Tổng Hợp Các Loại Cám + Thuốc Cho Chào Mào Của Thái Lan

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
1. Cám Jumbul cho chim thay lông giữ màu và gúp cho chim lên tách đỏ và má đào đỏ. Giá bán tại VN tầm 180.000 VNĐ.

2. Cám Jambul:. Là một trong những loại cám được ưa chuộng và được mọi người rất tin dùng. Thành phần chủ yếu vẫn là hoa quả và vitamin, khoáng vi lượng giúp cho chim mượt lông hót bền bỉ (Lưu ý đây là loại cám thường xuyên cho chim ăn quanh năm).

3.Cám Jambul côn trùng: http://*******************/redirect-to/?redirect=http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=38666thành phần chủ yếu là trứng kiến, châu chấu, dế và các loài công trùng khoái khẩu của chào mào.

4. Cám Fighter, Thành phần chủ yếu vẫn là hoa quả và vitamin, khoáng vi lượng giúp cho chim mượt lông hót bền bỉ (Lưu ý chỉ dùng cho chim đã thay xong lông).

5. Thương hiệu cám Pháp BaNaNa đã được người nuôi chim Thái lan rất tin dùng và ưa chuộng. BANANA 5 LIGHTS đóng gói dạng hộp nhựa với trọng lượng tịnh là 110gram. Ưu điểm giúp cho chim giữ màu, sáng lông, tăng khả năng chống chịu với bệnh tật và môi trường ( thường thì chim đột biến thường rất yếu và nhạy cảm vói thời tiết)

6. Cám Jumbul DED - DUANG cho chim thi đấu
Một sản phẩm chuyên việt của Thương Hiệu Cám Jumbul là DED - DUANG được nghiên cứu và dựa trên kinh nghiệm điều chim của chủ chim có nhiều giải thưởng liên tiếp tại các cuộc thi danh tiếng về chào mào của toàn Thái lan, Jumbul đã đưa ra một sản phẩm riêng biệt cho chào mào hót là DED - DUANG

Với trọng lượng cuả nhà sản xuất là 120 gram: ngoài các thành phần đặc trưng của Jumbul công thêm đậu nành, sữa đậu, hoa đậu, ngô ngọt, canci, mật ong, trứng, protein và vitamin....sẽ giúp cho chú chim thi đấu bền bỉ và đạt được mong muốn của người nuôi.

7. Thực phẩm chức năng Classica nhập khẩu từ Mỹ hỗ trợ Vitamin và khoáng chất cho chim chào mào thi đấu

7. Cám Hunter(thợ săn) giành cho chim đi thi đấu nhập khẩu từ Thái Lan
Thành phần chủ yếu là hoa quả, khoáng vi lượng, vitamin và các thức ăn khoái khẩu của chào mào. Thành phần cám còn có thêm Nhân Sâm làm cho chim đấu bền hót khỏe không mất sức khi thi đấu trong thời tiết nắng nóng. Trọng lượng 250 gram ( Chim đã xong lông và cho chim ăn trước 5 ngày cho đến ngày thi )

8. Thuốc chữa hắt hơi, xịt mũi và mất giọng cho chào mào nhập khẩu Thái lan

Nguồn:Tổng hợp Internet
Bài viết mang tính chất kham khảo, không mang tính chất quảng cáo.

Sửa bởi Amin:

hai_nhatrang

Mấy loại cám này thì mua ở đâu em thấy rất hiếm những chỗ bán những loại cám này.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
cám này nhập khẩu độc quyền của anh sơn cu gáy HN
anh em ai cần thì LH với bác đó

hovaten

Moderator
pó tay ... người Thái đi học ban B nhiều quá nên giỏi nghành công nghệ Sinh học ghê

Chắc về phát triển khoa học Chim chóc họ hơn VN mình khoản 2 năm

Pleikupho

dân việt nam sài hàng việt nam đi mấy bác. như vậy thì mấy nhà đầu tư việt nam mới có hứng để mà chế cám nữa chứ. cái này đang sài mà hết thì đi đâu mà mua? đi đến ngta bảo hết hàng thì toi. thôi cứ cái gì dể tìm dể làm mà phang. biết đâu mấy con cu thái nó ăn thứ này nó khỏe cu việt ăn vào giang mai thì chết. cũng như dân việt qua thái ăn món thái khó ăn, về vệ nam ăn món việt khỏe hẳn ra.hehe. lên lửa ngay tìm mái gấp.hớ hớ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Cám ơn bác Tuấn , 1 bài viết rất chuyên nghiệp , em thì thích loại Jambul , nhưng thôi , lỡ cho ăn cám bào chế rồi . He he .

Thân , black_fish9402 ,

impala

Chim Thầy
không thể nói hàng ngoại là không tốt... nhưng phải coi lại hầu bao nhé... vì nói chung chơi chim cũng là thú vui giản dị... nếu phải nhịn ăn để mua cám cho chim thì không nên hihi... kéo dài tình hình như thế thì không ổn... giống như sữa trẻ em ngoại tốt hơn sữa VN... nhưng vì tương lai con em thì phải bấm bụng mà mua... còn mình thì cứ sữa tươi mà húp hehe...

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
không thể nói hàng ngoại là không tốt... nhưng phải coi lại hầu bao nhé... vì nói chung chơi chim cũng là thú vui giản dị... nếu phải nhịn ăn để mua cám cho chim thì không nên hihi... kéo dài tình hình như thế thì không ổn... giống như sữa trẻ em ngoại tốt hơn sữa VN... nhưng vì tương lai con em thì phải bấm bụng mà mua... còn mình thì cứ sữa tươi mà húp hehe...

Chuẩn của chuẩn !

Thân , black_fish9402 ,

phamvinh3005

Chào Mào Thích Nhậu
Ui,phục bác Tuanvyp bác biết nhiều thứ tiếng thế cơ ah???hixhix,cám ơn bài viết khá hay và chi tiết của bác, em thì chưa dám cho tụi cm nhà em ăn, vì em còn non kém lắm, chừng nào em biết cách điều tiết dc con chim em sẽ chơi cám này.
Thân

hieuhp

chim mua 100k mà dùng cám này chác chết.thôi có sao dùng vậy cần gì

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bổ Sung vài loại cám Thái nữa:
Cám Jambul : dùng thường xuyên được cho cả chim đấu và hót. Lựa chọn số một của dân chơi chim Thái.

Cám Echoi : Chim căng lửa rất tốt

market.php

Cám Fighter : Dành cho chim đấu

Cám C.P.: Giá mềm, đủ dinh dưỡng sài lâu dài được.

buondibui

Hủ cám con trùng mua về trộn với 1kg nguyên liệu làm cho chim ăn chắc ổn mà khổ nổi mình ở nha trang nên cũng potay.

tvxdnhatphat

Bổ Sung vài loại cám Thái nữa:

Cám C.P.: Giá mềm, đủ dinh dưỡng sài lâu dài được.

Trên Tây Ninh mình có bán loại cám này, giá 19-20 nghìn 1 bịt á. Cho ăn cũng tốt, rất thơm mùi dâu. Mà công nhận bọn thái ép ra hạt đẹp thiệt. So về hình thức thì 10/1 so với Ba Vì á........ Thân!

N

namkiet

Guest
Nếu ae nuôi chim mà có thời gian nên tự làm cám là tốt nhất, còn ae nào không có thời gian thì nên mua . Nhưng mình luôn ưu tiên người việt nam nên dùng hàng việt nam chất lượng cao.
thân

chaomaogialai

pó tay ... người Thái đi học ban B nhiều quá nên giỏi nghành công nghệ Sinh học ghê

Chắc về phát triển khoa học Chim chóc họ hơn VN mình khoản 2 năm
Thailand hơn việt nam mình nhiều lắm bạn ơi, chứ 02 năm mà đã có thành tích như vây thì không tin nổi, theo mình thì trên 10 năm. khi nào Việt Nam lai tạo được chim đột biến gen lúc đó mới so sanh được...,

kakalot

Việt Nam đâu r, chim cũng nhiều mà sao k có những loại cám cho chim nhiều dinh dưỡng vs nổi tiếng như vậy nhỉ, cái này tốt nè phải học theo chứ....