Sự bất cẩn, vụng về dẫn đến hậu quả đáng trách.

• Người khởi tạo Mink
  • Ngày bắt đầu

Mink

Chia buồn với anh nhé ! Mà thả con TM nào thế , tiếc quá .
Con này tuyển ở Đà Nẵng Quang à, chim vùng Xã 4 bổi già 5 mùa, dáng bộ và phong cách đấu rất chuẩn nhưng tiếc là qua lồng đấu là tung ghê lắm. Rầu cả ngày nay rồi Quang :(

Mink

Chia buồn cùng bác, tiếc thế.

mất cả chó lẫn xích, chia buồn với bác chủ

Chia buồn cùng bạn.

chia bùn cùng anh, rút kinh nghiệm lần sau :)

Chia buồn, rút kinh nghiệm làm lại avi cho chắc chắn.

Ôi con Trung Mang, tiếc quá

tiếc thật . chắc chưa kịp động phòng hoa trúc

Nuôi e meo.huấn luyện an chuột mà kg bắt chim.nhà mình để bổi dưới đất mà mèo kg dám đến gần

chia buồn cùng bạn chứ biết sao giờ. Cặp trống mái đẹp quá.

chia buồn cùng Bác

Tiếc em trung mang thật :(.

Chia buồn cùng bạn.

Lại là chuột. Chua buồn cùng bác nhé
Cảm ơn anh em đã chia sẽ, sẽ là kinh nghiệm quý báu cho lần sau ...

Mink

Chia buồn cùng anh.Alo anh Tuân để ảnh gởi con Trung Mang khác vô gép đẻ tiếp.
Tuân đã nhiệt tình tuyển giúp cho mình 2 chú rồi còn gì ... qua việc này chắc không dám alo nữa rồi Khoa ơi. Mà dạo này nhà Tuân đâu đâu cũng đều treo biển báo " Cẩn thận củi lửa " :cool:

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hình như bác thả em 4 mùa vào hả? Nhìn giàn đầu, yếm, mũ thấy quen quen.
Chia buồn bác nhé. Tội nghiệp con chim.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình hiểu cảm giác của Bác lúc này.
Tháng vừa rồi mình cũng phải buồn cả tháng luôn, 2 chú chim sau khi đi dợt về tầm 9h30 thì mình đi lên chỗ KH làm việc luôn. Một phần do ngại không mang chim ra khỏi xe khi đi làm việc với KH, một phần quên mất tiêu. Đến khi xong việc ra thì hổi ôi, 2 em đã bị nổ cả 2 mắt luôn. Do trong xe nóng quá (chắc trên 40 độ), mặc dù đã hạ kính sau gần 20 cm.
Rã rời chân tay khi cầm 2 em trên tay, người của nó vẫn còn mèm xèo, nóng hổi. Tiếc 2 chú mà đến nổi ngủ cũng mơ về nó.
Thôi thì của đi thay người bác àh, đừng buồn nữa nhé.

Thân ái!

Zen Zx

Mình hiểu cảm giác của Bác lúc này.
Tháng vừa rồi mình cũng phải buồn cả tháng luôn, 2 chú chim sau khi đi dợt về tầm 9h30 thì mình đi lên chỗ KH làm việc luôn. Một phần do ngại không mang chim ra khỏi xe khi đi làm việc với KH, một phần quên mất tiêu. Đến khi xong việc ra thì hổi ôi, 2 em đã bị nổ cả 2 mắt luôn. Do trong xe nóng quá (chắc trên 40 độ), mặc dù đã hạ kính sau gần 20 cm.
Rã rời chân tay khi cầm 2 em trên tay, người của nó vẫn còn mèm xèo, nóng hổi. Tiếc 2 chú mà đến nổi ngủ cũng mơ về nó.
Thôi thì của đi thay người bác àh, đừng buồn nữa nhé.

Thân ái!
I

Phần lớn ng chơi chim vốn tính rất cẩn thận, có ng còn rất kĩ tính, sao lại để xảy ra việc đáng tiếc này vậy bạn

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
I

Phần lớn ng chơi chim vốn tính rất cẩn thận, có ng còn rất kĩ tính, sao lại để xảy ra việc đáng tiếc này vậy bạn
Nhiều khi cũng khó giải thích bạn àh. Mình tính không bằng trời tính. Hihi

pincon14

lót ván dưới đáy nghen anh, giàn lưới thêm cây đỡ chứ như vậy chim dễ mắc lưới nữa. hi vọng sẽ có bầy trung mang con ra đời. chúc a tc!

thaiduykha

chia buồn, lần sau xây gạch bên dưới đặp xi măng dính luôn cho chắc ăn

Mink

Hình như bác thả em 4 mùa vào hả? Nhìn giàn đầu, yếm, mũ thấy quen quen.
Chia buồn bác nhé. Tội nghiệp con chim.
Lậy trời, em nó vẫn còn, không phải nó đâu Tuân, để ý bàn chân thì biết ngay mà. Về tướng mạo thì 2 con giống nhau lắm, con này chân dầu, còn em nó lên vẩy như kỳ đà rồi :cool:. Hồi đêm thức khuya thế, mà giờ vẫn siêng online ah.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Lậy trời, em nó vẫn còn, không phải nó đâu Tuân, để ý bàn chân thì biết ngay mà. Về tướng mạo thì 2 con giống nhau lắm, con này chân dầu, còn em nó lên vẩy như kỳ đà rồi :cool:. Hồi đêm thức khuya thế, mà giờ vẫn siêng online ah.
UHm, do mình nhìn giàn đầu thôi. Hihi

ca_chep

mua cái bẫy lồng về bẫy chuột ( loại bẫy bắt sống ) , bắt được thì tùy ý tra tấn trả thù cho mấy em chim .... giật điện , bẽ răng , tắm xăng .. tùy thích ...:cool:

chia buồn cùng bác !!

chia buồn cùng pác. Nhà pác ko nuôi mèo chỉ có chuột còn đỡ, nhà e ko cho vứt mèo nên phải bố như thế này :3 1 con mèo = 10 con chuột sơ hỡ là toi

chaomao_vietnam

cái gì chứ nói về chuột> chuột Thành phố bây h cã Mèo còn không dám tới gần bác à, mình ỡ t.p đã từng chơi avi nhìn con chuột mà Đau đớn lòng

Mickeycm.batoqn

chia buồn cùng Mink,đúng là lúc sai lầm đổi cái giá cao quá,thôi rút kinh nghiệm đi mink,phía dưới đấy mua miếng alu làm máng rút sát vaaof,đừng để kẻ hở quá,cẩn thân hơn mink mua lồng sập chuột,loại bằng lồng nha mink,còn loại cổ điển kia tối sập mạnh quá sẻ làm chim hoảng,cứ mua đặt 24/24 là ok thôi bạn hiền.Ko thấy topic mink nói tìm mái,nếu ko sẻ tặng bạn con chim mái dáng mủ gần 1/2 rồi,tiết quá,em nó rời xa rồi

Mink

chia buồn cùng Mink,đúng là lúc sai lầm đổi cái giá cao quá,thôi rút kinh nghiệm đi mink,phía dưới đấy mua miếng alu làm máng rút sát vaaof,đừng để kẻ hở quá,cẩn thân hơn mink mua lồng sập chuột,loại bằng lồng nha mink,còn loại cổ điển kia tối sập mạnh quá sẻ làm chim hoảng,cứ mua đặt 24/24 là ok thôi bạn hiền.Ko thấy topic mink nói tìm mái,nếu ko sẻ tặng bạn con chim mái dáng mủ gần 1/2 rồi,tiết quá,em nó rời xa rồi
Cảm ơn Bảo nhiều nha. Mink vừa mới thả vô lại avi, trống Huế và mái cave. Thả cho vui thôi, chẳng hy vọng gì nhiều và mái quá nhát.