Sáng mở áo lồng nhìn cảnh tượng này.-> ngất lịm

gaututi

Chia buồn cùng bạn. Mình củng sợ chuột nên nuôi 1 chú mèo, mèo mình nuôi là mèo con lên huấn luyện từ bé nên thấy chim của mình là không bao giờ mà dám lại gần:D. Đến tối thì săn chuột rất là ác nên củng đở lo.hihi
nhà em cũng nuôi mèo. nuôi 2 em đều bắt chuột tốt lắm, có 2 em này là ko thấy chuột nữa, nhưng tuần trước cả 2 em dính bả, lờ đờ 2 ngày bỏ ăn rồi chết cùng 1 ngày
đang tìm con mèo khác để nuôi, chưa kiếm đc thì hôm nay chết mất 2 con chim, ức ko chịu nổi

hand

Chia buồn với bác, chuột thì nhà nào cũng có nên lựa chọn cách treo an toàn.

saosau

Đọc tiêu đề là nghĩ ngay đến cảnh chim chết nhưng không ngờ chết thê thảm như thế này (cứ nghĩ là trúng gió). Chia buồn cũng bác. Bác xem thiết kế lại chỗ treo và thiết kế luôn cái bẫy chuột để xử những kẻ tội đồ gây ra vụ này.

gaututi

Đọc tiêu đề là nghĩ ngay đến cảnh chim chết nhưng không ngờ chết thê thảm như thế này (cứ nghĩ là trúng gió). Chia buồn cũng bác. Bác xem thiết kế lại chỗ treo và thiết kế luôn cái bẫy chuột để xử những kẻ tội đồ gây ra vụ này.
nhìn vào lồng mà ko nói đc lời nào, chim chết thì tiếc nhưng chết thê thảm cay cú lắm bác ạ
nhìn mà rớt nứoc mắt

saosau

Ráng vượt qua nỗi đau và bước tiếp con đường đam mê CM còn dài ở trước nhé bác.

gaututi

Ráng vượt qua nỗi đau và bước tiếp con đường đam mê CM còn dài ở trước nhé bác.
vẫn phải nuôi chứ bác, nhưng em phải dọn đống chuột này trước đã ko lại hỏng hết,
đang đi bắt mèo để nuôi, đuổi lũ chuột ra khỏi nhà mới yên tâm chăm chim đc

cmtegiac

vẫn phải nuôi chứ bác, nhưng em phải dọn đống chuột này trước đã ko lại hỏng hết,
đang đi bắt mèo để nuôi, đuổi lũ chuột ra khỏi nhà mới yên tâm chăm chim đc
làm liều thuốc chuột cho nhanh bạn ah

phuongcty470

Mình cũng đã từng bị cảnh như thế sau khi con mèo già ở nhà bị chết. Lúc còn e mèo già thì treo chim dưới bếp ko hề hấn gì, chỉ sau khi e mèo chết 1 tuần là bị chuột xơi ngay 1 em. Chia buồn cùng bạn!

gaututi

làm liều thuốc chuột cho nhanh bạn ah
cái này cũng đc nhưng nhà lắm ngóc ngách, rồi nhà ống, nó chui vào đâu mà nằm chết thì đi dọn cũng khổ lắm bác,
kiếm mèo để đuổi nó đi là lành nhất,
mà mình cũng thích nuôi mèo,

chaomaotd

Chia buồn cùng bạn!
Tối qua cặp chim mình ở avy thì bị mèo vờn cho tơi tã, cả ngày hôm nay chẳng thấy chúng đả động gì tới cái tổ sắp hoàn thành, ko biết nó có tiếp tục xây tổ nữa ko hay bỏ luôn đây? buồn thật, giờ đang nghĩ cách đốii phó với chú mèo hàng xóm. Ae ai có cách gì hay xin chia sẽ với nhé!

quang tran

Chia buồn cùng bạn!
Tối qua cặp chim mình ở avy thì bị mèo vờn cho tơi tã, cả ngày hôm nay chẳng thấy chúng đả động gì tới cái tổ sắp hoàn thành, ko biết nó có tiếp tục xây tổ nữa ko hay bỏ luôn đây? buồn thật, giờ đang nghĩ cách đốii phó với chú mèo hàng xóm. Ae ai có cách gì hay xin chia sẽ với nhé!
Bác thử tìm cách xin hoặc bẩy chú mèo của hàng xóm (mèo còn sống nhé) rồi chuyển tặng bác gaututi. Làm được vậy thì tiện cả đôi đường: gaututi có mèo bắt chuột, bác thì ko còn bị mèo vờn chim. Thấy các bác buồn nên đùa chút cho vui!!!!
Chúc sức khỏe và tiếp tục với đam mê
Thân!

gaututi

Bác thử tìm cách xin hoặc bẩy chú mèo của hàng xóm (mèo còn sống nhé) rồi chuyển tặng bác gaututi. Làm được vậy thì tiện cả đôi đường: gaututi có mèo bắt chuột, bác thì ko còn bị mèo vờn chim. Thấy các bác buồn nên đùa chút cho vui!!!!
Chúc sức khỏe và tiếp tục với đam mê
Thân!
ý này hay nha bác, hợp tác vụ này đi bác

minhtuantbvn

bác nuôi chim quá siêu,chim người ta chỉ thay lông thôi chim bác thay luôn cả kiếp chim hi vong 2 e đó hóa kiếp làm mèo