Sào trị chuột và bẫy chuột

Chào Mào 36

Mình thì mình có cách khác làm cho không còn 1 con chuôt nào cả !
Nuôi mèo và nuôi 1 con chó lai bự . (nhà mình đang nuôi hì hì)
Nuôi chó để tránh mèo hàng xóm qua tấn công chim,
Nuôi mèo để xua đuổivà bắt chuột
Còn mèo thì mình luôn dọa nó khi đến gần lồng chim, hoặc nhìn chim, và không quên treo nơi an toàn. Thân gửi anh em.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
cách này hay quá vũ ơi, sợ nhất mấy chú chuột nhắt với tài leo trèo, giờ thì có cách khắc phục rồi
Do treo bằng kẽm thật nhuyễn để chuột không thể leo trèo nhưng chuột lắt thì vẫn chạy được trên kẽm nhỏ! Đành tìm tòi, học hỏi và nâng cấp dàn sào lên!
Nhưng nhà của anh chuột nào bò vào nổi nhỉ! Toàn tường 20cm, sơn bê lán bóng. Thằn lằn bò còn không được huống hồ chuột! Đang cỗ vũ thằng em thôi chớ gì :D
Cảm ơn bác Vũ đã chia sẻ, về làm thử ngay mới được nhà em chuột với thằng lằn vô hoài chim tối đến cứ tung mãi. Mấy em chuột nhắt coi chừng nhé keke

Hi! Em thì hiệu quả tuyệt đối qua kiểm chứng! Mong có thể hỗ trợ được cho anh em!
Mình thì mình có cách khác làm cho không còn 1 con chuôt nào cả !
Nuôi mèo và nuôi 1 con chó lai bự . (nhà mình đang nuôi hì hì)
Nuôi chó để tránh mèo hàng xóm qua tấn công chim,
Nuôi mèo để xua đuổivà bắt chuột
Còn mèo thì mình luôn dọa nó khi đến gần lồng chim, hoặc nhìn chim, và không quên treo nơi an toàn. Thân gửi anh em.

Cám ơn ý kiến của bạn nhưng theo mình cái bạn phòng không chủ động được vì mình không thể điều khiển được mèo và chó suốt ngày vì có con nghe lời có con không! Nên đôi khi "nuôi ông tay áo" và "đốt" mình khi nào chẳng phòng được! :)

Sửa lần cuối:

minhgas

Chào mào cùi bắp
Thông báo với a Vũ đã setup y như bác chỉ giáo và em có cải tiến thêm cho công cụ này nhằm trị cả kiến không bò từ trên mái nhà theo dây kẽm xuống nữa. Rất tuyệt vời và hiệu quả qua 2 ngày sử dụng. Mời các bác xem
Em làm thêm cái ống hút (loại dẻo) ở giữa nắp bình

Cặp đôi hoàn hảo :D

Cho vào dây kẽm như hình
Khi cho vào xong vào treo sào lên thì các bác dùng bật lửa để trám cái lỗ chỗ ống hút xỏ dây kẽm lại (chống kiến bò qua lỗ ống hút xuống sào treo.
Bên trên ta cho 1 ít nhớt xe máy vào cái nắp bình đoạn nắp nằm giữa ống hút. Mấy bác làm thì nhớ trám kỹ bằng keo 502 khi ráp nối nhé. Xong ta chống thêm bằng sáp hết chảy luôn :D

test 2 ngày ko có 1 con kiến và chuột
Trc đây sào này lúc nào cũng có kiến bò quanh :(

Thân
Minhgas

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Thông báo với a Vũ đã setup y như bác chỉ giáo và em có cải tiến thêm cho công cụ này nhằm trị cả kiến không bò từ trên mái nhà theo dây kẽm xuống nữa. Rất tuyệt vời và hiệu quả qua 2 ngày sử dụng. Mời các bác xem
Em làm thêm cái ống hút (loại dẻo) ở giữa nắp bình

Cặp đôi hoàn hảo :D

Thân
Minhgas

Ây da! Hôm đấy làm gấp quá nên không cải tiến được cái chai đứng với cái ống hút như vậy! Quá chuẩn nhé anh!

soncao3008

Haha, sáng kiến độc nhỉ, chúc mừng Vũ thêm chức danh Dũng sỹ diệt chuột nhé.