Loại thuốc trị ho và tiêu chảy cho CM

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Tình hình là có em chim bị ho trị mọi cách khg khỏi có anh bạn chủ vựa chim shre lại cho chai thuốc anh ấy hay xài cho dàn chim nhà anh ấy, v6è hco con CM nhà mình uống 3 ngày thấy hết ho, lông khg xù nữa hót nhìu hơn nên post cho AE xem. Nếu ai cần thì tìm mua thử:

Thấy cái chai thuốc để trị và ngừa nhìu bệnh hay gặp ở CM lắm, và cái cty của no ở Huyện Hốc Môn TpHCM. có sđt bàn luôn đó.

* Sẵn mình có vài cách trị bệnh ho nếu chưa mua dc thuốc, tuy khg biết có hiệu nghiệm không nhưng có thể làm em chim cầm chừng và không bị nặng hơn.Nhưng trước tiên nhất thiết khi chim bị ho, không nên cho chim phơi nắng gắt quá 5 phút 1 ngày, tuyệt đối không cho chim tắm trong tg còn thấy chim ho và 2 ngày sau khi chim hết ho.
***** Cách 1 cho em uống mật ong nguy6en chất.
***** Cách 2 dùng hành tím củ nước cho bốc mùi lên dùng giấy báo gói lại đặt trên nóc hoặc dưới bố lồng.

matna

Bạn ghi cụ thể tên thuốc ra luôn để anh em ra tiệm thuốc mua cho dễ

Tiger lee

www.chaomao.org
Cái này Anh điên thoại hỏi rồi chỉ có ở cty chính thôi Chứ đai lý ko có, mà họ bán số lượng nhiêu ko à, bùm quá...hu hu hu...

saosau

Bác Dũng có con CM đầu trắng nào mà oách dữ vậy. Thứ 7 mang đi cho anh em chiêm ngưỡng nha. Đổi avatar liên tục luôn ...........................

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Sẵn bài thuốc trị ho của Dũng, mình cũng trình bày bài thuốc mà Anh em Bình Định đang xài khá hiệu quả. Bài này đầu tiên do cụ Tuansmb chỉ và đang phổ biến rộng rãi. Thuốc nhập từ Thái Lan manh thương hiệu Bayer, các bác ra tiệm thú y mà tìm. Cách dùng 3 giọt cho 1 cóng nước chim uống 2 ngày (nếu có mật ong thì 1 ngày phải thay nước), dùng càng sớm càng hiệu quả, trong thời gian này không tắm chim, không phơi nắng, không treo chỗ gió, tử áo lồng không kéo khóa. Mình dùng thấy khá tốt và chim không mất sức.

Baytril 0.5%

THÀNH PHẦN: 100 ml chứa Enrofloxacin 0,5 g

CÔNG DỤNG

Với phổ kháng khuẩn rộng, Baytril được dùng để điều trị các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp, tiêu hóa, da và khớp như thương hàn, E.coli, viêm phổi, viêm da, khớp và các nhiễm trùng kế phát trên heo con.

ceabe7cedf1e564c1530584336082e43_48419723.248x420imagesstoriesbaytril0.jpg

Sửa lần cuối:

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thanks cụ Đoán! Từ ngày cụ gửi thuốc vào, mình cho em nó uống có 3 ngày là hết ho ngay. Công hiệu lắm, cái này chắc mua ở SG có chứ cụ?
Thân chào, tinatino

ta.phuoc

Cám ơn bác, em có con hót hay nhất bị ho kinh niên không hết, em thường dùng cách vẩy dầu gió vào lồng và trùm lại. 2-3 ngày là hết nhưng sau đó mấy bữa bị lại chắc do phơi nắng và tắm nhiều quá, thường hết ho là em cho tắm hèn gì bị lại ngay.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Thanks cụ Đoán! Từ ngày cụ gửi thuốc vào, mình cho em nó uống có 3 ngày là hết ho ngay. Công hiệu lắm, cái này chắc mua ở SG có chứ cụ?
Thân chào, tinatino

Chào Bác!

Mình nghĩ là có, do ngoài này nhận bán lại cho các nhà phân phối nhập khẩu tại SG đưa ra. Các bác nhớ là 0,5% thôi nhé, chưa có nhiều loại nặng đô hơn mình nghĩ không hợp với chim cánh nhỏ. Chúc mừng chim cụ lành bệnh.:p!

Thân ái!

P/s: Nếu các bạn tìm không ra thì đt cho mình (0983300729) Mình sẽ mua và chuyển cho các bác. Free nhé!

Bibo

Thân chào, tinatino
Mai mang ra cội cho em mượn nha Âu Tâm

khanh79

Cách đây 1 tuần, Cm nhà e cũng bị ho, kêu khẹt khẹt và thở khó. E cho uống mật ong, đập dập hành tím bỏ đáy lồng thì nay đã khỏi. A Dũng có thể chỉ nơi bán thuốc đó ở Nha Trang cho ae biết với.

Prodk95

Anh ơj,chjm e củg bị ho lâu rồj mà k hết,a cho e địa chỉ chổ bán thuốc vs, e củg ở Nha Trang....

hanhdg

theo kinh nghiệm của em thì cho uống chè khô
đặc hoặc nước búp ổi là ok

hoplechuaem

bạn nào ở quy nhơn chỉ mình chỗ tiêm thuốc thú y với . hixhix. chim đang bị ho mà tìm mãi ko thấy. ai chỉ giúp với tks nhieu