May mắn (duyên)

keen_cola

chẳng biết thế nào,dạo ni tình hình tiền bạc nghèo khổ quá chừng.ngày trước đi tuyển chim thì toàn mất tiền mà chim chẳng ra sao hết,ít chú đc ưng ý,thế mà dạo ni có duyên hay sao đi chơi toàn gặp may không ak

Hôm qua chạy đi mua cám chim thì ghé vào xem mấy em má trắng xem có em nào tướng tá đẹp xíu,tính rước em về chơi,thấy lồng tập thể có khoảng 50 chú chim.ngồi xíu thấy có chú chim hổ báo cáo chồn quá.chim nào bay lại đều cắn đánh đuổi đi hết,đứng 1 mình 1 cầu,thấy hay quá ới ông chủ lấy luôn.mà mấy lần mới lấy đc.do không có bình sịt nước nên chẳng biết chú chim nào hết,may là sau bắt vẫn trúng,bắt ra thấy to xác,mào cao_OK luôn,chim giá 80k 1 chú,thấy cũng rẻ thôi thì làm em nữa cho có bạn có bè cho vui cửa vui nhà,thấy có chú đang lên vài cộng má đỏ cũng tướng ta to.dàn đòn,mào cao.thôi thì chơi luôn,ông chủ bắt ra,ổng kêu chẳng lẽ giờ anh không bán cho em nữa,mình bất ngờ quá chẳng biết tại sao,cuối thì ra nhìn lại chú chim thấy trên đầu có 3-4 lốm đốm bông,hoho.trúng số luôn 160k có 2 em chất.do quán đó không có cám chim ba vì nên chạy qua quán khác mua,thấy má trắng mới về,ôi ghền quá ghé lại xem tí cho vui,thấy có em má trắng to đùng,tiện đưa về nhà luôn,về nhà đúng là may,chim ni sổ khá là hay,má trắn đi giọng rất tuyệt....( mọt ngày hoàn hảo)
Hôm nay ông anh rủ lên kon tum chơi,2 AE cũng niềm đam mê Cm,thế là chơi thì ít mà đi tìm chim thì nhiều,cũng không biết đường lắm,đi đường chính thì chẳng thấy có tiệm chim nào (đường Phan Đình Phùng) buồn quá thế là quẹo vào 1 cái đường nhỏ (cũng chẳng nhớ đường nào nữa) thấy có tiệm bán lồng,đi tim chim mà thấy ghế luôn.vào thì quả thật là đúng bán lồng,cả nhà có % con Cm.ngồi xem chim thì nghe có tiếng sổ bọng đôi ( ôi tuyệt quá).nhìn lại thấy to xác,tướng cũng đẹp,mang ra ngoài cây xem có sổ tiếp không thì em nó điếc luôn không sổ câu nào.quay sang hỏi ông chủ quán chim bao nhiêu vậy,ổng kêu con đó mới lấy về nên lấy 5 xị (trúng số rồi,trả giá thì cuối là 4 xị,vì mình biết chim sổ giọng đôi rồi,kệp chim khác thì cũng nhấp nhấp cánh.ak chú này về tới nhà mình thì sổ vô đối,rất siêng sổ và giọng rất hay,bt 7 âm,thỉnh thoảng bọng đôi),thế là không suy nghĩ rước luôn,thôi thì mua 1 con cố làm con nữa,thấy có chú mào cao,phải nói là mình chưa bao giờ thấy chú chim nào mà đỉnh mà cao như thế,cũng sổ ( nhưng hơi ít) nhấp cánh,hỏi giá và kết luộn là 3 xị (2 chú 7 xị,tuyệt vời,quá mừng luôn).tiện thì ông anh mình cũng làm đc 3 em.1 mào lân cao nghều đã sổ,1 bổi sổ đấu cánh,1 mào lân bị ngoái nhưng có thể nói nó có cái giọng không thể tuyệt vời hơn (nói thêm em ngoái thì chim theo mình quan sát chim mới bị ngoái.bị khá nhẹ.chim đẹp lân yếm đẹp,sổ 6 âm,nhưng có thể đi đc 5 loại sổ,loại này rất hiếm,đấu cánh,siêng hót,sàn cầu khá hay,ông anh ghiền quá rước về hi vọng đưa vào avi chữa đc)
Với mình đó là duyên,hi vọng tất cả các em nó sẽ thành tài
hiện mình không có cái điện thoại nào chụp hình đc ( đang khó khăn,mình tiễn đi ui) hẹn AE ngày nào sẽ có hình+clip
Muốn chia sẽ cung AE về may mắn của mình.đừng ném đá tội nghiệp em
Thân : Thành Gia Lai

Pleikupho

Ken share vài dc mua chim ở gia lai đi. Mình biết ít chỗ wa. Buồn buồn đi dạo coi chim đó mà

ChaoMao_NA

Bác này hên quá nhỉ. mình đi tìm bổi mà tìm kho ra bác ơi. chúc mừng bác

cmtegiac

bác này ăn ở hiền lành nên luôn gặp may mắn nè. Chúc mừng bác nhé

Pleikupho

từ mùa má trắng năm trc tới h tìm đúng dc 1 con. ken hên đấy, chia sẽ vài địa chỉ chim cò gia lai nha Ken, để buồn buồn t đi dạo coi chim với thằng ku em ở nhà

thangqn

chim đẹp giá bèo,chắc bác có duyên với mấy e đó rồi,chúc mừng bác

minhgas

Chào mào cùi bắp
cụ này phải nói là quá hến nhỉ buồn ngủ gặp chiếu manh hi hi chúc mừng đã sở hữu những em bổi đẹp :D và có duyên

chaomao^^py

Moderator
Chúc mừng bạn nhé ! Chẳng bù cho mình , Bắt 3 em má trắng 750k về xảy 1 em , trúng gió 1 em , còn 1 em @@

thaidn

quá hên đi chứ. nhiều vậy sao không share bớt cho anh em mới chới đi

Pleikupho

bác Ken sao ko vào nhỉ? cho vài địa chỉ mua chim đi. hôm nay trời ko mưa và đang rảnh đây