lồng tập lực đã làm xong.nhưng ko dám nhốt chim vào

tinbmt1975

Nếu sợ bị gãy móng, có thể mắc thêm lưới cước phía trong, chim sẽ không bị toét đầu hay gãy móng.

saosau

Bác ấy nói đúng đấy bạn, bạn nhốt chim vào Dễ gãy móng chứ không chắc chắn sẽ gãy. Nễu chim bạn nhốt là chim bổi mới thuần thì 1 điều chắc chẵn sẽ gãy, còn bạn nhốt chim thuần thì hên xui thôi vì còn tùy thuộc móng chim bạn dài hay ngắn nữa. Điều tất nhiên là móng dài sẽ dễ gãy hơn móng ngắn.

lồngchim

Lồng này chắc chắn bác hé, cái này nhà phải rộng mới có chỗ để , chứ nhà e mà để chắc e ra ngoài ngủ quá hihi

Thân

sahuynh

mấy bác cho e hỏi lồng lực mình chuyển sang nuôi đẻ được k vậy

Mình mới vừa làm xong cái lồng tập lực, mình rất phấn khởi, và mình dự định ngày mai sẽ nhốt chim vào nhưng có một bác hang sớm qua chơi và bác ấy nói nếu mình thả chim vào lồng tập lực của mình thì chim sẽ bị gảy móng. bởi vì lồng của mình làm bằng lưới kẻm 1cm vuông chim bu vào rất dễ gảy móng,nên mình ko dám thả chim vào,mình mong ae cho minh 1 lời khuyên mình xin cám ơn rất nhiều!
bác này phí tiền và công. ra mua lồng lực người ta làm sẵn có phải nhanh và rẻ không ? cái 1m2 có 200k thích thì mua 2 cái về ghép lại đỡ mất công

quangvinh89

giờ nó có bán sẵn ngoài thị trường lồng tập lực đó bác. nên mua thế thì đỡ phải làm tnay vất vả

King Bird

Mình mới vừa làm xong cái lồng tập lực, mình rất phấn khởi, và mình dự định ngày mai sẽ nhốt chim vào nhưng có một bác hang sớm qua chơi và bác ấy nói nếu mình thả chim vào lồng tập lực của mình thì chim sẽ bị gảy móng. bởi vì lồng của mình làm bằng lưới kẻm 1cm vuông chim bu vào rất dễ gảy móng,nên mình ko dám thả chim vào,mình mong ae cho minh 1 lời khuyên mình xin cám ơn rất nhiều!
bạn e nó quây lưới xanh vải dù vào thấy cũng ổn bác ah.

nhatthang-tb

K vấn đề gì đâu bạn ơi mình cũng dùng loại lưới này mà nhưng bên trong mình lại căng lớp lưới bằng sợi cước nữa nên chim k thể bám vào nan lưới sắt kia đc

shopthuhavd

Nhìn khung lồng lực của Pác quá Bá đạo :D, chắc nhốt mèo cũng ok chứ đừng nói là nhốt chim :D. Mình nghỉ bạn nên mua lưới kẽm có bọc lớp nhựa có bán trên thị trường là ok; Pác đã lỡ áp lưới vuông không bọc nhựa rồi thì cũng không sao, mấy ô.bạn mình cũng dùng lưới này rồi không sao hết :D
Chúc Pác có cái lồng quá chắc chắn và đẹp.
Trân trọng !

Tri Minh

Bac dung co nghe may cha quan su quat mo noi xàm xí đế ma so chim gay mong ko tap luc, ko sao dau bac cu yen tam may ae trong hoi minh xai long luc nhu bac vay, chuc bac thanh cong

VinhGiggs

Chim đã thuần rồi thì không sợ đâu bạn à? Chỉ khi bạn cho chú mèo chạy xung quanh tập lực cho chim thì mới sợ gãy móng! hihi