Phát động Cuộc Thi "Thiết Kế Logo và slogan" cho Hiệp Hội Chào Mào Miền Nam

B

bdsducmy4

Guest
Chào bác! Đọc bài của bác em thấy rất bổ ích! Hy vọng bác có những bài viết hay hơn nữa nhé! Cố lên hì hì ..............................

Thế

Tham gia chút xíu cho xôm tụ:
(Qua con chào mào tôi biết đến bạn)
Hoặc: ( Chào mào đưa tôi tìm đến bạn)
Hoặc: ( Chào mào dẫn lối Tôi tìm đến bạn ta quen nhau)
Chữ kí của 1 Bạn mình k nhớ nick đọc thấy hay nên up để ae tham khảo:
Cuộc đời thì vất vả, Chào Mào là tất cả.
Thân.

thaphuongkhach

Administrator
Hôm qua vô tình tìm kiếm hình ảnh chào mào để vẽ LOGO mà lụm được bức tranh bút chì này quá tuyệt về những chú chào mào, chia sẻ cùng anh em đam mê hội họa có thể sử dụng để thiết kế LOGO giúp HHCMMN:

Còn đây là file layers Chợ Bến Thành và chào mào mình đã vẽ sẵn, anh em nào cần sử dụng để thay đổi ý tưởng thì có thể tải về. Corel đang sử dụng là bản 14, anh em sử dụng bản cũ hơn thì PM mình Save lại.

Tải tại đây

C
húc cả nhà ngày mới sức khỏe!

thaphuongkhach

hungbmw

Rảnh rỗi sinh nông nổi, cháu không phải designer, cháu cũng không có ý dự giựt giải, chỉ là cháu vẽ ra theo ý cụ, cháu hoạt náo tí cho nó máu.... kekeke

Ai chê thì đè cụ Tâm ra nhé, cháu chỉ vẽ ^^

thaphuongkhach

Bác thapphuongchac có thể cho em file kỹ thuật em chào mào của bác đc không ?
nếu được bác gửi vào mail giúp em nhé, thanks bác nhiều
[email protected]
thân
Hùng BMW

cmtegiac

Logo của bác phuc_designer nhìn pro quá, hy vọng bác sẽ giật giải đợt này

thaphuongkhach

Administrator
Mình đồng quan điểm với bạn. Tuy nhiên nên chỉnh sửa lại bố cục tý cho chặt chẽ hơn

Nhận được hình ảnh chào mào chưa vậy bác hungbmw? Đã inbox lại link Mediafire!
Hi vọng HHCMMN sẽ có 1 cái LOGO và SLOGAN ý nghĩa với sự trợ giúp của toàn thể diễn đàn!

thaphuongkhach

hungbmw

Nhận được hình ảnh chào mào chưa vậy bác hungbmw? Đã inbox lại link Mediafire!
Hi vọng HHCMMN sẽ có 1 cái LOGO và SLOGAN ý nghĩa với sự trợ giúp của toàn thể diễn đàn!

thaphuongkhach
Mình nhận được rồi Bác ạ, cũng máu chiến vụ này lắm, sản phẩm của mình mà đc chọn thì còn gì để mà nói :)
thanks bác nhiều nha
thanam hùng bmw

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Theo ý tưởng của anh tina tino em thử 1 lần xem sao :D
Logo gồm 3 màu chủ đạo Đỏ - Đen - Trắng
Fon chữ: Arial
Slogan sau này sẽ chạy theo vòng tròn ở trong của logo
- H/A logo in màu đầy đủ

- H/A logo in 1 màu trên nền tối màu (nền sáng màu thì ngược lại)

Design by: [email protected]
Cám ơn phuc_designer, dân designer có khác! Mẫu đơn giản nhưng ý nghiã và không kém phần mỹ thuật.
Phần chữ bên dưới thay vì HCMMN Phúc nên ghi thêm chữ H nưã cho đầy đủ tên HHCMMN. Không biết chủ ý cuả Phúc thế nào hay là sót mất chữ H.
Thân chào, tinatino.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Mình nhận được rồi Bác ạ, cũng máu chiến vụ này lắm, sản phẩm của mình mà đc chọn thì còn gì để mà nói :)
thanks bác nhiều nha
thanam hùng bmw
Anh biết thế nào chú cũng nhảy vào vụ này mà, ngay nghề chú rồi đó...kakkaka ;).
Thân chào, tinatino.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Bác thapphuongchac có thể cho em file kỹ thuật em chào mào của bác đc không ?
nếu được bác gửi vào mail giúp em nhé, thanks bác nhiều
[email protected]
thân
Hùng BMW

HÔm qua mình cũng địng làm 1 cái xong phần ý tưởng rồi còn đúng Vector chào mào là chưa có cái nào vừa ý hehe, hỏi xin bác HÙng ai dè vào đây gặp bác lại đi nhờ hehe, AE mình cùng cố 1 lần xem sao hehe!!!
Thân!

Ps/ em thì em vote cho cái logo của bác thaphuongkhach....( hiện tại thôi nhé coi có ai hơn khg đã hehe)

nguyenhaiabc

Not Alone
Thân gửi anh em
đáp ứng cuộc thi thiết kế logo theo tui thấy các anh em nên gửi file hay hình vào địa chỉ mail của hhcmmn để đảm bảo tính công bằng về ý tưởng, mội người post lên này sẻ rấ khó cho BTC, theo ý kiến cá nhân tui thì các anh em nên mail , sau đó BTC chon các logo dep nhất và mời các tác giả giải thích ý nghĩa logo mình thiết kế...

hungbmw

Trước khi ra về Demo phát nữa nào, hình con chim em sẽ vẽ lại sau các bác nhé. Vì đang chủ yêu câu like là chính,

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Và đây là ý tưởng của em nè, tay nghề vẽ chưa tốt nên mới chỉ được thế này thôi nhé, đang hoàn thiện, mình cho cả miền Nam vào, vì con chào mào của bác Tú đẹp nên vay mượn và đc sự đầng ý rồi nhé:

Mong AE góp ý nhé ....
Thân!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Ah câu slogan của em nằm trong logo luôn nhé :" Tâm phải sáng thì tầm mới cao"

Thân!

thaphuongkhach

Administrator
Và đây là ý tưởng của em nè, tay nghề vẽ chưa tốt nên mới chỉ được thế này thôi nhé, đang hoàn thiện, mình cho cả miền Nam vào, vì con chào mào của bác Tú đẹp nên vay mượn và đc sự đầng ý rồi nhé:

Mong AE góp ý nhé ....
Thân!

Độc! Ăn giải anh cũng được phần! Anh em tiếp tục nào, ai làm được cứ public đi, miễn sao mỗi người 1 chi tiết để hội tụ thành cái LOGO hoàn hảo, được giải thì off tập thể... kekeke

thaphuongkhach

Administrator
Ah câu slogan của em nằm trong logo luôn nhé :" Tâm phải sáng thì tầm mới cao"

Thân!

Quên nữa, nếu Chợ Bến Thành mà phối nhỏ thế kia thì khó nhìn ra đối với những người ít quan tâm, tiêu điểm đó nên đổi thành "nhà thờ Đức Bà" nhìn vào sẽ rất dễ hiểu... cần anh mode rồi send luôn cái nhà thờ ^^