Mình xin hỏi vể cách đấu của chim.

dinhlunun

Lúc trưa em cho thông lồng với một em một năm lồng.nó vẫn cứ vậy.nhưng nó sang lồng con kia luôn,lè lưỡi vậy mà con kia nhảy tót lên nóc lồng.em cười rũ cả người.ham chim quá,suốt ngày cứ xấn lây nó đâm ra nóng ruột.Em biết cái này cần thời gian,nhưng có đại ca nào có cách hay làm em nó nhanh ngẩng cao cái đầu đc ko ah.

dinhlunun

Múa cầu. có 3 tình trạng múa cầu rủ đuôi và cánh
1 : chim yếu lửa thường kê vào xảy ra tình trạng múa cầu
2 : múa cầu theo kiểu thèm mái . dụ mái
3 : Chim thật căng . khi múa cầu xong bừng lên chéc rất nhìu . có 3 tình trạng múa cầu trền anh em nào còn ý tưởng khác post lên cho chủ thớt biết thêm nhé !
Con em chắc tình trạng 1 bác ah

hamy

mình mới chơi nhưng cũng mạo muội góp ý!theo mình tìm hiểu thì đó là nó khẳng định bản lỉnh của nó!nó là kẻ thắng và con mái là của nó!đó là kinh nghiệm của những ng chơi lâu năm!em góp ý mong các bác chém nhẹ thôi nha

dinhlunun

mình mới chơi nhưng cũng mạo muội góp ý!theo mình tìm hiểu thì đó là nó khẳng định bản lỉnh của nó!nó là kẻ thắng và con mái là của nó!đó là kinh nghiệm của những ng chơi lâu năm!em góp ý mong các bác chém nhẹ thôi nha
Mình cũng đã từng nghĩ vậy.nhưng lúc kè lồng xung quanh ko có con mái nào bạn ah.mình cứ thắc mắc vậy.
Hôm nay mình đưa đi giàn lần hai.treo xa 8-10m,nó hót kinh lắm,nhưng lúc về nha mình treo lên chỗ thoáng thì vẫn tiếp tục hót khoang 15' thì mình cho sang lồng tắm,nó ko chịu sang,để vậy một lúc thì xuống lửa rồi hót chuyện.ko biết mình có sai ji ko.các lão làng chi bảo giúp.

thucgttn

thế còn đứng một mình mà múa thì sao các bác , con của e cũng hay múa và múa từ cầu phụ > cầu chính và ngược lại.

whynot

Mình cũng đã từng nghĩ vậy.nhưng lúc kè lồng xung quanh ko có con mái nào bạn ah.mình cứ thắc mắc vậy.
Hôm nay mình đưa đi giàn lần hai.treo xa 8-10m,nó hót kinh lắm,nhưng lúc về nha mình treo lên chỗ thoáng thì vẫn tiếp tục hót khoang 15' thì mình cho sang lồng tắm,nó ko chịu sang,để vậy một lúc thì xuống lửa rồi hót chuyện.ko biết mình có sai ji ko.các lão làng chi bảo giúp.
mi lại chém:)),dám thông lồng với con tau không,mai làm vài mỏ cho vui:))

newthang

Nghe bác tả như vậy thì con chim nhà em nó cũng như vậy. Kè sát hai lồng vào con bổi nhà em nó cũng vậy. Em nghĩ nó sẽ không sao đâu, khi căng lửa nó sẽ múa cho bác xem. Có người nuôi chào mào mà chư bao giờ được xem nó múa đâu.