Niềm vui nho nhỏ :P chia sẻ cùng AE có chung niềm đam mê !

pdhieu99

mình thường thấy ghép trống + mái đều thuần thì dễ bắt đôi hơn. nhưng bạn chỉ có mái thuần còn trống bổi 70k (như bạn nói ^^) mà cũng thành công. chúc mừng :)

hantrunghieu

Bài viết rất tâm huyết. Chúc a sẽ lai tạo và bảo tồn được nhiều giòng chim quý hiếm hơn nữa

toananh

mình thường thấy ghép trống + mái đều thuần thì dễ bắt đôi hơn. nhưng bạn chỉ có mái thuần còn trống bổi 70k (như bạn nói ^^) mà cũng thành công. chúc mừng :)
Hôm mình thử ghép cặp thì hai trống và mái đều chung một ổ nên không bắt cặp. Chắc là do chúng có cùng huyết thống :p Quan trọng là lúc bắt cặp ban đầu thôi chứ E thấy lứa thứ 2 không có đầy đủ sâu và hoa quả mà nó vẫn đẻ như thường. Mấy hôm sau E mới bắt đầu cho thêm sâu và hoa quả vào đấy chứ :p Nhưng thực ra nhiều khi đi làm Vợ cũng hộ chăn chim nhiều hihi. Thời gian đầu mới lấy vợ, cợ hay càu nhàu suốt ngày chim cò, nhưng về sau biết đấy là niềm đam mê của mình nên Vk cũng thông cảm và chia sẻ phần nào :p

toananh

Bài viết rất tâm huyết. Chúc a sẽ lai tạo và bảo tồn được nhiều giòng chim quý hiếm hơn nữa
Đã có thành công bước đầu nhưng nói thực ra thì chim ngoài bắc này chỉ đẹp chứ không được hay cho lắm bác ạ :( Ít khi tìm được những con chim ưng ý, CHim hót được tùy từng con thôi nhưng không rát mà máu lửa như chim miền nam hay miên trung. E định làm một chuyến xuyên việt rồi tuyển về một vài con chim hay của các miền nhưng chỉ sợ ra bắc không hợp với thổ nhưỡng, khi hậu. SỢ chim tụt lửa thì cũng gay :( chưa nói đến ghép cặp