Tổng Hợp Các Loại Cám + Thuốc Cho Chào Mào Của Thái Lan

chuchimchaomao

mình mới đi thái về và đã tận mắt chứng kiến cái chỗ chuyên bán về dụng cụ và thức ăn cho chim và có mua về 10 bịch cám jemmbul sử dụng thử ... việt nam còn thua xa họ về mọi thứ lắm

Sửa bởi Amin:
Trên Tây Ninh mình có bán loại cám này, giá 19-20 nghìn 1 bịt á. Cho ăn cũng tốt, rất thơm mùi dâu. Mà công nhận bọn thái ép ra hạt đẹp thiệt. So về hình thức thì 10/1 so với Ba Vì á........ Thân!

Em cũng cho chim nhà em măm cám nầy rồi 20k một túi, măm một thời gian đít nó bạc trắng ra lữa củi tắt ngấm , em vội thay sang hàng việt cho lành .

lannguyen

không biết cám xuất xứ nc ngoài mà chất lượng ntn.bác nào đã cho chim ăn xin cho ít ý kiến thm khảo

trungbdf

Ở Qui Nhơn Bác Sơn mê cu gáy có đại lí nào không vây? Em cũng mới chơi Lôm côm nhưng được thằng em nhường cho 1 chú chim cũng hay nên chăm nó theo hàng Thái Lan thử có căng lửa không?

dangminhntbs

trái cây + cào cào 1 ngày thì 1 con tầm 7-8k VNĐ rồi, chưa kể tiền cám. một tháng tính ra hết 200k tiền mồi con 1 con chào mào . vậy mua cám thái có lợi hơn nhỉ :D

matna

Thuốc nay mình có dùng rồi, thấy cũng khả quan.
Ngoài ra còn có thuốc bổ sung vitamine, thuốc đi lỏng, đặc biệt có thuốc trị giun cho chim

volamnt06

Người Việt dùng hàng Việt các bác ơi !!!
Hiện mình đang dùng cám CADN cho dàn chim kể từ lúc chúng bắt đầu thay lông đến nay (khoảng 3 tháng) thấy cũng khá tốt, chim thay lông nhanh, bộ lông rất đẹp, mượt mà, đặc biệt đít khá đỏ. Tuy nhiên nếu chỉ áp dụng cám này thì chim đi phân không tốt lắm (xem thành phần thì cám này có hàm lượng dinh dưỡng cao nên chim dễ đi phân nát) và chậm lên lửa nên mình có kết hợp trộn thêm cám kích với tỷ lệ cám CADN 2 lạng + một bị cám kích 1 lạng thấy chim đi phân khô rất tốt có vẻ khả quan. Với cám kích thì mình thấy cũng nhiều loại nhưng nhìn chung các loại này đều có đặc điểm là ớt rất nhiều (nhìn loại cám nào mà màu nâu đỏ thì chắc chắn là nó rồi), nên chỉ trộn ít thôi chứ không chim sẽ bị khô lông và nên chọn loại nào phổ biến ở địa phương có thể mua dễ dàng ở tiệm.
Vài ý kiến chia sẻ cá nhân, AE chém nhẹ!!!

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào các bạn
Hiện tại mình dùng cám thái hiệu SmartHeart màu xanh. Chim chơi đều phân khô và nhỏ. Lông lá thì quá đẹp. Trước kia dùng cám tự làm chim chơi ko có bền và độ ổn định không cao. Nên quyêt đổi qua cám thái chim chơi khá ổn. Chim chỉ ăn cám mà thôi cào cào cũng bỏ từ ngày xong lông. Hiện tại chỉ cho ăn cám thái + tắm nắng + tập lực + các laoij trái cây thay đổi mỗi ngày.

giamaham

Chào các bạn
Hiện tại mình dùng cám thái hiệu SmartHeart màu xanh. Chim chơi đều phân khô và nhỏ. Lông lá thì quá đẹp. Trước kia dùng cám tự làm chim chơi ko có bền và độ ổn định không cao. Nên quyêt đổi qua cám thái chim chơi khá ổn. Chim chỉ ăn cám mà thôi cào cào cũng bỏ từ ngày xong lông. Hiện tại chỉ cho ăn cám thái + tắm nắng + tập lực + các laoij trái cây thay đổi mỗi ngày.
Hi bạn.cám này giá cả thế nào vậy bạn? Xin cho biết cụ thể nơi bán nhé. Cảm ơn nhiều!

sonbt

Chào các bạn
Ủa a ko theo cám bột Huế nữa ah. Giá cả loại cám này sao anh? Bữa nào mua vài bịch về cho chim ăn cái.

cmtegiac

Ủa a ko theo cám bột Huế nữa ah. Giá cả loại cám này sao anh? Bữa nào mua vài bịch về cho chim ăn cái.
Hoá ra trước giờ chú Phụng sài cám Huế, thế mà giấu ae mình bí kíp đúng ko Sơn

manhcoi88

các đại gia mới chơi dc thui e nghèo ko đủ nội công! nhìn đẹp đấy nhưng e ko đủ usd! hihihi

huyentrangls

Em thấy hiện nay, hàng cám nước ngoài nhập về cũng khá đa dạng và có chất lượng tốt đấy chứ, không chỉ là cám Thái, mà có cả cám Indo đấy ah