Loại thuốc trị ho và tiêu chảy cho CM

chaomaogialai

Gửi bởi cmtegiac
có bác nào biết lọ thuốc này mà bác Đoán giới thiệu bán ở chỗ nào SG không ạ, chỉ gấp cho em với em đang có 1 chú chim bị ho
Anh em mô ở sài gòn biết chổ bán chai thuốc này xin cho cái địa chỉ để ae khác biết mà mua về dùng nhé. Mới phát hiện ở nhà có 1 em bị ho khụ khụ rồi, cần tìm thảo dược này gấp.
Thân.
Thuốc nảy mua ở 28C Mạc Đỉnh Chi, Q.1, TP.HCM
p/c: Mình đã thử thuốc này cho chú chim bi ho ở nhà, kết quả vẫn còn bị ho, ai có bài thuốc hay, xin chỉ giúp
thanks.

Tuanlainghi

anh doan ơi em có chú chim bị ho anh có th gửi hộ e lọ thuốt được không anh e ở hội an cảm ơn anh nh lắm đt:0903553113

vuthiyennhi

Cho uống mật ong với codatux mà chưa hết, chắc con ni bị nặng lắm rồi đây. Hix

Sửa lần cuối:

Chào Mào 36

chim của mình khi thoảng rất hiếm cũng thấy nó khẹc khẹc 1 hoặc 2 cái, những lúc nó ăn chuối hoặc uống nước xong là nó như vậy theo anh em là bình thường hay em nó cũng có hiện tượng ho vậy để mình còn biết cách chữa trị cho nó khỏi lun

quocthi

Sẵn bài thuốc trị ho của Dũng, mình cũng trình bày bài thuốc mà Anh em Bình Định đang xài khá hiệu quả. Bài này đầu tiên do cụ Tuansmb chỉ và đang phổ biến rộng rãi. Thuốc nhập từ Thái Lan manh thương hiệu Bayer, các bác ra tiệm thú y mà tìm. Cách dùng 3 giọt cho 1 cóng nước chim uống 2 ngày (nếu có mật ong thì 1 ngày phải thay nước), dùng càng sớm càng hiệu quả, trong thời gian này không tắm chim, không phơi nắng, không treo chỗ gió, tử áo lồng không kéo khóa. Mình dùng thấy khá tốt và chim không mất sức.

Baytril 0.5%

THÀNH PHẦN: 100 ml chứa Enrofloxacin 0,5 g

CÔNG DỤNG

Với phổ kháng khuẩn rộng, Baytril được dùng để điều trị các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp, tiêu hóa, da và khớp như thương hàn, E.coli, viêm phổi, viêm da, khớp và các nhiễm trùng kế phát trên heo con.

ceabe7cedf1e564c1530584336082e43_48419723.248x420imagesstoriesbaytril0.jpg
sao e ko có thể thấy được trai thuốc zậ a

quocthinh87

Có phải chai này ko các Bác???
[h=2][/h]
Baytril 0.5%
THÀNH PHẦN: 100 ml chứa

Enrofloxacin 0,5 g

CÔNG DỤNG

Với phổ kháng khuẩn rộng, Baytril được dùng để điều trị các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp, tiêu hóa, da và khớp như thương hàn, E.coli, viêm phổi, viêm da, khớp và các nhiễm trùng kế phát trên heo con

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG

* Heo con: cho uống 1 ml/2 kg thể trọng/ ngày, trong 2-3 ngày
* Trường hợp bệnh thương hàn (salmonellosis), suyễn heo (mycoplasmosis) nên tăng liều gấp đôi và cho uống liên tục trong 5 ngày

Lưu ý: Ngưng sử dụng sản phẩm 7 ngày trước khi giết thịt.

BẢO QUẢN: Để nơi khô, thoáng mát

ĐÓNG CHAI: 100 ml

kenny

có loại nào sử dụng hiệu quả không anh em. Mình có một em ở nhà bị ho nặng lắm đã cho uống thuốc Amoxypen, Gấu vàng, Sỉo ho trẻ em đủ cả rồi mà vẫn không hết.

hieư236

Có 1 bài thuốc khác là nếu bị ho cảm cúm thì các bác có thể đốt bồ kết lên xông.. sẽ khỏi rất nhanh

stingnhansam

REE: Thuốc Trị tiêu chảy vs ho kinh niên cho chào mào

Các Bạn Nào có chim chào mào bị tiêu chảy kinh niên và ho kinh niên liên lạc với mình qua email [email protected] . mình sẽ giới thiệu các bạn loại thuốc mà mình đã sử dụng thành công với 2 chú bị tiêu chảy kinh niên của mình, mặc dù đã áp dụng hết các cách trên mạng chửa nhưng khi ngưng bị lại.thời gian chửa trị chỉ mất 5 -7 ngày thôi.tại vì mới viết bài đầu không biết có đăng được ko nên viết ít có gì các bạn liên lạc lại mình

Sẵn bài thuốc trị ho của Dũng, mình cũng trình bày bài thuốc mà Anh em Bình Định đang xài khá hiệu quả. Bài này đầu tiên do cụ Tuansmb chỉ và đang phổ biến rộng rãi. Thuốc nhập từ Thái Lan manh thương hiệu Bayer, các bác ra tiệm thú y mà tìm. Cách dùng 3 giọt cho 1 cóng nước chim uống 2 ngày (nếu có mật ong thì 1 ngày phải thay nước), dùng càng sớm càng hiệu quả, trong thời gian này không tắm chim, không phơi nắng, không treo chỗ gió, tử áo lồng không kéo khóa. Mình dùng thấy khá tốt và chim không mất sức.

Baytril 0.5%

THÀNH PHẦN: 100 ml chứa Enrofloxacin 0,5 g

CÔNG DỤNG

Với phổ kháng khuẩn rộng, Baytril được dùng để điều trị các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp, tiêu hóa, da và khớp như thương hàn, E.coli, viêm phổi, viêm da, khớp và các nhiễm trùng kế phát trên heo con.

ceabe7cedf1e564c1530584336082e43_48419723.248x420imagesstoriesbaytril0.jpg
Chai thốc tên là BAYTRIL HẢ A?

ChimNon123

Chữa ho và tiêu chảy

Em toàn làm thế này là khỏi hẳn 2 cái bệnh vặt này:
-Ho:
+ Mấy giọt mật ong & băm nhỏ ít gừng, cho hết vào cóng nước thủy tinh dài chim uống ngày thay lần.
+ Giã hỗn hợp tỏi & hành tím để cả vỏ(1trong 2 loại này đều đc k cần thiết phải cả 2), 1 ít rải đều đáy, 1 ít để nóc.
-Tiêu chảy:
+ Bỏ hoàn toàn nước uống, cho ăn nửa quả dứa 1 ngày là đủ, gài thêm ít chuối tây vừa chín tới cho chim ăn cho đa dạng, bị tiêu chảy nên ăn cám nhẹ ít đạm thôi, cắt mồi tươi.

* Chim bác nào bị cứ thế mà quất cho em xác suất khỏi lên tới 90%.

CM365

Xin chào các ae!
Qua một thời gian cũng không dài lắm chữa chứng ho cho các chú CM cưng và cũng làm ho vài chú, mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm có được.
- CM ho như thế nào: Khi đang hót (nhất là lúc sáng sớm) mà chú ta ắc ….ắc….ắc cỡ 3 – 4 tiếng trở lên là chú ta đã bị ho. (dài dòng chỗ này vì có 1 số ae chưa biết CM ho ntn), khản tiếng, mất tiếng.
- Nguyên nhân: Do treo nơi có nhiều gió, ép nắng quá mức, cho tắm nơi có gió lạnh – để ngoài nắng quá gắt. … Túm lại là tránh cảm gió, cảm nắng.
- Triệu chứng: Nhẹ thì ho gió, ho khan, ho có đờm (he..he giống quảng cáo qué!), nặng thì ho kèm theo thở khò khè, chảy nước mũi (Sáng sớm nó ho, áp tai sát lồng nghe nó thở khò khè như con nít viêm phổi, hay rảy mỏ do chảy nước mũi). Khi bị nặng CM đã bị VIÊM PHỔI nên xác định mức độ nặng nhẹ ngay từ ban đầu rất quan trọng cho việc điều trị dứt điểm sau này. Nhiều ae trị không đúng cách nên có nhiều chú CM bị ho mãn tính (giang hồ hay gọi là thấm cốt) không cách nào hết được (hoặc có cách hết mà tui chưa được biết, ai biết chỉ dùm!).
- Cách điều trị: Cách điều trị thì các ae trên diễn đàn cũng đã chia sẻ nhiều rồi. Nếu nhẹ thì cho uống nước muối, mật ong, gừng, hành, tỏi …bla…..bla…..bla …..v…v…. Nhưng nếu chim bị viêm phổi thì phải dùng kháng sinh để trị, kháng sinh là mấy loại các pác cũng đã chia sẻ trong mấy bài trước, cho chim uống theo hướng dẫn từ 5-7 ngày, khi nào hết ho mới cho tắm nắng sớm nhẹ trở lại từ ít tới nhiều, và cho tắm nước sau 1 tuần khỏi bệnh.
Chúc các pác có con chim khỏe mạnh !

chauanthuan

Xin chào các bác, em mới muôi nên ko biết. Cho e hỏi có phải dấu hiệu của chào mào bị ho là lâu lâu nó khịt khịt khịt như mắc nghẹn phải ko ạ? Với lại em chim của mình hót như bị hụt hơi vậy. Mong các bác chia sẻ ạ.