Sáng mở áo lồng nhìn cảnh tượng này.-> ngất lịm

gaututi

2 Em chào mào thuần đét của em, Em đang ghép đôi để chuẩn bị cho aviary sinh sản
mới nhốt chung có mấy ngày, 2 em quấn quýt yêu nhu lắm. sáng nay mở áo lồng ra .... linh cảm ko lành vì 2 em ko ríu rít như mọi hôm
Mở toang áo lồng 1 cảnh tượng hãi hùng đập vào mắt
2 em nằm dưới đáy lồng. nát bét, lông lá rụng lả tả, nhìn lồng gẫy mấy nan.
chục ngày trước đã tiễn đưa 2 em mèo chung 1 ngày ra đi nghi ăn phải bả. hôm nay lại tiễn đưa 2 em yêu quý ra đi nghi chuột xơi
trước 2 em mèo bảo vệ nhà cửa ko còn chuột, giờ nhà ko có mèo,chuột hoành hoành ngang dọc
Quá đau đớn khi 2 em chào mào yêu quí nhất ra đi, làm sao bây giờ,

vtcvjx

vtcvjz

vtcvjb

Tuyen Le Minh

Phóng viên chaomao.org
Mình đã từng bị trường hợp này, xin chia buồn cùng bạn! Chúc bạn mau chóng ghép được cặp đôi khác! Thân

vinhdq

Chia buồn cùng bạn, lần sau nhớ treo cẩn thận hơn. Lúc trước mình cũng bị trường hợp này.
Thân!

vuphat

chia buồn bạn nhé. chắc chắn là do chuột rồi! chẳng còn cách nào khác là phai rất cẩn thuận khi treo chim, tính toán đủ mọi đường chuột có thể vào, kể cả đường hàng không nhé vì khoảng khoang 2 đến 3 met chuột nó vẫn có thể nhẩy qua(vụ này e chứng kiến tân mắt rồi) và cuối cùng là tuyển e mới về bắt đầu lại niềm đam mê thôi!

mauchien88

đối với a e chơi chim thì lũ chuột và mèo là quỷ dữ .chia buồn cùng bác .
thú vui đôi khi người chơi cảm thấy thanh thản .nhưng đôi khi cũng làm con người ta điên lên

ducthitran

Chia buồn cùng bạn. Mình củng sợ chuột nên nuôi 1 chú mèo, mèo mình nuôi là mèo con lên huấn luyện từ bé nên thấy chim của mình là không bao giờ mà dám lại gần:D. Đến tối thì săn chuột rất là ác nên củng đở lo.hihi