Nuôi sinh sản Chào Mào Trung Mang - Tuân Đà Nẵng

ledinhnhan01

Hihi cũng hên xui E ơi. Chưa nói trước được những gì phía trước :)

Thân ái!
hi, dạ .nói trước bước không qua + số lượng đơn đặt hàng lớn mà ""nhà máy" chỉ có 1 ^^, hóng tin hên của anh vậy, chúc cặp này mắn đẻ trong năm nay, đẻ vượt chỉ tiêu, đẻ không kịp gửi, hihihi

buixuanhai0402

Bac Tuân oi em Hải o HP đây. Cặp Trung Mang này kết qủa sau đó thế nào rồi hả anh? Em cũng muốn làm một chiếc lồng giống của Bác qúa!:)

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bac Tuân oi em Hải o HP đây. Cặp Trung Mang này kết qủa sau đó thế nào rồi hả anh? Em cũng muốn làm một chiếc lồng giống của Bác qúa!:)
Nuôi đẻ thì cũng rất phức tạp lúc ghép cặp và chọn chim. Ngoài ra môi trường xung quanh cũng không kém. E cứ thử nuôi rồi dần dần rút kinh nghiệm thêm :)
Có gì alo cho A hd nhé,

Thân ái!

docvylong87

Nuôi đẻ thì cũng rất phức tạp lúc ghép cặp và chọn chim. Ngoài ra môi trường xung quanh cũng không kém. E cứ thử nuôi rồi dần dần rút kinh nghiệm thêm :)
Có gì alo cho A hd nhé,

Thân ái!

Hâm mộ mấy bác nuôi đẻ thành công! Cơ mà giờ mới có quyền cmt! :v

cmcuibap

Bác có kinh nghiệp chỉ giúp, con mái dữ quá thả con trống nào vô cũng bị nó đá te tua. Có cách nào làm cho nó yêu nhau kg

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bác có kinh nghiệp chỉ giúp, con mái dữ quá thả con trống nào vô cũng bị nó đá te tua. Có cách nào làm cho nó yêu nhau kg
Nếu vậy trước khi thả chung vào bác phải kẹp chim mái vào chim trống. Tức là thả chim trống vào Avi, chim mái để lồng nuôi, kẹp nhau suốt tầm 1 tuần, tuy nhiên bác phải để thức ăn chung cho 2 đứa. Nghĩa là kẹp chuối hay trái cây gì đó chỗ 2 con có thể ăn với nhau được.
Lúc mà chim mái đổ lông (đổ nhiều) thì là thời điểm thả chim mái vào là phù hợp nhất. Lúc này chim chỉ lo ăn uống, chăm sóc sức khoẻ để mau chóng đến mùa sinh đẻ. Chắc chắn sẽ không đánh nhau, rồi dần dần nó yêu nhau thôi bạn.
Đẹp trai không bằng chai mặt mà :). Ông bà ta xưa nay nói câu nào đúng y câu đó!

Hãy thử rồi chia sẽ mọi người nhé.

Thân ái!

phigau

Nếu vậy trước khi thả chung vào bác phải kẹp chim mái vào chim trống. Tức là thả chim trống vào Avi, chim mái để lồng nuôi, kẹp nhau suốt tầm 1 tuần, tuy nhiên bác phải để thức ăn chung cho 2 đứa. Nghĩa là kẹp chuối hay trái cây gì đó chỗ 2 con có thể ăn với nhau được.
Lúc mà chim mái đổ lông (đổ nhiều) thì là thời điểm thả chim mái vào là phù hợp nhất. Lúc này chim chỉ lo ăn uống, chăm sóc sức khoẻ để mau chóng đến mùa sinh đẻ. Chắc chắn sẽ không đánh nhau, rồi dần dần nó yêu nhau thôi bạn.
Đẹp trai không bằng chai mặt mà :). Ông bà ta xưa nay nói câu nào đúng y câu đó!

Hãy thử rồi chia sẽ mọi người nhé.

cho mình hỏi tí là chim mái đổ lông là thế nào bác Tuân.

CMQN

Atuân ơi đẹp trai ko bằng chai mặt thì vẫn sau 1câu của e,chai mặt làm sao bằng chai mông.kke hồi nào ctác qngãi alo làm ly cfê xin chút kiến thức nuôi chim nha a,

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Bác Tuân ơi cho em hỏi, chim mái đẻ xong mổ trứng ăn luôn là bị gì vậy Anh.
Bạm xem khu vực lồng của cặp chim đẻ đã yên tỉnh chưa? Có người qua lại nhiều không? Chim bị ức chế nên ăn trứng để khỏi phải mất an toàn cho chim con sau này đấy bạn.
Phủ lưới lan đủ kín laínhe.

Thân ái!

phamkien25

Dạ Bác, để em ghép lại lứa sau xem thế nào chứ lứa này 2 trứng em nó chén hết rồi hichic buồn kinh. Bác Tuân ơi chim mái giờ vẩn còn cắn chim trống có sao ko Bác mặc dù chim mái đã là tổ và đẻ trứng rồi nhưng em vẩn thấy nó cắn con trống ah.......kỳ ghê

phandai1994

A Tuân cho e hỏi lổng avari để ngoài bỏ đồ ăn vô kiến nó vô ăn nhiều quá, a có cách nào khắc phục ko a!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
A Tuân cho e hỏi lổng avari để ngoài bỏ đồ ăn vô kiến nó vô ăn nhiều quá, a có cách nào khắc phục ko a!
Bạn đặt ở dưới 1 cái đôn cây cảnh, sau đó bôi keo bẫy chim vòng quanh rồi đặt lên 1 cái khay bằng sứ rồi để thức ăn lên đó.Lưu ý là khay sứ phải lớn hơn cái đôn nhé bạn, chứ không chim lại bị dính keo àh. Đố con kiến, dán, hay bất cứ con nào bò lên.
Hehee,

phandai1994

Bạn đặt ở dưới 1 cái đôn cây cảnh, sau đó bôi keo bẫy chim vòng quanh rồi đặt lên 1 cái khay bằng sứ rồi để thức ăn lên đó.Lưu ý là khay sứ phải lớn hơn cái đôn nhé bạn, chứ không chim lại bị dính keo àh. Đố con kiến, dán, hay bất cứ con nào bò lên.
Hehee,
Muốn giao lưu học hỏi vs a mà a ko sài mạng xã hội nào hết! Đại loại như: facebook, zalo, viber......

cuonglongt

Anh Tuangia còn đẻ trung mang nữa không anh ơi ! E ở ngoài miền bắc cũng đang có đam mê muốn ghép 1 đôi TM để sinh sản nhìn thấy bài này của bác từ 2013 tới h nên muốn học hỏi anh chút kn