MS05 | Bổi già tham dự VCK | Chủ nhân Chào Mào Bổi

Bạn có bình chọn cho chú chim này đoạt giải chú chim xuất sắc nhất?

• Số thành viên bình chọn
    48
  • Poll closed .

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Thí sinh tham dự là con chim ở lồng chạm, vị trí chính giữa.

Con này bị ngứa toàn thân rồi. Chuyển cho mình chữa cho Chiêu ơi :p.
Híc! Mong ước của các nghệ nhân chơi chim. Vote cho chú MS05 1 phiếu.
Thân! tuancdnnt.

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Cám ơn Thái đã tìm về nguồn gốc chú bổi MS05. Thì ra chú này ở Bà Rịa, giáp ranh tỉnh Đồng Nai. Có thể nó là chim Kim Long, hay Bảo Bình, Phương Lâm không?. Nhờ AE nào đã chơi dòng chim này xem chính xác em nó thuộc vùng nào.

Chắc em này còn lâu mới có số 7 trong MS05 phải hem Thái, Thân.

Chim Phương lâm (thuộc Định Quán thì không phải rồi vì chim vùng nay ra tông không nhanh vậy, ít luyến láy, độ thanh vừa phải, có độ tròn tiếng hơn) & chim vùng Bảo Bình thì Đanh Gắt nhưng tông vẫn không nhanh như con của Bác.

Con chim này của Bác chất âm rất giống chim vùng đồi rìu 2 (Ngã 3 Thái lan) ở độ nhanh, độ thanh và luyến láy và có độ gắt đanh của chim vùng Bảo Bình cũng như cách ra tông.

AE nào biết chính xác vùng nào cho chủ thớt thêm ý kiến nhé,
Chúc mừng Bác có 1 chú chim quá xuất sắc.

p/s: chú MS05 đã có duyên về với Bác, hy vọng em nó phát huy hết bản lĩnh để có mặt trong phòng VIP.

Thân

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Cám ơn Thái. Vậy em này là chim Đồi rìu, gần Ngã 3 Thái Lan.

Chúc Bác Thái ngày càng có nhiều giải cao với chiến binh 075. Cũng lần đầu mình thấy 075 chơi hay quá. vòng ngoài ché dày, vào trong vẫn còn lực tốt.

chào mào bổi. Thân

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Cám ơn Thái. Vậy em này là chim Đồi rìu, gần Ngã 3 Thái Lan.

Chúc Bác Thái ngày càng có nhiều giải cao với chiến binh 075. Cũng lần đầu mình thấy 075 chơi hay quá. vòng ngoài ché dày, vào trong vẫn còn lực tốt.

chào mào bổi. Thân

Về chú MS05 theo mình khả năng là chim vùng Láng Lớn-Kim Long là rất cao. (vùng này cách Bảo Bình Khoảng 25 km và cách Đồi Rìu khoảng 15km)

Nghe danh Bác Chiêu đã lâu, hôm về NT gặp mà chưa giao lưu nhiều được, hẹn Bác một ngày ko xa nhé, hihi

Thân

duongchulam

con bổi già này em nghĩ chính xác nhất là chim hách dịch hơn là chim láng lớn! nói chung là cũng gần chỉ cách nhau có 8km ah nhưng giọng chim đi khác nhau lắm chim láng lớn nói chung là đi giọng nhanh nhưng hơi nhão ít con nào trong treo lắm nhưng vẫn có nhá và âm đầu tiên của nó hầu như là tiếng wet còn chim hách dịch thì âm đầu của nó đi là chét, âm khá gắt! tại vì từng theo đuổi 1 em bổi trời rất là hay phải nói từ trước tới giờ (theo bẩy gần 3 năm rồi mấy bác) chưa thấy em trời nào hay như vậy em nó ở đập đá đen đó bác nào gần khu này thì biết cặp chim này ak. đến nay vẫn chưa thu phục em nó (không biết gần đây có cao nhân nào không) nên em nhớ rất kỹ giọng sổ của nó bảo đảm 70-90% là giống em bổi già này.
1 chút kinh nghiệm từng đánh chim tại vùng này nên anh em thông cảm bỏ qua cho em nhé chắc chắn là em nó không phải đồi rìu.
p/s: àh vùng chim kim long nói chung hình như nó có gen chơi cánh các bác ạh!!!

cmtegiac

con bổi già này em nghĩ chính xác nhất là chim hách dịch hơn là chim láng lớn! nói chung là cũng gần chỉ cách nhau có 8km ah nhưng giọng chim đi khác nhau lắm chim láng lớn nói chung là đi giọng nhanh nhưng hơi nhão ít con nào trong treo lắm nhưng vẫn có nhá và âm đầu tiên của nó hầu như là tiếng wet còn chim hách dịch thì âm đầu của nó đi là chét, âm khá gắt! tại vì từng theo đuổi 1 em bổi trời rất là hay phải nói từ trước tới giờ (theo bẩy gần 3 năm rồi mấy bác) chưa thấy em trời nào hay như vậy em nó ở đập đá đen đó bác nào gần khu này thì biết cặp chim này ak. đến nay vẫn chưa thu phục em nó (không biết gần đây có cao nhân nào không) nên em nhớ rất kỹ giọng sổ của nó bảo đảm 70-90% là giống em bổi già này.
1 chút kinh nghiệm từng đánh chim tại vùng này nên anh em thông cảm bỏ qua cho em nhé chắc chắn là em nó không phải đồi rìu.
p/s: àh vùng chim kim long nói chung hình như nó có gen chơi cánh các bác ạh!!!

Về chú MS05 theo mình khả năng là chim vùng Láng Lớn-Kim Long là rất cao. (vùng này cách Bảo Bình Khoảng 25 km và cách Đồi Rìu khoảng 15km)

Nghe danh Bác Chiêu đã lâu, hôm về NT gặp mà chưa giao lưu nhiều được, hẹn Bác một ngày ko xa nhé, hihi

Thân
2 cao thủ về giọng vùng chim Long Khánh đã nhận xét thế thì bác Chiêu yên tâm về nguồn gốc của em nó rồi. Phải nói em nó chắc là kiệt xuất của vùng Long Khánh

Pleikupho

Chim wa hay. Đúng Là Cm đẹp nhất khi nó thể hiện hết Cái Khả năng đặc biệt của 1 con chim Cm hay

shopthuhavd

Chim căng cứng Pác Leo ơi, chơi như cái máy, ha ha :D Chúc mừng Pác mau lấy giải nhất nhé he he :D