Mồi ngũ đoản Tây Trà - Quảng Ngãi

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Thật tiếc các bác ạ, chiến công đầu tiên của em mồi Tây Trà này đã về lại với thiên nhiên - vừa rình quay cái clip xong, đang trùm cái áo lồng lại thì em nó... vù lên ngọn cây.

TVC

Lâu quá, cập nhật lại topic để khỏi bị lãng quên :). Em mồi Tây Trà đang thay lông vẫn giữ lửa đều đặn.

Ngày 19/10/2014: xong khoảng 80% lông - lửa củi vẫn ok.

Hôm nay, 1/11/2014: xong khoảng 90% lông, vẫn chơi đều đều. Hiện còn cái mào chưa xong.

Chừng này đi cafe dợt được chưa các bác?

CMQN

Cfê thì cỡ này làm ta fê nhưng đừng fê wa về ủê oải,ê mình rớt lông mới thay thì nguy,chimm sẽ chơi linh xình ko đc căng.

TVC

Cfê thì cỡ này làm ta fê nhưng đừng fê wa về ủê oải,ê mình rớt lông mới thay thì nguy,chimm sẽ chơi linh xình ko đc căng.
Cảm ơn bác góp ý - để em nó xong lông hẵng đi. Tại thấy nó cũng máu me quá nên chủ cũng máu theo... :)
Con nay goc tay tra nhung thuoc vung nao do bac

Jong con nay thuộc xã trà xinh rồi

Con này do thằng em làm Công an trên đó bẫy chơi 1 thời gian rồi để lại cho mình, mình cũng ko biết thuộc xã nào của Tây Trà.

TVC

chim rất có tố chất

Cảm ơn bác, chú mồi này mình cho giải nghệ được hơn 2 tháng nay rồi. Do có 2 mồi nên đem 1 chú về Đà Nẵng để đi cafe, thay lông gần xong, còn cái mào nữa.

Kè chim vẫn chơi, vẫn ché nhưng chưa có lực lắm.....

phamkhang

mới cho e nó qua lồng tròn hả a. để lồng kia đẹp mà.thấy có con chim thả .cho chim xung hả a?

TVC

nuôi con lên thả k đi hả a.có cái avi nhìn thích quá hehe

Uh chim con nuôi thả ko đi. Con mồi sát bổi của anh ở cơ quan hôm rồi quên đóng cửa nó bay ra rồi đứng trên lồng luôn chứ ko đi, hú hồn... :).
Cái avi anh làm để nhốt bổi - bẫy xong về anh thả vô khoảng 1-2 tháng cho tĩnh chim và quen môi trường mới, quen người trước khi bắt ra lồng nuôi. Làm vậy chim đỡ bị xuống sức hoặc tróc đầu do tung và ít bị tật lỗi.

TVC

Nó đứng trên đỉnh lồng hót rất dữ, nghe lạ lạ anh vào phòng xem thì mới biết nó đã ra ngoài nhưng ko đi (con mồi này ngoài thời gian đi bẫy anh thường treo bên trong cửa sổ phòng làm việc của anh). Thế là anh lại đóng cửa sổ và bắt nó bỏ vô lồng lại... :).
Có 1 lần anh thay nước quên đóng cửa, đi cả buổi về thấy nó vẫn ở trong lồng ko ra ngoài... chắc nó thích ở trong lồng hơn :p.
Một đặc điểm là nó chỉ dạn với anh thôi, thấy anh nó mừng, người khác đến gần là nó tung.