May mắn (duyên)

Pleikupho

nếu giá rẻ mình gởi con nhé Pleikupho
e mới tuyển dc 1 con má trắng, phải nói là 1 năm rồi mới thích dc 1 con.hehe. con này e ko chuyển dc. nếu có e sẽ tuyển thêm rồi post lên cho ae xem, thích con nào bắt con đó, nhưng chim e bắt ko rẻ như bác ken nhé ^^. ae ko bắt e nuôi hết chẳng sao cả, vì e tuyển chim cho ae lúc nào cũng tâm huyết như tuyển chim cho e chơi vậy

thaidn

e mới tuyển dc 1 con má trắng, phải nói là 1 năm rồi mới thích dc 1 con.hehe. con này e ko chuyển dc. nếu có e sẽ tuyển thêm rồi post lên cho ae xem, thích con nào bắt con đó, nhưng chim e bắt ko rẻ như bác ken nhé ^^. ae ko bắt e nuôi hết chẳng sao cả, vì e tuyển chim cho ae lúc nào cũng tâm huyết như tuyển chim cho e chơi vậy
chắc chắn rồi. vào inbox nhé

stada

rất giống, cả về ngoại hình và giọng.hihi
dạo này chú chào mào bị tước đuôi của chú Thông đã đỡ chưa. Mình tắm thường xuyên ngày 1,2 lần tùy em nó thấy cũng khá hơn được chút thôi T ơi :(

Pleikupho

dạo này chú chào mào bị tước đuôi của chú Thông đã đỡ chưa. Mình tắm thường xuyên ngày 1,2 lần tùy em nó thấy cũng khá hơn được chút thôi T ơi :(
con đó e thả avary rồi a. đang rớt lông, thấy rất khả thi nhé ^^

thai

chim chỗ bác rẻ quá nhỷ !! má trắng có 80k !! hjx chỗ em 130k rùi mà toàn chim xấu ơi là xấu !!

gravita82h3

ủa...... bác lên Kon Tum mua tiệm nào mà chỉ bán lồng ko bán chim vậy...... e nhớ ở Kon Tum hầu như tiệm nào đã có lồng là có chim mà bác....

keen_cola

Chúc mừng bạn nhé ! Chẳng bù cho mình , Bắt 3 em má trắng 750k về xảy 1 em , trúng gió 1 em , còn 1 em @@
dại đi tuyển chim cũng do may thôi anh ạ.cũng là vô tình được thôi,dạo ni chim cò có chút chất cũng khó khăn lắm,may thì đc,chứ trước đây cũng ra đi nhiều em chẳng ra gì rồi

keen_cola

chim gialai như thế nào nhỉ ? có giống đăklăk không ta ? cũng gần nhau mà.
chim gl chơi thì mình cũng thuộc dạn em bé mới biết đi thôi.không dám biết là hay thế nào nhưng theo em thì dáng nhỏ,lanh chim,chịu khó đi cách,giọng chéc tốt,bọng không dại nhưng luyến láy tốt....

keen_cola

ủa...... bác lên Kon Tum mua tiệm nào mà chỉ bán lồng ko bán chim vậy...... e nhớ ở Kon Tum hầu như tiệm nào đã có lồng là có chim mà bác....
dạ cũng không nhớ nữa bác nhưng mình mua thì có 1 ông già bán chim,hôm nay mình mới lên tuyển thêm 4 em nữa thì chỗ 1 ông anh chơi chim khá có tiếng ở kontum,khá nhiều chim ( đỉnh điểm khaorng 100 loongg ) và giá cả thì rất ok

gravita82h3

ông anh đó tên gì anh nhớ ko :D hay nêu sơ qua đặc điểm tiệm chim e nghe thử :D lần sau lên alo anh em gặp thử anh

keen_cola

ông anh đó tên gì anh nhớ ko :D hay nêu sơ qua đặc điểm tiệm chim e nghe thử :D lần sau lên alo anh em gặp thử anh
bác cho mình sđt đi vì mình định cuối tuần lại lên tuyển típ.mình không nhớ nữa cũng chẳng hỏi tên làm gì

giangnam

chúc mừng bác!e cũng gặp duyên như bác. 2 ngày trc e đi làm ở lâm đồng trên đường về thấy 1ng đồng bào mới bẫy về có 1e trog ống nứa ghé lai xem thấy đc mỗi cái mắt vs mỏ sút lun ai ngờ về nhà đc thêm mào lân họng bò. tốn 70k mà ăn đứt hơn chuc con 170k mà em tuyển. báo cáo các bác là e mới nhập môn thui:eek: