Nhà xưa mới dựng

Chéc

Với ước muốn tạo sân chơi cho anh em đam mê chào mào m đã gầy dựng tạo được một chổ dợt chim.Toàn bộ đã xong xuôi nhưng vẫn chưa đi vào hoạt động được. Tuy nhiên chủ nhật hàng tuần vẫn cố gắng kêu gọi anh em tới uống trà ngắm chim.
Hôm nay mình up ảnh lên đây, trước là để anh em biết sau là anh em góp ý thêm cho m để hoàn thiện nốt một quán cà phê.
Hiện tại quán mình vẫn chưa mua được bàn ghế, chưa đặt tên quán, anh em có thể thì giúp m luôn cái...đang cần 1 cái tên+ bàn ghế.
view
[/URL] [/IMG]

chaomaoninhhoa

Woh, không gian đẹp quá anh Nam, như vậy là có nhiều thời gian cho niềm đam mê rồi. Chúc anh sớm hoàn thành và thành công. Có dịp ghé anh giao lưu liền,
Thân

chaugiathuan1

Wow, ko gian đẹp quá anh ơi..... , ước chi có cơ hội đến chơi với quán ;)
Chúc quán làm ăn phát đạt, chúc cho phong trào chơi Chào Mào ngày càng phát triển.
ah, mới nghỉ ra cái tên, a đặt tên cho quá là " Cội " đi ạh, 1 từ thôi, nói lên tất cả

thai

ui Cội đẹp quá , em thích cây kiễng thứ 2 quá , hình như cây sung đúng ko bác

yeuchim92

anh đúng là nghệ sĩ đam mê chim, chúc công trình của anh mau thành công để có chỗ cho anh em dợt

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Nhìn rất cổ xưa, khi hoàn thiện chắt chắn sẽ lý tưởng để dợt chim, hy vọng sẽ sớm đặt chân đến nơi này.

Chúc phát triển!

chaomao^^py

Moderator
Cảm giác rất thoáng , có ít bóng râm che về chiều nữa thì hết ý , chúc quán thành công !

Mickeycm.batoqn

Đẹp quá Anh Nam ơi.nói Hoài Mà chưa ghé Anh dc.chúc Anh mau hoàn Thiện tên và kt quán nha Anh.đặt tên 1 chử như bạn gì góp ý củng hay đó Anh.
Cội
Mộc
Du( du trong du mục)

xuantan579

Tên quán : Chim Xưa, Ý nghĩa : Quán phong cảnh cổ xưa, chào mào đã được chơi từ xưa. chúc quán làm ăn phát đạt

Chéc

Tên quán : Chim Xưa, Ý nghĩa : Quán phong cảnh cổ xưa, chào mào đã được chơi từ xưa. chúc quán làm ăn phát đạt
mình cũng có y tưởng khá giống bạn nhưng nếu đặt thì mình chỉ đặt là "Xưa" không thôi;)
Cám ơn lời đóng góp chân thành từ bạn.

hailua198

chỉ có thể là niềm đam mê. Góp ý cùng bác về tên quán. Cafe chim - MỘC QUÁN.

boygl88

chúc mừng bác, chúc quán bác đông khách là chỗ vui chơi cho các anh em đam mê chim gặp gỡ

saosau

Quán phong cách đẹp quá, chúc mừng bác thỏa mãn với niềm đam mê.
Bác đặt tên luôn cái nick "Chéc" luôn cho mau.....he he.

xuantan579

Mình cũng có ý định làm quán cafe kiểu như bạn, nhưng không gian rộng hơn. Bạn làm xong như vậy hết nhiều ko? mình đang tham khảo. Góp ý thêm quán của bạn cần thêm ít nhất 2 cây sanh lớn phủ bóng mát xuống sân, vừa đẹp vừa mát.

Chéc

Mình cũng có ý định làm quán cafe kiểu như bạn, nhưng không gian rộng hơn. Bạn làm xong như vậy hết nhiều ko? mình đang tham khảo. Góp ý thêm quán của bạn cần thêm ít nhất 2 cây sanh lớn phủ bóng mát xuống sân, vừa đẹp vừa mát.
cám ơn nhé! m làm xong xuôi hết gần 100tr( tất cả chi phi và tiền mua xác nhà) hiện tại đang còn dư 1 xác nhà như vậy nữa nè..;)

xuantan579

cám ơn nhé! m làm xong xuôi hết gần 100tr( tất cả chi phi và tiền mua xác nhà) hiện tại đang còn dư 1 xác nhà như vậy nữa nè..;)
Thì ra mua xác nhà cũ rồi gỡ ra dựng lại. Mình tưởng làm mới chứ, tốn kém hỷ. Tìm mua được nhà cũ như vậy đâu có dể, toàn nhà từ đường. Có dịp ghé đến quán bạn chơi, mình ở Kh. Hòa.

cm_long khánh

Wow quang cảnh thật đẹp và bình dị,rất rộng rãi và thoáng,kết hợp với ngôi nhà gỗ mộc mạc mang nét cổ kính và được tô điểm thêm bằng dàn bomsai quả thật rất lý tưởng cho một điểm dợt chim.Nếu là mình thì sẽ không dùng ghế mà làm một dãy bàn vuông hoặc chử nhật (loại bàn lùn) ngồi trên thảm hoặc chiếu manh cùng với bình trà nóng,cafe......thì càng hợp với ngôi nhà gỗ này hơn.
Chúc công trình của bạn mau chóng thành công và luôn luôn thật sơm tụ.
Thân.