏ sâu vô hũ cám ướt để cho chim non ăn cả cám luôn đã được chưa các bác?

philongvnvn

co loại sâu cỡ trung đó chikenchoac, loại này vừa miệng chào mào mà không sợ nóng
Sao xem các bác chim mái làm tổ tích cực thế nhỉ? cặp nhà em công được vài cognj rác là đẻ, mà tiên sư cái con chim mái, nó đẻ rải rác ở khắp nơi, vài ngày nó lại đẻ 1 quả, năm nay nó đẻ phải đến 25 quả trứng rồi mà chả chịu ấp, đến mãi hôm rồi nó mới đẻ dồn vào 1 nơi đc 2 quả và ấp thành công ra 2 con, hôm nay là nở đc 5 ngày rồi. đợt này chỗ em mưa suốt k bắt đc cào cào non để nó mớm cho con, chỉ cho độc mỗi sâu quy thôi. Hôm nay đang bắt đầu nhú lông rồi, em tính bỏ sâu vô hũ cám ướt để cho chim non ăn cả cám luôn đã được chưa các bác?

QUANGCHIEN_NGO

nhiều khi ngóng quá đâm ra sốt ruột các cụ ạ! ;) đúng là không ai làm mình khổ, chỉ có mình tự làm mình khổ thôi , nói vui thế các cụ đừng ném đá

chickenchoac

Chào mào ham con lắm bác ơi, khi chưa nở ngó nhiều nó bỏ chứ đã nở rồi bác có bắt riêng con ra rồi lại bỏ vào nó vẫn mớm như thường. Ngày bé em bắt mấy ổ chim non xong toàn bỏ vô lồng treo lên cây trong vườn cho chim mẹ mớm mồi, lúc đó đâu biết cách bẫy chim mẹ đâu. 2 con chim non của em đc 5 ngày rồi, nó ăn như phát xít ấy, chim bố mẹ mớm suốt ngày, em thấy nó mớm cả chuối, táo cho chim non nữa. ngoài bắc đang ảnh hưởng bão, ruộng mưa ngập hết k kiếm đc cào cào cho chim non

tien_bodam

xin chúc mừng ban , mình cũng co 1 cặp , bạn quây tay run quá , nếu có gì thì tham khảo và học hỏi nha anh em , cặp chim của mình đây , mẹ gốc daklak , bố gốc tây ninh , chim bố rất hay , vì có bông nên đành không cho chúng đấu đá , nên mình quyết định cho chúng nó duy trì nòi giống thui https://www.youtube.com/watch?v=sJFjV_QYCO4 , https://www.youtube.com/watch?v=4mb08jsBCVY , https://www.youtube.com/watch?v=enxzpYa3iJA hiện tại đã có lứa thứ 3 rùi , vài hôm nữa mình cho xem lứa thứ 3