Mấy bác có nên để lại nuôi không ạ

chipxinh

Tình hình e có 2 con chào mào, 1 bổi bên phải 1 Huế 2 năm lồng bên trái mấy bác cho e hỏi có nên để lại nuôi con Huế không.Thân
http://youtu.be/rFdakqKgDa4
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/rFdakqKgDa4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

tenchiday

chim gì mà hiền quá, bán đi đừng nuôi lm gì bác nhé. có bán thì báo em tiếng, hehe

chipxinh

chim gì mà hiền quá, bán đi đừng nuôi lm gì bác nhé. có bán thì báo em tiếng, hehe
Hihi em bên trái thì 1 bên cánh bị hơi xệ tý.Lúc 1h30 em nó nghe 1 con chim ơ đâu hót tung lồng rớt 2 lông cánh bạn có mua nửa không hihi

thai

ra cội mà chỉ thế này thì nên bán đi tuyển vài em khác đi bác . thân

chipxinh

E huế được hơn 2 mùa.mới về với e dc 2 tháng rồi mà nhìn chán quá. còn e kia là bổi 4 tháng lồng.

chipxinh

e ke thêm giọng của con 4 QN 4 tháng lồng mấy bán đánh giá giúp e vùng nào Quảng Nam ạ

Sửa lần cuối:

noucamp98960

Hôm bữa hình như có bác nào tuyển dùm bạn 1 e bổi Kontum nhìn đẹp lắm phải ko. Tình hình e nó ra sao rùi bạn.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chim này nuôi kiểng cho vui củng được bạn ah. Nếu thích chơi trường thì phải đầu tư công sức tiền của chút nữa bạn ah. Mà phải đúng chổ nữa.

tranhathi

Bác đừng nãn cứ nuôi đi em nó tỉnh chim thì tự nhiên nó chơi thôi mà.... Theo mình em này sợ tiếng động ( tiếng xe máy) bạn xem có đúng không nha? Bạn thử đem em đó đến nhà bạn nào yên tỉnh có tí vườn kẹp chim thử xem..............

chipxinh

Chim này nuôi kiểng cho vui củng được bạn ah. Nếu thích chơi trường thì phải đầu tư công sức tiền của chút nữa bạn ah. Mà phải đúng chổ nữa.
Hi cám ơn bác tại e cũng mới bập bẹ chơi thôi nên cũng còn kém lắm về kinh nghiệm lẫn vật chất, 2 con đó với 2 cái lồng hơn 6 củ của e thôi ạ.hihi lương e làm cũng thấp mà phải nuôi 1 vợ 2 con nhỏ nửa hihi.Với chủ yếu e nuôi cho đở streest bác ạ hihi

chipxinh

Bác đừng nãn cứ nuôi đi em nó tỉnh chim thì tự nhiên nó chơi thôi mà.... Theo mình em này sợ tiếng động ( tiếng xe máy) bạn xem có đúng không nha? Bạn thử đem em đó đến nhà bạn nào yên tỉnh có tí vườn kẹp chim thử xem..............
Vâng đúng thế e nó sợ xe cộ qua lại để e thử theo bác xem sao.Thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Hi cám ơn bác tại e cũng mới bập bẹ chơi thôi nên cũng còn kém lắm về kinh nghiệm lẫn vật chất, 2 con đó với 2 cái lồng hơn 6 củ của e thôi ạ.hihi lương e làm cũng thấp mà phải nuôi 1 vợ 2 con nhỏ nửa hihi.Với chủ yếu e nuôi cho đở streest bác ạ hihi

Giá đó ít nhất cũng có được một chú bổi hay chơi rồi đấy bạn.

chipxinh

Thế á e toàn thấy mấy anh bán chim ở mục mua bán giá mắc quá e không mua nổi.với e ở xa nửa nên thôi ạ.Mà anh coi hộ e con QN 4 tháng lồng của e gốc ở đâu Quảng Nam được không anh?thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Thế á e toàn thấy mấy anh bán chim ở mục mua bán giá mắc quá e không mua nổi.với e ở xa nửa nên thôi ạ.Mà anh coi hộ e con QN 4 tháng lồng của e gốc ở đâu Quảng Nam được không anh?thân

Bạn ở đâu mà xa, chim thì phải nghe giọng, bạn quay clip nó sổ giọng rồi post lên cho anh em nhận xét thử xem sao nha.

chipxinh

Bạn ở đâu mà xa, chim thì phải nghe giọng, bạn quay clip nó sổ giọng rồi post lên cho anh em nhận xét thử xem sao nha.
Hơ hơ e xin lổi bác quay lại trang 1 kéo xuống dưới ạ.E ở Bình Phước 1 huyện nghèo của Bình phước ạ.hihihi

tranhathi

Em Quảng của bác giọng hay vậy, truy tìm gốc gác làm gì cho mệt.............. hihihihihihihihhiiiiiiiiiiiiiii