mào đấu nhỏ con đâu phải cứ to con là chơi bền nhỏ con thì không có khả năng......

sonmobile102

rảnh rổi chia sẽ chút kinh nghiệm vốn có cùng ae về huấn luyện mào đấu
lúc trước khi mới bắt đầu đam mê vào chào mào ai bán mình cũng mua
không phân biệt dc trống hay mái cứ thế mua về chật nhà rồi ớn bán đổ bán tháo
bán rẻ như cho ,sau 1 thời gian có chút kinh nghiệm thì lại thích chim to con vì cứ nghe người khác nói
chim to con ra trường chơi mới bền và lấu được hihi cứ thế bắt đầu đi tuyển lựa những con thật to mào cao
lúc đó chỉ biết mua về nuôi chơi chứ không có đem ra trường thi thố như bây giờ
lúc nuôi thì để ở tiệm điện thoại tầm 5,6 con các ae tới mua hoặc sửa đt thấy thì cứ hỏi mua
bắt đầu từ đó chuyển sang đi tuyển những con bẩy đấu về sang lại cho mấy ae chơi cứ thế lâu dần thành ra đam mê luôn
có được ít kinh nghiệm bắt đầu tuyển lựa những con mặt gấu bộng hay nhưng tuyển những con ở nơi khác về thì bộng không hay bằng
chim vùng mình ,nên quyết định chơi chim mình không chơi chim vùng ngoài nữa chỉ nuôi chim đồng bò gốc hoặc chim khánh vĩnh
thuộc địa phận khánh hòa nhưng nghiệt thay những người thấy chim của mình đều chê chim nhỏ con quá ko chơi bền được
tự ái nổi dậy và quyết tâm chinh phục cho bằng được
cho tới hôm nay những con mình chuyển nhượng cho những ae đều có thành tích làm mình vui lây
1 con top 10 vĩnh thái
1 con top 10 ở vũng tàu
1 con giải nhì cuối năm
thầm mĩm cười đâu phải nhỏ con mà chơi ko hay chơi ko bền
chơi hay là cho tố chất con chim chơi bền hay không là do người chủ chăm sóc nó như thế nào
sau 5 năm nuôi mào đúc kết ra được 1 điều
chim chơi hay là do bản năng trời phú nó đã có
chim chơi bền chơi lâu là do người chủ chăm sóc nó ntn
chứ đâu phải cứ chim to con là chơi hay chơi bền, chút kinh nghiệm của e ae có kinh nghiệm lâu năm hơn
có những góp ý thêm cho ae học hỏi thêm hihi

hieu_mobile84

Bác này làm nghề giống mình nè.Mình cũng đang sửa dtdd và cũng đang nuôi 4 em chào mào treo đầy tiệm nè ;)

ngothanhnhan

Chính xác đó bác. Sáng nay em xem giải tuần ở cội gần nhà.... 3 bé vào tranh hạng thì 2 bé to đùng, 1 bé lớn hơn se sẻ tí ấy thế mà em bé chơi nhiệt quá 2 e lớn chịu k nổi đành xếp sau.

Keebin6789

nhỏ mà có võ bác ak =))
chúc bác thành công và không tự ái nữa :D

chimcuccu!!

chim thì k nhất thiết phải to hay nhỏ là do tố chất và cách nuôi của chủ chim thôi các bạn . đồng ý với quan điểm của bạn

quangphucmobile90

đồng ý với quan điểm đồng môn cùng nghề nè .chúc bác chinh phục được thêm nhiều thành tích nửa.
quan trọng tố chất và người nuôi thôi.xấu mà chơi hay thì củng ôm giải là chuyện bình thường.
P/s làm điện thoại ở nha trang hả bạn.

Chim Điên

Chung ý kiến hehee bác cũng giống tính em, tự ái và muốn chứng tỏ mình đúng, nhiều người chê mã trắng lên chơi không hay, nên em quyết đào tạo chim cưng của em thành khủng long luôn hahaa em muốn sự bình đẳng cho chào mào ^^!

Trước mình chơi họa mi để ý mấy con lì đòn toàn "tầm trung" tầm đại ít con nào ăn cờ...chào mào chắc cũng vậy...mới lại kích cỡ của con chim cũng do mắt người quy định...có con long mỏng, lông dầy khó phân biệt, thường mình nhìn đôi chân, độ to và chiều dài...để đánh giá và cảm nhận

noucamp98960

Theo thực tế, theo tỉ lệ phần trăm thui bac, chim thì con hay con dở nhưng cùng vùng,cung chất thì tỉ lệ chim to, trung chim, chim to con dài đòn khả năng đạt giải cao hơn rất nhiều so với những e nhỏ con.

sonmobile102

bác quê VĨNH THÁI ah?

Bác này làm nghề giống mình nè.Mình cũng đang sửa dtdd và cũng đang nuôi 4 em chào mào treo đầy tiệm nè ;)

đồng ý với quan điểm đồng môn cùng nghề nè .chúc bác chinh phục được thêm nhiều thành tích nửa.
quan trọng tố chất và người nuôi thôi.xấu mà chơi hay thì củng ôm giải là chuyện bình thường.
P/s làm điện thoại ở nha trang hả bạn.
uk mình làm đt ở nha trang