Phát động Cuộc Thi "Thiết Kế Logo và slogan" cho Hiệp Hội Chào Mào Miền Nam

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Và đây là ý tưởng của em nè, tay nghề vẽ chưa tốt nên mới chỉ được thế này thôi nhé, đang hoàn thiện, mình cho cả miền Nam vào, vì con chào mào của bác Tú đẹp nên vay mượn và đc sự đầng ý rồi nhé:

Mong AE góp ý nhé ....
Thân!
Ý tưởng độc đáo đó chú Dũng. Thanks chú!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Quên nữa, nếu Chợ Bến Thành mà phối nhỏ thế kia thì khó nhìn ra đối với những người ít quan tâm, tiêu điểm đó nên đổi thành "nhà thờ Đức Bà" nhìn vào sẽ rất dễ hiểu... cần anh mode rồi send luôn cái nhà thờ ^^

em có cái vector nhà thờ rồi anh, nhưng nói thiệt em khg thích để nó vào, nói chugn có vấn đề 1 chút về mặt tôn giáo em cần tránh vì , chợ thì ai cung vào được mà...
Thân!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Trước khi ra về Demo phát nữa nào, hình con chim em sẽ vẽ lại sau các bác nhé. Vì đang chủ yêu câu like là chính,
Thanks Hùng nhé! Cuộc thi bắt đầu sôi nổi rồi đây. Anh em nhanh tay tham gia đi, HHCMMN đang cần lắm ý tưởng sáng tạo cuả mọi người.
Thân chào, tinatino.

thaphuongkhach

Administrator
Thanks Hùng nhé! Cuộc thi bắt đầu sôi nổi rồi đây. Anh em nhanh tay tham gia đi, HHCMMN đang cần lắm ý tưởng sáng tạo cuả mọi người.
Thân chào, tinatino.

Em hoạt náo tốt nhé cụ, Tết có cần em đến nhà xông đất không!?

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Em hoạt náo tốt nhé cụ, Tết có cần em đến nhà xông đất không!?

haha nói chung là cụ Tú mở hàng quá xôm, nhờ cụ mà em gần hoàn thành tác phẩm hehe, công đầu của cụ đấy nhé hehe, nếu lỡ được giải thì dù là cái gì cũng sẽ dùng cưa cưa ra cho cụ phần đầu hehe....
Thân!

Ps/ nhân tiện thấy cụ có vẻ xông đất tốt đấy em mạn phép mời cụ vào Nha Trang mùng 4 tết này tham dự cái hội thi CUP các CLB Nha TRang coi như xông đất coi tình hình chào mào Nha Trang năm sau có khá hơn khg???

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
cập nhật 3 mẫu mới ( do chưa ưng ý lắm vì phát huy ý tưởng chưa tốt + vẽ dỡ nên chưa final được) mong AE góp ý :

Câu like thôi!!!

Sửa lần cuối:

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào AE,

Theo Leo nghĩ cái quan trọng nhất của logo là đơn giản nhưng thể hiện được cái thần và ý nghĩa mình muốn nhắn gởi vì nó đại diện cho cty/CLB/Hội nhóm/Hiệp hội... Trước tiên ta nên thống nhất slogan nếu muốn sử dụng slogan vào logo như chạy theo hình tròn, hình elip, lục giác,... Sau đó là chọn màu sắc chủ đạo thể hiện cái hồn và thông điệp mà Hiệp hội muốn nhắn gửi đến ACE nghệ nhân và kết nối với các Hiệp hội khác. Vấn đề sau đó mới là ý tưởng để lên khuôn cho logo có thể tròn, vuông, elip, text, symbol,...

Nên Leo nghĩ anh Sang hoặc anh Tino nên cho 1 khoảng thời gian để AE thể hiện góp ý và chọn slogan (motto) trước. Sau đó mới đến thời gian để thiết kế logo. Màu sắc theo Leo góp ý là màu sắc của chào mào & núi rừng: Đen (xám đen - grey: Màu sắc của đất - trời cội nguồn của sự sống) + Đỏ (đại diện cho tách đỏ, đít đỏ,... dù rất nhỏ nhưng nó là cái hồn của chào mào thể hiện nét uy nghiêm, mạnh mẽ, ... thể hiện sự sung mãn hòa quyện trong cách chăm sóc chú chim cưng của ACE nghệ nhân :D) và xanh lá cây đậm (đại diện cho núi rừng và màu sắc của thiên nhiên tươi mát, nơi là nguồn sống cho chào mào và khởi nguồn cho sự đoàn kết - thống nhất - một nhà.

Vài lời góp ý và mong rằng Hiệp hội sẽ chọn lựa được 1 logo đẹp và đầy ý nghĩa.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thân chào AE,

Theo Leo nghĩ cái quan trọng nhất của logo là đơn giản nhưng thể hiện được cái thần và ý nghĩa mình muốn nhắn gởi vì nó đại diện cho cty/CLB/Hội nhóm/Hiệp hội... Trước tiên ta nên thống nhất slogan nếu muốn sử dụng slogan vào logo như chạy theo hình tròn, hình elip, lục giác,... Sau đó là chọn màu sắc chủ đạo thể hiện cái hồn và thông điệp mà Hiệp hội muốn nhắn gửi đến ACE nghệ nhân và kết nối với các Hiệp hội khác. Vấn đề sau đó mới là ý tưởng để lên khuôn cho logo có thể tròn, vuông, elip, text, symbol,...

Nên Leo nghĩ anh Sang hoặc anh Tino nên cho 1 khoảng để AE thể hiện góp ý và chọn slogan (motto) trước. Sau đó mới đến thời gian để thiết kế logo. Màu sắc theo Leo góp ý là màu sắc của chào mào & núi rừng: Đen (xám đen - grey: Màu sắc của đất - trời cội nguồn của sự sống) + Đỏ (đại diện cho tách đỏ, đít đỏ,... dù rất nhỏ nhưng nó là cái hồn của chào mào thể hiện nét uy nghiêm, mạnh mẽ, ... thể hiện sự sung mãn hòa quyện trong cách chăm sóc chú chim cưng của ACE nghệ nhân :D) và xanh lá cây đậm (đại diện cho núi rừng và màu sắc của thiên nhiên tươi mát, nơi là nguồn sống cho chào mào và khởi nguồn cho sự đoàn kết - thống nhất - một nhà.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

Đồng quan điểm với Leo về màu sắc...
Thân!

nhanddb

Và đây là ý tưởng của em nè, tay nghề vẽ chưa tốt nên mới chỉ được thế này thôi nhé, đang hoàn thiện, mình cho cả miền Nam vào, vì con chào mào của bác Tú đẹp nên vay mượn và đc sự đầng ý rồi nhé:

Mong AE góp ý nhé ....
Thân!

Cá nhân rất tích logo hình bản đồ miền nam.
Nó mang ý nghĩa bao quát, vì là HHCMMN mà.

Thế

Ké thêm 1 xíu câu slogan:
HHCMMN
Kết nối đam mê
Sẻ chia- phát triển.
Thân.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Ham hố quá bỏ cả ngày chủ nhật, ae xem thử thế nào nhé.

Màu sắc

Đen trắng

nvtrieu

Hội trưởng Hội Chào Mào Gia Định
Nên Leo nghĩ anh Sang hoặc anh Tino nên cho 1 khoảng thời gian để AE thể hiện góp ý và chọn slogan (motto) trước. Sau đó mới đến thời gian để thiết kế logo.

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

Thân chào cả nhà!

Xin cảm ơn các AE trong thời gian vừa qua đã dành thời gian và tâm huyết, để tham gia thiết kế Logo HHCM MN.
Tôi xem từ khi bắt đầu đến hiện nay thấy " Chú Chim Chào mào cứ lẩn quẩn quanh khu vực chợ Bến Thành chứ chưa bay cao và bay xa" đươc. Ka..ka (Vui tí)
Theo mình nghĩ gợi ý của A.Tâm cũng là một trong những tiêu chí để các nhà Thiết kế tham khảo, kết hợp một cách hợp lý nhất.
Vì Logo là một biểu tượng do vậy cần thể hiện được ý nghĩa chứa trong đó. Do vậy cần có nhiều thời gian hơn để các AE có nghiệp vụ thiết kế tạo ra nhiều ý tưởng và đa dạng hơn. sau đó chúng ta ngồi lại với nhau chọn ra slogan cùng Logo xuất sắc nhất.

Thân
nvtrieu

hoadainhan

THÔNG ĐIỆP HÌNH ẢNH

Biểu tượng logo HIỆP HỘI CHÀO MÀO MIỀN NAM là một hình đa giác và chính giữa là hình ảnh chợ Bến Thành và chú chim Chào Mào.
-Chợ Bến Thành: là trung tâm thương mại lớn của Miền Nam nói riêng và Việt Nam nói chung, nó ko chỉ là nơi hội tụ của người dân Miền Nam mà là nơi hộ tụ của người dân Việt Nam và bạn bè thế giới.
-Chú chim Chào Mào được đặt nằm trong giữa khối hình với ý nghĩa nơi Đam Mê Hội Tụ và không có gì có thể đánh bại được bởi vì nó là đứa con tinh thần được anh em nghệ nhân nuôi nấng, vun vén, xây đắp từng ngày từng giờ và hàng chử HIỆP HỘI CHÀO MÀO MIỀN NAM thể hiện đây là 1 mái nhà chung của những người yêu thích chim chào mào Miền Nam, đang từng bước phấn đấu và khẳng định mình.
-Slogan: Đam Mê Hội Tụ

( logo này về bố cục và ý nghỉa đả hoàn thiện, về màu sắc tùy thuộc vào HHCMMN quyết định )

Thân!
Hòa Đại Nhân

Sửa lần cuối:

hoadainhan

THÔNG ĐIỆP HÌNH ẢNH

Biểu tượng logo HIỆP HỘI CHÀO MÀO MIỀN NAM là một hình đa giác và chính giữa là hình ảnh chợ Bến Thành và chú chim Chào Mào.
-Chợ Bến Thành: là trung tâm thương mại lớn của Miền Nam nói riêng và Việt Nam nói chung, nó ko chỉ là nơi hội tụ của người dân Miền Nam mà là nơi hộ tụ của người dân Việt Nam và bạn bè thế giới.
-Chú chim Chào Mào được đặt nằm trong giữa khối hình với ý nghĩa nơi Đam Mê Hội Tụ và không có gì có thể đánh bại được bởi vì nó là đứa con tinh thần được anh em nghệ nhân nuôi nấng, vun vén, xây đắp từng ngày từng giờ và hàng chử HIỆP HỘI CHÀO MÀO MIỀN NAM thể hiện đây là 1 mái nhà chung của những người yêu thích chim chào mào Miền Nam, đang từng bước phấn đấu và khẳng định mình.
-Slogan: Đam Mê Hội Tụ

( logo này về bố cục và ý nghỉa đả hoàn thiện, về màu sắc tùy thuộc vào HHCMMN quyết định )

Thân!
Hòa Đại Nhân
- Chú chim chào mào đang thăng hoa được đặt giữa chợ bến thành được hoadainhan cách điệu thành cái lông chim và mái nhà thể hiện các nghệ nhân đang thăng hoa, bay cao với đam mê của mình nhưng luôn nằm trong khuôn khổ 1 mái nhà chung HHCMMN, cùng đông sức, đồng lòng xây dựng niềm đam mê đó.

-Toàn bộ hình khối được đặt trong hình đa giác thể hiện sự công bằng, bình đẳng, bền vững với tất cả nhừng người chung niềm đam mê chim chào mào, ai cũng như ai không phân biệt tuổi tác giàu nghèo.

-Anh em nào cảm nhận được ý nghĩa nào nửa thì chia sẻ góp ý thêm nhé thanks mọi người

Thân!
Hòa Đại Nhân