lồng tập lực đã làm xong.nhưng ko dám nhốt chim vào

Mình mới vừa làm xong cái lồng tập lực, mình rất phấn khởi, và mình dự định ngày mai sẽ nhốt chim vào nhưng có một bác hang sớm qua chơi và bác ấy nói nếu mình thả chim vào lồng tập lực của mình thì chim sẽ bị gảy móng. bởi vì lồng của mình làm bằng lưới kẻm 1cm vuông chim bu vào rất dễ gảy móng,nên mình ko dám thả chim vào,mình mong ae cho minh 1 lời khuyên mình xin cám ơn rất nhiều!

Sửa lần cuối:

Mickeycm.batoqn

nhìn lồng vải đạn và bá đạo quá,mình nghĩ ko sao đâu bạn
mình củng đang dùng và thấy bình thường,có phải lưới có lổ hình tròn có 4 góc tứ giác ko

mu_tit_chao_mao

Lồng này chắc cũng > 2.5m bác nhỉ. Nếu là em sẽ ngăn đôi cho cả hai em cùng tập lực, lưới kẽm bác nói có phải là lưới mắt cáo ko, nếu vậy thì không sao đâu.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Chào bạn. Lồng lực rất cần thiết cho những chú chim và cái khung lồng của bạn nhìn cũng rất tuyệt, bác hàng xóm của bạn nói cũng chưa hẳn là ko đúng. Nhưng theo mình nghĩ nếu dùng lưới thì bạn nên chọn mua loại lưới kẽm bọc nhựa có bán nhiều trên thị trường sẽ tốt hơn.

Lồng này chắc cũng > 2.5m bác nhỉ. Nếu là em sẽ ngăn đôi cho cả hai em cùng tập lực, lưới kẽm bác nói có phải là lưới mắt cáo ko, nếu vậy thì không sao đâu.
lông này mình làm chiều dài 1,5m.còn lưới mình làm là lưới 1cm hình vuông,nghe nói bỏ chim vào sẽ bị gảy móng.nên mình sợ quá ko dám bỏ vô

danvip332

Mình mới vừa làm xong cái lồng tập lực, mình rất phấn khởi, và mình dự định ngày mai sẽ nhốt chim vào nhưng có một bác hang sớm qua chơi và bác ấy nói nếu mình thả chim vào lồng tập lực của mình thì chim sẽ bị gảy móng. bởi vì lồng của mình làm bằng lưới kẻm 1cm vuông chim bu vào rất dễ gảy móng,nên mình ko dám thả chim vào,mình mong ae cho minh 1 lời khuyên mình xin cám ơn rất nhiều!
kiếm em nao cùi cùi cho vào làm vật thí nghiệm xem sao bác:D

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Theo mình thấy không sao đâu bạn. Vì chim tập lực là các em thuộc nên không sợ gãy móng. Còn các em bổi vào đó bay tứ tung nguy cơ gãy móng sẽ cao hơn.

thân

Hoàng Nguyên

Mình cũng xài lưới mắt cáo nè. ko sao hết, chỉ có điều mới vào có con không quen đuôi bị xấu đi một chút

clark07

bình thường bạn ơi, chim bạn thả vào lồng lực thì chắc đã là chim thuần ra vào tự khắc nó bay, nó mà bị sứt móng thì nó còn đau hơn mình nữa mà

dtcdng

Lồng này đưa ra đưa vào bất tiện nhỉ, sao bạn ko gắn 4 bánh xe đẩy ra vào tiện hơn, và sơn lên cho bắt mắt hơn

Lồng này đưa ra đưa vào bất tiện nhỉ, sao bạn ko gắn 4 bánh xe đẩy ra vào tiện hơn, và sơn lên cho bắt mắt hơn
cám ơn bạn đã góp ý.lông này mình để cố định nên mình ko làm bánh xe.còn về sơn thì minh cung chuẩn bị sơn nhưng chưa biếc sơn màu gì cho hợp đây

duykriss

Lứơi này khả năng mất móng rất cao, bạn nên mua 2 bình sơn về xịt xong sẽ ok thôi.
Thân/Duykriss

songhuynmun

theo mình nghỉ làm thêm 2 song sắt 2 bên giúp giữ cầu cho chim . hai bên dùng Tre hoặc là song Thép ( như lồng tắm chim ) thì dể bỏ li bột nước

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Quả lồng chắc chắn. Tình yêu vô bờ bến chúc mừng bác

cuonglongt

Bác dinhthotb ở chỗ nào thế ! Em đang dùng 1 con lồng lực như của bác ! Hàn khung inox dài 2m cao 50 rộng 50 . Dùng lưới mắt vuông loại 1cm vẫn bt ! Kể cả chim mộc dở và chim thuộc em cho vào đấy tất ! Nói chung ko có hiện tượng gì cả .

chickenchoac

Bác cứ yên tâm thả vào đi, không viếc gì hết, em cũng làm lồng bằng loại lưới mắt vuông 1cm này, thả chim vô nó sướng còn không mun ra nữa ấy. Chống chỉ định với chim chưa thuần, thả vô nó rúc toét hết đầu :(